Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiếc flagship 4 năm tuổi - Samsung Galaxy S7 vừa nhận được bản update phần mềm

Pnghuy
28/10/2020 10:15Phản hồi: 162
Chiếc flagship 4 năm tuổi - Samsung Galaxy S7 vừa nhận được bản update phần mềm
Vào đầu năm nay khi Samsung công bố rằng các thiết bị Galaxy sẽ được nhận 3 bản cập nhật Android, bất kể là flagship hay tầm trung, nhưng chỉ áp dụng cho các thiết bị ra mắt từ năm 2019 trở về sau.

Nhưng hôm nay, chiếc flagship 4 năm tuổi của Samsung là Galaxy S7/S7 Edge vừa nhận được bản update phần mềm. Anh em đừng hiểu lầm là update lên Android 11, không có đâu. Thay vào đó, Samsung update cho Galaxy S7/S7 Edge bản update bảo mật tháng 9/2020.

Điều đáng ngạc nhiên là Galaxy S7 series đã bị loại bỏ khỏi danh sách các thiết bị được hỗ trợ update bản vá bảo mật hàng quý, hiện thiết bị cũ nhất được cập nhật là Galaxy S8 series. Chính điều này làm cho người dùng Samsung bất ngờ, có thể bản cập nhật này nhằm để vá một lỗ hổng bảo mật nghiêm trọng nào đó, hoặc một lí do nào đó mà chỉ có Samsung biết. Tuy nhiên, qua việc này chúng ta có thể dự đoán được rằng Samsung hay nhiều nhà sản xuất Android khác dư sức để cập nhật phần mềm cho các thiết bị cũ của mình, vấn đề nằm ở chỗ họ có muốn hay không mà thôi.

