Cập nhật nhanh các nội dung trên Tinh tế bằng any.Widget

Lê Huyền Vân
27/10/2020 1:32Phản hồi: 57
Cập nhật nhanh các nội dung trên Tinh tế bằng any.Widget
Hôm trước thấy một bạn thành viên trên diễn đang đăng fact về màn hình chính tạo từ any.Widget để cập nhật các nội dung trên Tinh tế khá là hay. Nên bài viết này mình chia sẻ thêm cho các bạn biết về any.Widget, ứng dụng tạo widget đẹp và tiện cho iPhone.

Giao diện trong ứng dụng sẽ có 2 phần:

• Active: Nơi chứa các widget bạn thêm vào và có thể tự do chỉnh sửa.
  • Library: Tập hợp những widget được tạo sẵn theo các chủ đề khác nhau. Hiện tại còn mới nên chưa đa dạng lắm.

Widget RSS - cập nhật các nội dung từ tinhte.vn

Người thiết kế any.Widget đã tạo sẵn một Widget đọc tin tức ở phần Library, giao diện mặc định được thêm 2 RSS của Tinh tế và VnExpress (chắc là 2 trang web bạn hay đọc thông tin). Thế nên, các bạn chỉ cần add vào Active là có thể sử dụng ngay.

Bấm vào widget RSS ở Library > Bấm vào nút Add ở bên dưới. Sau khi add bạn sẽ thấy widget đó xuất hiện trong Active. (Lúc mình add quên chụp màn hình nên mình thay thế bằng 1 widget, cách thức tương tự)

Nếu không muốn thay đổi gì thì các bạn chỉ cần ra ngoài màn hình chính thêm widget như bình thường. Chọn any.Widget rồi kéo tới widget RSS bạn đã thêm.

Nếu là một người thích vọc vạch thì bạn hoàn toàn có thể vào cài đặt để thay đổi trang tin/web yêu thích, đổi text, background,....

Bấm vào xem ở widget RSS > bấm vào biểu tượng bánh răng bên góc phải, một cửa sổ chỉnh sửa sẽ hiện ra. Từng kích thước widget sẽ được chỉnh sửa độc lập.

Preset là nơi bạn có thể chọn đọc thông tin từ trang web nào, cả hai hay chỉ Tinh tế hoặc chỉ VnExpress. Tương ứng với website đó sẽ là RSS Url phù hợp. Hoặc bạn có thể thử cho 1 RSS Url hợp lệ khác vào.

Quảng cáo

Kéo xuống bên dưới bạn có thể lựa chọn màu nền và text sẽ xuất hiện cùng với widget đó.

Bên cạnh đó, any.Widget cũng cung cấp một số các tiện ích khác như xem lịch, thời gian, ghi chú, nhắc nhở,... Tất cả đều cho phép bạn tuỳ chỉnh theo ý thích.

Những bạn nào thích Widget trên màn hình chính iPhone thì thử xem sao nhá!
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

