S9/S9+ đã có One UI 2.5: Dex, quay 4K60fps, bảo mật tháng 10, lên nào anh em

Pnghuy
3/11/2020 7:49Phản hồi: 136
S9/S9+ đã có One UI 2.5: Dex, quay 4K60fps, bảo mật tháng 10, lên nào anh em
Vậy là Samsung Galaxy S9/S9+ phiên bản chính hãng Việt Nam đã được cập nhật lên One UI 2.5, phiên bản này đi kèm luôn cả bản vá bảo mật tháng 10 mới nhất. Để cập nhật, anh em vào Cài đặt > cập nhật phần mềm > Tải về và cài đặt.

Bản cập nhật này có tên mã là G960FXXUCFTJ1 và có dung lượng rơi vào khoảng 650MB. Anh em nhớ backup lại dữ liệu của mình trước khi lên One UI 2.5 mới này nha. Sau khi update lên thì mình nhận ra một số điểm mới và tính năng mới mà Samsung đã bổ sung cho Galaxy S9/S9+ lần này.

Samsung Dex không dây

Cho anh em nào lỡ quên thì Samsung Dex là một tính năng, một giải pháp giúp anh em mở rộng môi trường làm việc của mình từ chiếc điện thoại sang các thiết bị ngoại vi khác như màn hình ngoài hoặc TV, lúc này giao diện của chiếc điện thoại sẽ biến thành giao diện giống như máy tính, anh em có thể làm được nhiều việc hơn.

Pro Camera 4K60fps

Đây là tính năng vốn chỉ có trên các dòng flagship Galaxy từ năm 2019 đổ về sau, tuy nhiên bây giờ Samsung đã bổ sung vào Galaxy S9/S9+, giúp cho chiếc máy quay film với chất lượng cao hơn. Ở camera mặc định, khi anh em lựa chọn chất lượng quay film thì sẽ quay được chất lượng tối đa là 4K60fps, áp dụng luôn cho chế độ quay film chuyên nghiệp (Pro camera). Ngoài ra, điện thoại cũng báo cho anh em biết nếu anh em chọn độ phân giải này, ở ngay góc của giao diện camera.

Chia sẻ nhạc đang nghe qua Music Share

Lại là một tính năng nữa được Samsung đem từ dòng cao cấp của năm 2020 xuống S9/S9+. Với Music Share, chúng ta dễ dàng chia sẻ nhạc đang nghe cho nhau thông qua loa Bluetooth. Sau khi bật Music Share trên điện thoại và kết nối với một loa nào đó, bạn bè và người thân của anh em chỉ cần kết nối với chiếc loa đó, sau đó phát bài hát muốn nghe là được.

Quảng cáo

Thiết lập cuộc gọi và tin nhắn trên thiết bị khác

Tính năng cho phép người dùng thực hiện và trả lời các cuộc gọi và tin nhắn từ các thiết bị khác trên tài khoản Samsung của họ. Không giới hạn khoảng cách, kết nối chung tài khoản Samsung và có mạng (WiFi hoặc 3G/4G). Đại loại anh em có thể nghe cuộc gọi và nhắn tin từ Galaxy Watch Active 2 hoặc Galaxy Tab S7/S7+, giống như những gì Apple đang làm với hệ sinh thái của mình.

Ngoài ra thì Samsung cũng cải thiện hiệu suất của thiết bị và vá những lỗi bảo mật thông qua bản vá cập nhật bảo mật tháng 10/2020. Anh em lưu ý là Samsung tuy đã bắt đầu cập nhật cho các thiết bị ở Việt Nam nhưng sẽ có máy lên trước có máy lên sau, anh em chưa có thì cứ bình tĩnh và đợi cập nhật sau 1-2 ngày nữa nha.

Anh em đang dùng Samsung S9/S9+ Việt Nam đã lên One UI 2.5 chưa, có ngon không và có gặp lỗi gì không? Bình luận ở dưới nha anh em 😁.

