Cách xác định AirPods Pro bị lỗi để được Apple đổi miễn phí cái mới

Mikeknowsme
4/11/2020 3:12Phản hồi: 97
Cách xác định AirPods Pro bị lỗi để được Apple đổi miễn phí cái mới
Vừa qua Apple đã chính thức ra chương trình thay thế miễn phí AirPods Pro nếu người dùng gặp trục trặc về âm thanh cũng như tính năng chống ồn bị lỗi. Qua đó Apple cũng ghi chú kỹ về tình trạng lỗi trên AirPods Pro để người dùng tự kiểm tra và đem đi đổi trả cái mới.

Lỗi như sau:
  • Tai nghe phát ra âm thanh lộp bộp khi sử dụng trong môi trường có nhiều tiếng ồn, khi đeo đi tập thể dục hoặc khi đang gọi điện thoại
  • Bị lỗi khi sử dụng tính năng chống ồn chủ động ví dụ như bị mất âm bass hoặc âm thanh môi trường vẫn quá ồn mà không bị triệt tiêu (tiếng xe cộ ngoài đường, tiếng máy bay)
Tai nghe bị lỗi như trên sẽ được đổi miễn phí tại Apple Store hoặc các cửa hàng uỷ quyền Apple, kể cả bị ở tai trái / phải hoặc bị ở cả hai. (ví dụ lỗi một tai AirPods Pro thì chỉ đổi một tai mới mà thôi)

Chương trình đổi trả này được áp dụng 2 năm kể từ khi AirPods Pro được bán ra lần đầu tiên.

Theo Apple
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới đổi cách đây 1 tuần hihi
@the_hulk1982 Cảm ơn bạn đã tư vấn nhé.
the_hulk1982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đoàn Xuân Nhựt Cập nhật là hôm nay mình mới lên nhận bảo hành, được đổi luôn cặp tai nghe mới ko bao gồm hộp sạc nha.
@the_hulk1982 Có dấu hiệu chính xác gì để biết nó lỗi không bạn. Mình thấy khi đeo thì ngất nói chuyện mình cũng nghe được, hoặc bên ngoài như dùng máy cắt sắt thì vẫn nghe nhưng bật nhạc thì nó không nghe nữa. Đôi khi cũng có hiện tượng mất đi âm thanh chút nhưng không thường xuyên. Ngắt có check gì trước khi nhận bảo hành không?
the_hulk1982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đoàn Xuân Nhựt Tai trái của mình khi chế độ khử âm nó có tiếng rẹt rẹt khi mình ho mạnh hoặc chạm vào phần cảm ứng, tai phải thì chỉ cần cử động nhẹ như quay đầu hay bước đi để ý sẽ nghe tiếng lick kick nhỏ nhỏ. Khi bạn đến khai báo thì họ sẽ có kỹ thuật check sơ xong nhập tình trạng và gửi về hãng bảo hành.
rin87dn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đem đến FPT nó đòi hoá đơn dù là mã VN
@phamhonghainb mang qua mấy bên mà Apple ủy quyền đc mà bác. CellphoneS, Hoangha này.
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@7594195230 mình đem ra FPT, FPT gửi lên hãng check, họ check hóa đơn bằng số điện thoại.
rin87dn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rin87dn Đà Nẵng ae nào biết chỗ nào đổi không? và mất bao lâu hè?
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@rin87dn MÁ, mình mua cái gì xong việc đầu tiên là vứt 1 đống hóa đơn đi.