djbuj
CAO CẤP
3 năm
Cách nhanh nhất là tt update widget đi . Thúc giục mạnh ông béo vào 😁😁😁
@amean1192 Là cái ông ko hề gầy chút nào ấy 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@binhminh1977 Đang hóng cái DM cho web mà mấy tháng chưa xong 😭
@djbuj Coi chừng bị kiện đó nha, giờ có luật phạt cho người chê kẻ béo đấy 😄
romany123
TÍCH CỰC
3 năm
@djbuj haha
Cái gì khó để đó anh lo
amean1192
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trời màu mè đẹp quá ta!!! Thử mới đc
@amean1192 Hơn 1 tiếng òi, thử đến mô òi E? Show screenshot cho bá tánh coi thử đi 😄
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
Wiget trên iphone đẹp nhỉ
@piepadjob Kiểu gì thì kiểu, chắc chắn đẹp hơn trên Android 😎
@crazysexycool1981 cái này thì em ko đồng tình vs bác. widgets trên ip chỉ được cái đồng bộ về style với giao diện hệ thống thôi thì ios trước nay vẫn như thế, chứ khả năng tùy biến cực thấp, gần như còn ở thuở sơ khai. tuổi gì đòi đẹp hơn bên android? Bên android chỉ cần ai có mắt thẩm mĩ, có khả năng sáng tạo thì muốn làm cái gì cũng được. nó ở cái tầm khác, khác rất xa rồi.
@caocaolatre199x 😁
làm cái chính chủ đi chớ. Diễn đàn công nghệ mà đi ăn nhờ ở đậu chán lắm, hóng tinhte có đồ chơi riêng. Minh dạo này coi app tinhte như 1 app mạng xã hội nên rất mong phát triển ngày càng xịn hơn. coi tinhte nhiêu khi ngang với lướt FB.
amean1192
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zz jj zz jj E sáng nào cũng mở tinh tế lên xem từ khi học năm nhất tới h đc 10 năm rồi đó bác! FB e bỏ xài nhìu từ 4 năm rồi! Lâu lâu lướt dăm ba phút thôi!
@zz jj zz jj Còn A thì chắc xài Tinh Tế còn nhiều hơn cả FB, có những hôm trong giờ hành chính còn chả lướt Newfeeds trên FB lần nào 😂
@amean1192 Dự là E đang ở loanh quanh độ tuổi 25 🤓
thôi thôi, cái app còn chưa xong giờ vẽ ra cái này. Đọc trên nền web cho nó khỏe cuộc đời
@mrtqt Bạc quan điểm với bạn, mình chủ yếu cài app để lấy Noti, còn thứ mình để truy cập Tinh Tế mỗi ngày luôn là trình duyệt, ko gì thay đổi được 😁
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Xoá app rồi, cùi vd, bố cục thì lộn xộn, xài web cho lành
@tancantn Web là thứ trực quan, dễ dùng nhất, ko gì ngon bằng web 👍
Thôi, xài trình duyệt & lấy Noti từ app là đủ òi, widget chiếm quá nhiều ko gian 🙃
Đúng là cũ người mới ta. Trước Sài nhiều trên androi và wp. Sau trả thèm động đến. H iOS có thì lại càng ko bao giờ Sài.
@conchott Chiếm dụng quá nhiều không gian như kia thì A auto ko thích òi, hơn nữa homescreen của A tràn ngập các app, có để cũng bị chồng lấn lên nhau, ko thiết thực 🤓
@crazysexycool1981 Chuẩn a. Nhưng với ng chưa Sài thì vẫn muốn trải nghiệm tìm hiểu. Sau chán bỏ ngay ấy mà
@conchott 👍
@conchott M cũng chả con dùng widget nữa, Window cũng bỏ từ lâu rồi.
huntersun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài Nekogram + Channel @tinhte, nhanh gọn.
Ngon
@Giàng A Lúa Chiến thử chưa mà biết ngon vậy Lúa? 😁
Widget dành cho bác crazy 😔
@hongphuc1992 Như đã thổ lộ ở trên, lội lên đọc E nhé 😁
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong một thoáng chốc mình nhìn ảnh bìa ra Windows Phone
dainc86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong khi các bác iTáo đang trải nghiệm widget thì Android của em chỉ còn thế này
Screenshot_20201027-121817_One UI Home.jpg
@Dai NC Màn giờ càng thoáng càng tốt, đã từ lâu k còn dùng widget, chỉ còn để duy nhất widget đồng hồ &thời tiết. Window họ cũng bỏ từ sau win 7 rồi.
Có cái này mấy ông đua top Tích cực ngon rồi 😂
@dungnthbb Cần gì phải có thứ này để lên Top5 tích cực? Chả phải trước giờ vẫn lên mà ko cần đến widget đấy sao 🤓
Ngon vậy
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy ông dev tinhte đâu rùi làm cái widget cho mọi người đi chứ, sài máy cái hàng sida bên ngoài chán vl=))
Hình như của dev việt nam, thấy hay rate 5 sao cho app đi ae 😃
sinhthuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_ninja it's me ;))
Thứ 5 này mình cũng nó lên Product Hunt, hy vọng bác cũng vô ủng hộ cho em nó dc Featured nha
https://www.producthunt.com/posts/any-widget
Thông tin tinhte đưa ra màn hình chính làm khỉ gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019