Microsoft Office cho iPad đã hỗ trợ chuột + trackpad, cập nhật nào anh em

Duy Luân
26/10/2020 22:39Phản hồi: 98
Microsoft Office cho iPad đã hỗ trợ chuột + trackpad, cập nhật nào anh em
Microsoft vừa cập nhật bộ Office trên iPadOS để hỗ trợ trackpad và chuột. Ví dụ, bạn có thể dùng con trỏ chuột để resize ảnh trong các tài liệu Word, PowerPoint y như cách bạn xài trên máy tính, dùn chuột để chọn một loạt ô trong Excel một cách chính xác. Giao diện thanh ribbon ở cạnh trên man hình cũng được thiết kế lại để hòa hợp hơn với tổng thể app, nhìn đẹp và tập trung hơn. Hiện bản update cho Office for iPad đang được cập nhật dần dần theo giai đoạn và sẽ cập nhật cho tất cả mọi người trong vòng vài tuần tới. Anh em dùng iPad giờ xài Office ngon rồi nhé.

PPT_compressed (67.gif

Nguồn: Microsoft
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zwee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon lành cành đào, trước nhiều lúc mình toàn phải đăng nhập Office 365 bản web, app giản lược nhiều chức năng lắm ấy 😭
Ngon rồi 😃
Không biết giờ Office trên iPad đã có căn chỉnh lề chưa nhỉ? Con Air 1 của phụ huynh dùng bản cũ không có thước phía trên nên gõ Word chả khác gì gõ trên Note 🙄 toàn dùng để chữa cháy
@Sr_9x Vẫn như nhau thôi bạn à
Nói chung Office trên thiết bị cảm ứng dành cho mấy bạn học sinh viết bài , làm thuyết trình đơn giản thôi
LiemPT
CAO CẤP
3 năm
@Duy Đạt nguyễn Office dùng bản quyền 365 trên iPhone, iPad đều căn lề được hết nhé. Vào layout -> Custom Margin là được!
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Hoàn hảo
Thành1588
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ios là chỗ duy nhất office ko thể bẻ khóa.Vì lý do ios mà nhiều người mua office 365. Thế mà ko đầu tư gì cả. Phần mềm như hạch
@Duy Đạt nguyễn Vì cái Timeline của Animation và Export 4K nó như hạch mà mình phải mua thêm máy Windows dùng mỗi cái Powerpoint. 😆
gr3man
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungduca8vn Doanh nghiệp cũng có xài ios, Android mà nhỉ
@gr3man Nó ít mang tính cá nhân mà bạn. Như tớ đấu thầu gói LIC MS cho ngân hàng chả hạn - còn yêu cầu KH cam kết mỗi năm mua dăm trăm nghìn LIC là bình thường. Họ dùng trọn hệ sinh thái của Microsoft như họp hành, Skype Bussiness .. nó rộng lớn hơn nhiều so với những gì mình hay quen với máy tính cá nhân.
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
@devilbs Trừ Outlook trên các sản phẩm Apple là ngon ra thì các sản phẩm còn lại MS đều giữ cái ngon lại cho Win. Chắc cũng là ý đồ của MS bởi ipad giờ nếu office ngon thì đúng thật sẽ thay thế laptop trong các tác vụ làm việc cơ bản, thị phần Win bị giảm. 😆
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng Office trên iPadOS nói chứ chán, ko có smooth bằng Windows =))
@trungduca8vn Mình muốn dùng ipados thì office có ổn k bro nhỉ ?
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
@fdcode281 Cũng đc mà. N mà fai học lại từ đầu. Đag dùng quen office bên win chuyển qua office bên mac nhìn giao diện lú luôn 😃)
@shadowfiend912 Mình cũng dùng trên Ipad Pro 2018 rồi. Hồi đó đi Đài du lịch- nói thật thì dùng tạm thì được chứ khó chịu lắm
@shadowfiend912 Được bt mà
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
ngon lành, thao tác được nhanh hơn rất nhiều
Quá đã
Nghĩ quả dùng chuột trên ipad đã chán rồi chưa nói đến office trên ipad như "hạch"
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
@dunggrap Kinh khủng hơn là kết hợp bàn phím ... củ chuối hết chỗ nói . các lệnh cơ bản copy paste bao cực
Cười vô mặt
Cái bàn phím mới thích quá mà lỡ mua cái cũ nên đành dùng v
Chữa cháy thôi ngon j 🌱
alllove_vn
TÍCH CỰC
3 năm
E làm việc về văn bản trên nền tảng của apple thì luôn sài hàng của apple thôi pages hay numbers vì thấu nó ngon và mượt hơn của các cháu khác
@alllove_vn Về Layout thì rất đẹp và dễ dùng.

Được cái nặng hơn MS Office rất nhiều 😆)
@alllove_vn Nó chỉ là bản Open Office mông lại cho thành của MAC thôi.
@alllove_vn mình không xài gì đến luôn, toàn dùng office của MS
Office cho mac còn như hạch thì cũng không mong đợi j cho ios lắm
@ly_tam_hoan Chuẩn, mình chỉ để xem và trình chiếu, chứ biên tập thì k dùng được.
ngon rùi - nhưng mình vẫn thích xài iWorks hơn.
Yêu quá
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
Có bác nào giúp review các khác biệt giữa bộ app W-E-P riêng với MS Office với? Thấy cùng chủ mà chưa biết hơn thua thế nào?
@trungctu app MS Office chỉ xem thôi chứ sửa gì đâu
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Đạt nguyễn Mình mới cài & gỡ luôn rồi: bản office chỉ dành cho iOs thôi, ko tương thích iPadOS.
Office trên iPad trừ Word ra thì chỉ để xem với trình chiếu là chủ yếu. Chứ biên tập thì bỏ đi, nhất là Powerpoint.

Office trên Mac còn thiếu những tính năng quan trọng mà MS giữ làm của riêng trên Windows. Mình thì k dùng Excel nhiều nhưng mà Powerpoint trên Mac thiếu đi tính năng quan trọng nhất là Timeline của Animation và Export 4K nên mình vẫn phải dùng cả Win và Mac.
@novemberrain007 excel cùi hơn trên window nhiều bác ạ
@Lythienky Cả bộ nó đều cùi hơn trên Win luôn ấy. Nhưng mà với người dùng cơ bản thì vẫn chấp nhận được.
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
nhon
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
chất
tuanchuoi
TÍCH CỰC
3 năm
Có mỗi con chuột chức năng cơ bản thôi mà khộ nhỉ 😆))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019