Quảng cáo

136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng đội samsung nhé 😊
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Dex mình cắm vào màn hình tv ở nhà và thỉnh thoảng làm nhanh đơn hàng trên đó do PC để tầng trên lười lên .
Còn vụ kết nối với PC thì cái your phone của microsoft nó cũng rưa rứa rồi , kết nối không dây phe phé , coi như 1 cửa sổ riêng khi làm việc hoặc họp, điện thoại để chế độ im lặng không được lôi check điện thoại ra sợ mọi người soi.
Tính năng hay hay không là do nhu cầu và cách dùng của người dùng thôi. Thừa hơn thiếu, mà thừa này chả có ảnh hưởng gì tới máy cũng như hiệu năng cả, tội gì mà chê.
meo35
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i nếu dùng type C sang hdmi thì bạng đang dùng chức nắng cast màn hình đt sang màn hình ngoài thui chứ không hẳn dùng đủ chức năng dex . Đề dùng đủ chức năng của Dex bạn chỉ cần dùng dây usb sạc đt cắm vào pc là dùng được chứ đâu cần là hub hiếc gì nữa!!!!?
@p700i bạn làm như đang sài windows vậy
rung_xanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@meo35 Không cần Hub nhé. Dùng dây USB Type C chính hãng Samsung là sẽ tự nhận chế độ DeX
Vậy là ngon rồi, anh em dùng S9 chắc vui đây
thanchethd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy room ss càng update pin càng tụt nhanh, dùng từ s8 và note 10+ đều vậy
@thanchethd Thì bạn xài điện thoại càng lâu pin càng kém chứ sao. Thay pin đi :3 mỗi lần android update cũng 1 tháng cập nhật bảo mật 1 năm cập nhật lớn bảo sao pin không xuống
thanchethd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xinchao Hydro E đang dùng và thấy thế thôi bác chứ hơi đâu mà dìm hàng này nọ. Nó có vì cm của mình mà tốt lên hay xấu đi đc đâu
@thanchethd Nó dìm hàng samsung & android, giúp tăng ios
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanchethd Một phần cũng do tuổi thọ của pin nó giảm dần theo thời gian mà bác
hunglx212
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon cho anh em SS
lên xanh màn Anlonroi
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Quá ngon cho đội s9. Con này dex ngon không ae
@nguyenmanh287 Ngáo đá hả bạn? Thằng nào bị khùng mới mua iPhone nhé.
hidarling
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenmanh287 Mình vẫn còn con iphone 7 dùng ngon, Apple cũng tốt mà, có điều dừng ở 7 thôi vẫn thích cái bút ở note hơn.
@p700i Há há
rung_xanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MantiCore1 Ngon lắm. Mình mua luôn con chuột và bàn phím bluetooth để dùng cho cả laptop và S9 của mình
Thế là ngon rồi hihi
Mai múc con samsung luôn!
không như táo nhỉ?
muốn có tính năng chụp ảnh mới => mua máy đời mới
@lucas_mufc Đúng!
Và mình phải mua Neural Cam mới chụp đêm được, đếch cần iphone 11 series
@xinchao Hydro Tôi thích cái Halide hơn nên mua cái đó. Vì cũng chả mấy khi chụp đêm. Trước có mượn tài khoảng tải app ông nói công nhận chụp sáng thật. App ngoài còn làm được nên càng thấy bọn Apple khốn nạn hút máu cỡ nào. Thế mà mấy thằng tịnh tướng vẫn nâng bi cũng chịu.
@HQTRM lại có kiểu đó nữa à, ko dùng iphone nên ko biết
@lucas_mufc Tụi nó là lưu manh giả nai
changngok86
ĐẠI BÀNG
3 năm
S8 k thích điều này 😡
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Ngon lành
3 nút điều hướng làm sao tùy chỉnh icon giống như trong bài viết?
@trung76 tháo sim, xóa data của galaxy store, fake ip qua hàn mới tìm thấy được goodlock. còn ko thì phải cài file mod.
@hiepphoma pro Khó quá, mình gà mờ công nghệ. Dù sao cũng cảm ơn bạn
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
3 năm
@trung76 Bạn thử tìm NiceLock dùng tạm xem đc ko
GoodLock nó mở cho từng nước, chứ ko triển khai đồng bộ
@trung76 dễ mà. tải OpenVpn với EasyOpenVpn để fake ip qua Hàn. Cài Nicelock thì hay dính quảng cáo, ko ổn định.
Méo có máy android để lên
tưởng chỉ nâng bảo mật như S7
@3bkshared S9 mà sau 2 năm chắc khác chứ
boy86deptrai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã lên...cảm nhận lúc đầu là ngon
Khác bọt giữa Android và IOS đó là nhiều tính năng mới hoàn toàn có thể update xuống dòng thấp hơn, còn IOS thì phải mua máy mới. Cũng đúng khi mà mọi thứ giống nhau thì tạo khác biệt phần mềm chứ ko ai mua máy mới 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@romano19 Cũng tùy bạn ơi. Mình chờ cái animation chụp night mode của s20 trên note10 mãi mả chả thấy đâu. Để xem lên android 11 có không.
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
Quá ngon , ss ưu ái cho sp củ vậy là tốt r
ansu16
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lên cách đây 1 tuần rồi :😃
quocdung2017
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính năng thu âm thanh qua bluetooth cho quay phim không có trên bản cập nhật này
@quocdung2017 Ý bạn là sao?
hoang559
TÍCH CỰC
3 năm
@quocdung2017 tính năng cho các dòng cao cấp hơn thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119