Hướng dẫn thiết lập cài đặt trên LMHT Tốc Chiến sao cho chuẩn

Mikeknowsme
1/11/2020 10:34Phản hồi: 58
Hướng dẫn thiết lập cài đặt trên LMHT Tốc Chiến sao cho chuẩn
Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến có phần thiết lập game rất đơn giản, tuy nhiên hiện tại chưa có tại thị trường Việt Nam nên chưa có Tiếng Việt. Trong bài viết này mình sẽ đi vào từng thiết lập của game và nên bật / tắt cái nào sao cho hợp lý.

Các mục phía dưới bao gồm General, Controls, Quick Chat và Block list. Tuy nhiên mình chỉ tập trung vào Genera và Controls thôi, còn hai mục còn lại bạn không cần quan tâm đến.

Xem thêm:

General - Thiết lập chung

Đầu tiên, mọi thiết lập trong game là iconn răng cưa nằm trên thanh menu khi ơ giao diện chính.

Đây là General, mọi thiết lập lớn sẽ nhằm ở đây, bao gồm về chat, màn hình hiển thị kết quả KDA,... Nói chung bạn không cần chỉnh gì ở mục General mà cứ để mặc định là được rồi.

Chú ý xíu là bạn có thể bật "In-game chat" ở All cũng được, nếu bạn muốn chửi đối thủ 😁

Graphics - Thiết lập đồ hoạ

Tiếp theo là mục thiết lập đồ hoạ, mình có ghi chú theo 5 số tương ứng với các mục mà game set sẵn cho chúng ta. Bao gồm như sau:
  1. Performance - tương ứng với mức đồ hoạ ưu tiên về hiệu năng, ở mức này game sẽ đưa các hiệu ứng, hình ảnh ở mức thấp (low) để giúp máy chạy mượt hơn. Thiết lập Performance thường dành riêng cho các máy tầm trung hoặc cận cao cấp.
  2. Balannced - tương ứng với mức đồ hoạ cân bằng, ở mức này game sẽ đưa về các chỉ số lên mức trung bình (medium) để có trải nghiệm game mượt mà đồ hoạ vẫn rất đẹp. Thường dành cho các máy tầm trung hoặc cận cao cấp.
  3. High Definition - tương ứng với mức đồ hoạ cao, ở mức này game hầu như đưa về mức hiệu ứng và đồ hoạ cao nhất. Tuy nhiên một số thứ mục thì vẫn ở medium (ví dụ như chất lượng hiệu ứng ra skill chẳng hạn). Thường dành cho các máy cận cao cấp hoặc cao cấp.
  4. Ultra High Definition - tương ứng với mức đồ hoạ siêu cao, mức này thì mọi thứ đều full nóc. Dành cho các máy cao cấp, cấu hình cao
  5. Custom - tương ứng với việc bạn tự tick vào các phần hiệu ứng trên tuỳ ý bạn.
Cũng trong phần thiết lập đồ hoạ, game cho phép bạn chỉnh khung hình tối đa 60 FPS, bạn cứ tick ON luôn cho đã. Khi tick ON thì game cũng báo trước rằng chơi game ở 60 FPS sẽ gây hao pin, nóng máy hơn, bạn cứ vô tư nếu bạn tự tin thiết bị của bạn cấu hình cao. Mục này mặc định sẽ được tắt đi nên bạn cũng nên lưu ý bật nó lên để có trải nghiệm chơi game tốt hơn.

Sound - Thiết lập âm thanh

Quảng cáo

Thiết lập âm thanh bao gồm voice của tướng, voice chat, âm thanh trong map, hiệu ứng và nhạc. Mấy cái này bạn cứ để mặc định hoặc tăng giảm nếu muốn thôi. Tuy nhiên có phần Vibrate Alert - sẽ báo rung nếu có các hiệu ứng đặc biệt trong game hoặc có cảnh báo, cứ mặc định tick ON nó là được.

Controls - Thiết lập các nút điều khiển

Tiếp theo là mục Controls - đây là mục quan trọng mà bạn nên quan tâm vì mỗi người sẽ có một layout setup nút điều khiển khác nhau và nó dựa vào thói quen từng người. Mình cũng chú thích theo số ở hình trên để dễ hiểu:
  • 1 - đánh thường
  • 2 - ưu tiên đánh quái (creeps)
  • 3 - ưu tiên đánh trụ
  • 4 và 5 - phép bổ trợ mà bạn chọn đầu game
  • 6 - ngọc bổ trợ mà bạn chọn đầu game
  • 7 - biến về nhà
  • 8 - bỏ dùng skill đang chọn
  • 9 - ping kêu gọi tham gia combat
  • 10 - ping cảnh báo nguy hiểm
  • 11 - ping thông báo đang trên đường đến
  • 12 - di chuyển góc nhìn trong game
  • 13 - mini map
  • 14 - cắm mắt hoặc sử dụng máy quét mắt
Tại mục Controls cho phép bạn chọn các nút trên to hoặc nhỏ hoặc bất kì vị trí nào maf bạn muốn, layout ở hình trên là layout mặc định game đã set cho bạn. Bạn có thể tăng kích thước ở cái bảng bên tay trái cũng như dời nó ra / vào góc màn hình. Có thêm nút reset lại mặc định nếu bạn muốn đặt layout lại từ đầu.

Mẹo:
  • Nên ưu tiên để nút đánh thường (số 1 ở trên) to ra một chút vì đây là nút bạn dùng nhiều nhất
  • Nên phóng to hoặc tách các skill của tướng (có 4 skill) để tránh bấm nhầm skill, mặc định game để khá gần nhau, như mình sẽ tách chiêu cuối ra riêng xa hơn một chút so với 3 skill thường
  • Không nên dời các nút thiết lập ra trung tâm màn hình vì lúc đó che hết rồi, thấy gì nữa mà chơi....
  • Có thể thu nhỏ nút biến về nhà (số 7 ở trên) vì đây là nút không nhất thiết cần có sự chú ý quá nhiều trên màn hình.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yunaka_8x
TÍCH CỰC
3 năm
Sao phải khổ nhỉ. Cứ đợi nó ra chính thức thì chơi cũng được mà.
@yunaka_8x bạn có biết đam mê là gì không?
Ninn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@1hoi1chai Em cũng mong là có
Giống pubg ấy
Lúc bản VNG của pubg thì log tk vô vẫn đồng bộ
Mong là có chứ bản asi này cày lên lv15 vs leo rank cực vl
1hoi1chai
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenleninnin hiện tại lv10 là leo đc r mà?
Ninn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@1hoi1chai Óc á bác
Yasua đồ á
Nhìn phím bấm phức tạp quá
@JoseyHan Thật ra thì các nút nó cũng giống như Liên Quân nhưng bình thường chơi liên quân người ta ít bật hết các nút lên như này. Mình từng cài đặt Liên Quân như kiểu này nó cũng nhiều nút tưởng đương vậy. Nhưng vì chơi giải trí nên về sau cứ mặc định mà nện cho khoẻ, đỡ rối mắt.
Ninn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi xong 3 ngày quay lại liên quân nhìn kiểu dễ dễ 😃
Mà thề chuỗi từ Đồng lên Bạc 😃 như đang đánh Tinh Anh lên Cao Thủ 😃 óc.....
HoangUy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenleninnin đang từ bạc lên vàng đây bác cũng không khó lắm
Ninn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HoangUy Game thì dễ. Gănp biết đánh là đủ rồi
Đây toàn yasua lessin. Mà thề có biết đánh đâu. 1/10. 1/7.1/9
Đánh mà cọc
Hay ko bạn oei
see022
CAO CẤP
3 năm
@phuong tran trung Tôi chơi liên quân có hơn 30 con tướng, nhưng phải xoá nhường chỗ cho lmht lày. Ko những hay đồ hoạ quá đỉnh. Tuyệt chiêu phong phú
@see022 50 tướng 102 trang phục chơi từ mùa 2 tới giờ mà vẫn bỏ nè 😁
see022
CAO CẤP
3 năm
@Doan Phu Hoa Cùng cảnh ngộ he he
Có ai bị lỗi máy tự chỉnh lên ultra high mặc dù đã set xuống balannced ko ạ? Lần nào vào game cũng phải chỉnh xuống thấy bực mình quá
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@why_why2212 Tôi chơi bằng xiaomi note 8rpo có gì đâu mà tôi để max cấu hình nhé chơi sướng hơn liên quân nhiều.
@boybuon2000 Max cấu hình nóng với nhanh hết pin thôi, 1 ván mà 10-15% lận. S20+ chip snap á
Cái portrait lock là khoá/chọn tướng bằng gương mặt từng tướng mà. Tắt/mở đâu ảnh hưởng góc nhìn đâu. Mấy tay pro toàn bật lên
@teeoz Okay, xác nhận, mình bị hiểu lầm chỗ này, đã edit lại bài, cảm ơn bạn
thanhnv17
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rớt xuống đồng là khỏi thở 😃
Nhìn cũng ham. Nhớ hồi xưa đánh dday rồi dota 1 xong chuyển liên minh pc một thời lừng lẫy chiến trường giờ mấy thể loại này lên mobile tiện lợi thì hết hứng chơi game cũng không có thời gian chơi game. Chắc già rồi :3
Nighthawk102
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thật, giờ nhìn mấy món này sao dửng dưng thế ko biết. Xưa mấy trò chế, mu rồi dota sao mà ham thế. Bỏ ăn bỏ học để chơi.
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game này chửi lộn không đã bằng liên quân 😹
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình chơi ào ào
Screenshot_2020-11-01-23-18-28-144_com.riotgames.league.wildrift.jpg
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
Mong nó có URF 😃
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kiểu này khởi cài pc rồi. Liên chơi chán quá. Cảm giác sướng lắm mấy bác ah
Screenshot_2020-10-29-14-02-48-021_com.riotgames.league.wildrift.jpg
PentiumT
TÍCH CỰC
3 năm
@boybuon2000 Đeo tai nghe chơi phê phết
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi trò này ai ma apk thấy nó khóa acc liền đó không như liên quân đâu đánh thường cũng không được nữa huấn chị xếp hãng
bật biểu tượng kiểu như nút like hoặc khoe thông thạo chỗ nào vậy mod
Iphone 12 mini chơi được ko mod? Nhiều "núc" quá
HoangUy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kijutonet mình chơi iphone x vẫn chơi thoải mái cực mượt
@HoangUy Mình thích dùng điện thoại nhỏ mà 2 sim như XR chứ iphone ko để ý mượt hay không? Mặc định là chơi được hết 😆
Có hd download ko 😔
Quan trọng là VNG mà tổ chức dc giải đấu ổn định như LQ thì ngon cộng với giải thưởng cao cao tí là hút ng . Vớ vẩn sang năm còn dc thêm vào Seagame
PentiumT
TÍCH CỰC
3 năm
@vanthaopham Riot đứng sau cộng với fan Lol sẵn có thì chắc là ngon thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019