Theo Android Authority.
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S7 sdge của mình thì bị ngủm màn hình...
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vào hơi sớm
@Run4yrlife Ra đi rồi lát vào lại nha bác 😆
20cent
TÍCH CỰC
3 năm
@Run4yrlife chịu ko nổi ông này...
@20cent Thánh ra vào tinh tế như thiên lôi hội 😆
norimo
TÍCH CỰC
3 năm
Thực ra chỉ sửa ít code up lên cho fan vui thôi, khi nào update lên Android 11 hãy vui 😆
bucom2486
TÍCH CỰC
3 năm
@supervisor 03m Thường thì mình thấy hãng A update mới bị lỗi và bị kêu ca, chứ hãng khác thì ổn hơn. Hoặc cũng có thể người dùng của hãng khác đối với từng model quá thấp nên không thấy họ kêu.
@supervisor 03m có thấy trong cmt của t nhắc tới hãng nào k =))
Hay là k biết đọc :v
3DNo10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@n3_bmt Haha, chắc mình ko có nên dùng thành quen mất rồi :p
Cập nhật thì sao bán được máy mới. Nhưng có một điều là iphone 6s có 5 tuổi đời mà vẫn được lên iOS14
@vn587990 K có nhu cầu bác, 13 pin trâu, xài mượt, chả có lý do j để lên cả. Widget mình dùng bên Android chán rồi.
Xưa ít người có smartphone nên hay cài hình động, widget màu mè cho đẹp, thình thoảng cho ngta mượn chơi game để khoe mẽ, chứ giờ thì cứ đơn giản, ổn định là xài
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanh_hikaru mới mua iPhone 6S hồi đầu năm mà sao đã bắt đổi 😔
NUCErr
TÍCH CỰC
3 năm
Có nhân lực để phát triển thì cũng có nhân lực để hỗ trợ cập nhật thôi.
Mấy công ty, tập đoàn lớn thì họ thiếu gì nhân lực tài năng đâu.
Bớt cập nhật đi cho người dùng lên đời thôi.
Còn kiểu ép cập nhật để người dùng lên đời thì thôi không bàn đến nữa.
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TraiKimThanh Mỗi android kernel thì hỗ trợ tầm 3 bản android nên các hãng mới hỗ trợ update tối đa 3 bản big update cho android. Còn muốn nhiều hơn thì OEM phải tự chi tiền maintain kernel của họ, tốn thêm chi phí mà lợi ích thu lại ít thì ko ai làm rồi .
@TraiKimThanh thâm thuý nhưng chuẩn
Cười vô mặt
@nhoxboy2010 3 bản Android nhưng khi xuất xưởng thì cài bản của năm trước xong xài đc mấy hôm thì update tính là 1 lần.
Từ lúc biết samsung, chưa bao giờ mình dùng dòng S, 1 phần vì ko cảm tình, 1 phần vì dòng Note trội hơn, có thêm cây sPen. Từng đi qua Note 2, rồi 3, lên Note 4 rồi sang hẳn Xiaomi 😆
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NHAN-TS ko biết chưa dùng thì có thể im lặng bạn ạ
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lucas_mufc có bạn, mấy con 4-5tr h cũng có 2 loa stereo rồi
@PhajmMinh Gắt
@PhajmMinh mình cũng từng trải nghiệm qua sản phẩm flashship của hãng (Mi 8 Pro Edittion) và các con tầm trung khác nhưng không con nào để lại ấn tượng mình về chất lượng âm thanh, loa stereo, đều nghe chất lượng ổn. Chỉ là chia sẻ cho anh em thôi bác à, thà nói đúng cảm nhận còn hơn im lặng để ng khác chờ đợi
Khá hay, ủng hộ nhất là khoản update.
Mà khoan : Có thể đây là bản update giúp bạn mua note 20 hoặc S20 😔
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hongphuc1992 ko như hãng đt nào đâu b.
Tuyệt vời Samsung
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Bản vá bảo mật vẫn có đều hàng tháng đến mỗi 2 tháng mà. Chiếc của mình vẫn dùng rất ngon trừ khoản pin đã chai khá nhiều.
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Đang chờ máy sam vuông viền inox để mua
Giờ nhìn S7 chán nhỉ, cùng thời với iPhone 7 Plus nhưng 7 Plus hấp dẫn hơn nhiều.
egoz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hackieuhay sếp mà đi mazda á
chinech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranvangiapcp Có cầm chưa? S7E không dùng ốp nhìn long lanh luôn đó
@chinech dạ bác, thú thật lúc em trước em cũng định mua S7e, một lần em đi bảo hảnh máy ép trái cây ở nguyenkim, ngồi kế bên có anh đang bảo hành S7e bị sọc màn hình, anh nói mới mà bị sọc, ông kế bên nói 1 câu em vẫn nhớ "Samsung nó hay vậy đó" nên em bỏ ý định luôn, nhưng lúc ra thì đẹp thật, nhưng giờ so với mấy dòng android thì nhìn lỗi thời quá, ý em con 7Pus nó đỡ lỗi thời hơn.
Còn 1 con S7 vỡ kính vứt trong ngăn bàn ít cũng hơn năm, để lôi ra bật xem còn lên nguồn ko tiện thể update nào 🤣.
em dùng điện thoại không con nào quá 3 năm
Lolo69
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuanngoc Nhưng đâu phải mới ra là mua liền. Mua sau tầm 1 năm giá rẻ hơn đáng kể.
akaytm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có hay ko thuyết âm mưu update phần mềm làm máy củ chuối đi để ng dùng mua máy đời mới ko...hehe
@akaytm Âm mưu gì nữa, thực tế là thế.
S7 edge là máy màn hình cong đẹp nhất theo mk thấy 😀
AyBee
TÍCH CỰC
3 năm
@boy-nhà-nghèo em lại thấy S7 là con máy màn phẳng đẹp nhất của SS
@A.Q chính truyện 😁😁 cả dòng s7 đều đẹp hết , dần dần sau này mây nào cx như nhau cả
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Thay màn mấy dòng đời cũ này mới thốn :v
Ít ra ios cũng được cập Nhật thường xuyên hơn
Thuyxuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Để làm gì , có thêm đc bao nhiêu tính năng mới , cơ bản cũng bấm bấm chọt chọt mấy cái app thường xài
manny1992003
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con S7 còn xài tốt, chỉ không thấy cập nhật gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019