chẳng hiểu sao các cửa hàng vẫn đòi hóa đơn mới bảo hành trong khi thông tin đã có thể lưu online hết!
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Tai phải của mình thỉnh thoảng có tiếng lộp bộp có tiếng xì xì nhỏ nữa. May quá cảm ơn Mod đỡ mất tiền dịch vụ đổi mới.
tức là bắt đầu từ lúc mình active phải k mn??? 2 năm đc đổi trả nếu mà bị lỗi thì ngon quá
PerfectSun
TÍCH CỰC
3 năm
tai xách tay thì có đổi được ko nhỉ
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PerfectSun có hóa đơn mua hàng (gồm cả hóa đơn giấy và hóa đơn điện tử) và trên hóa đơn phải in số series của sản phẩm thì mới đổi được.
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai nghe bên phải của mình khi nằm trên rường nghe thì bị rít điếc cả tai ( nằm tì xuống ấy) thì có được bảo hành đổi mới ko. Hàng mỹ mua đợt đầu tiên và có bill mua bán của apple
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Daihung4000 của mình đợt trước cũng bị nthe. Nhưng do khi sờ vào phần mic của tai thì phải. Giờ tự nhiên hết rồi :v
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@Daihung4000 Mình trước chỉ bị tai phải, giờ cả 2 tai rồi. GIờ dùng thì gần như là tắt chồng ồn, tắt xuyên âm thì vẫn dùng bình thường, còn bật 1 trong 2 cái đó lên là nghe lụp bụp hoặc rít riểng các kiểu. Mà mua xách tay nên chắc là chấp nhận thôi
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khuyên anh em dùng gần hết 1 năm hẵng đổi. Lúc đó pin cũng chai kha khá rồi được đổi cái pin mới tinh. Mình ở Úc nên còn đúng 1 tuần trước khi hết bảo hành 1 năm thì vác ra apple store nó đổi cho cái mới tinh luôn.
@prochang3 Nó đổi tai bị lỗi chứ có đổi nguyên bộ mới đâu.
@phamhonghainb Xong thành ra bên nhiều pin bên ít pin
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamhonghainb Đổi cả 2 tai mới mờ bác. Còn cái case thì ko. Cơ mờ quan trọng là pin tai nghe mới chứ pin case mới làm chi.
@prochang3 Không có đâu bạn. Lỗi tai nào đổi tai đó thôi.
cảm ơn bạn
ngochunggk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hôm bữa mới đi đổi 1 bên tai trái xong, mà xài được mấy tuần lại có cảm giác bị lại. Ở dưới Đồng Nai lừoi lên TP nữa 😔
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@ngochunggk Ở đồng nai bác đổi ở đâu vậy?
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
3 năm
CellphoneS có được đổi không hả mọi người? Tai của mình cũng bị rít khi để chế độ xuyên âm và sờ lên tai nghe. + đi đường bật khử tiếng ồn mà vẫn nghe rõ tiếng xe bt. Đại khái là khử tiếng ồn rất kém.
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fe_hanghieu Mình cũng cảm thấy khử ồn chỉ được 70%
minhquanptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao con airpods 2 của mình nó chưa lỗi để đổi nhỉ
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@minhquanptit Airpod 2 mình kết nối vs ios 14 hôm qua bị unconnect xàm. Lý do là 3 người gọi vào máy mình 1 lượt! 1 người gọi số sim, 2 người gọi zalo, mà mình đang nc vs người zalo. Lag máy luôn.
K có hoá đơn thì đc đổi không mn?
Ráng đợi 1-2 tháng nữa đổi. Chứ hàng sx trước 10/2020 dính nhiều lắm
kimsang1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Của mình xách tay ở halo , buồn ghê.
htunghy12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kimsang1990 Em mình mua ở halo vẫn đổi được, cứ đem qua đấy mà đổi ko tốn phí. Còn tai mình mua ở bạch long phải tốn phí 800k một tai, vl thật.
kimsang1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
@htunghy12 Thanks bác cho thông tin quý giá, em bác đổi ở halo hay Tharalk one.
htunghy12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kimsang1990 Đổi thẳng halo luôn! Ko cần giấy tờ bác ah, vì bên đó lưu thông tin mình mà. E mình đổi như vậy.
@htunghy12 chán vậy, của mình cũng mua ở bạch long, giờ bị lỗi transparency
Đợt lấy con này về thấy âm thọt quá nên lại cho đi 😂
Vẫn đang bám trụ với dây rợ loằng ngoằng
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Thế buds live bị vầy mà ttbh SS ko chịu đổi thì có nên ném vào mặt chúng nó ko?
Bibusama
TÍCH CỰC
3 năm
@MaiVănÂn√ này k kết nối dc hay sao bác?
MVA39
CAO CẤP
3 năm
@Bibusama Uk bạn, kết nối đc 1 bên à
Bibusama
TÍCH CỰC
3 năm
@MaiVănÂn√ Nếu còn bảo hành thì ném vô mặt thấy mợ nó đi =))
crisdani
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng VN/A mà ko còn giữ hóa đơn thì có đc đổi trả ko? Trước mình đi Thakral, eDigi, Thuận Mỹ đều không chịu nhận
@crisdani Không được bạn ơi, phải đi dịch vụ thôi
demen72
TÍCH CỰC
3 năm
@crisdani Ủa mua online qua Shopee thì đâu có hoá đơn đâu bác?
@demen72 Vạn mua trên shoppe mà gian hàng chính hãng của apple thì hoá đơn online có nha, còn mua ở gian hàng bình thường thì hên xui 😔
boynokia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ở VN mà ko có hóa đơn sao đổi dc 😔
ken97
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đổi cách đây 2 3 tháng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế