Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bọn mình vừa mới bị giật điện thoại và cách xử lý (có video quay lại cảnh bị giật)

MinhTriND
4/11/2020 14:55Phản hồi: 909
Bọn mình vừa mới bị giật điện thoại và cách xử lý (có video quay lại cảnh bị giật)
Một chị của mình làm việc tại Khacten.com, chung địa chỉ với Cafe Tinh tế vừa bị giật điện thoại ngay trước cửa công ty. Vụ việc xảy ra ngay trong hẻm và diễn ra chỉ trong vòng 1 phút. Theo như trích xuất camera thì có lẽ như tên cướp đã đi theo một anh tài xế giao hàng, sau đó chạy vào theo để giật. Có lẽ đi cùng có 1 đồng đội để ngán đường nếu bị đuổi theo. Toàn bộ vụ việc được ghi lại qua các góc camera bên dưới.

Điện thoại mà chị mình bị giật là iPhone XS. Ngay khi bị giật, chị đã làm theo các bước để đảm bảo an toàn cho thông tin cá nhân. Để biết cần làm gì khi bị giật điện thoại, anh em có thể tiếp tục theo dõi các bài viết hướng dẫn trên Tinh tế dưói đây.
https://www.facebook.com/122102927812763/posts/3720928997930120/?vh=e&d=n

Cập nhật phần tiếp theo: Kẻ gian dùng thủ đoạn tinh vi lừa lấy mật khẩu iCloud
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có nơi nào là tuyệt đối an toàn, xe máy của mình hôm cn vừa rồi tên trộm cũng chỉ mất 30s để lấy đi ngay dưới chân mình.
@fuaka93 Giờ mua xe gì òi E? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 sirius!
@fuaka93 Đi đứng cẩn thận nha, coi chừng hớ phát nữa đó chú 😁
Đầu tiên là thấy bực, nhưng ngồi nghĩ 1 lát lại thấy sợ 😔
@P.W Mình đã từng trải qua cảm giác này, của mình bị giựt iPhone X mới mua được có 2 tuần 34tr ra đi.
Lúc đầu thì bực, sau đó cũng thấy sợ như mod.
bb09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhqdat vì cướp mà quay lại thời đồ đá á, không đáng bác ạ.
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@nhqdat Nó xút lun, thiên thời địa lợi nhân hoà. ko có cơ hội nào tốt, Vừa đủ thi ăn lun. Chứ đứa giàu nó sợ ko dám cướp.
Phải nói Sài Gòn giờ quá nguy hiểm
@j.shjn3 Đi 6 năm rồi mà dám phát biểu liều.
j.shjn3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Fan_phong_trào Cố gắng bớt thời gian lên mạng mà ra ngoài học cách giao tiếp, nhận thức xã hội. Đừng chỉ ở nhà mà nghĩ ngoài kia tốt đẹp. Chấp nhận thực tế để mà cố gắng khắc phục cho xã hội tốt đẹp hơn.
@j.shjn3 Ra ngoài mà tối cổ như bạn thì thà ở nhà còn hơn 😂
@quangk137a SG là thiên đường của những kẻ cướp giật, thấy trước nay rất nhiều vụ táo bạo xảy ra ở chốn này, nghĩ cũng hãi, ra đường chắc ko dám cầm gì ở tay 😅
Phải cẩn thận hơn mới được!!!!! Mà với tình hình này thì khả năng kiếm lại được máy có cao không nhỡ!!!!
@hemilo Hoạt động Tinhte đến VIP mà sao thấy...thế Bạn
@Shopduy-net Là sao nhỡ!!!!
Shine.shin
TÍCH CỰC
3 năm
@baby_ghost127 Passcode thì còn đc icloud gì thì mơ đi nha b 😆
@Shine.shin Bạn đi hỏi thử đi, thấy có chỗ nhận mở cloud kìa. Giá hơi cao
Topic nhạt thế, cơ mà vẫn còn cơ hội xem crazysexycool comment cái gì đó nhạt hơn nữa.
Gachip91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@airwalker block đê bạn. Mình block lão rồi thấy cuộc đời ý nghĩa hơn nhiều. Xưa vào đọc thấy dấu răng lão là chán hẳn .
@airwalker block đi tinhte đỡ "rác" hẳn 😁
@Ngứa Mắt nhớ ngày xưa cái event nokia chuối, ông đấy đi la liếm tất cả các post, post nào cũng thấy mặt, comment nào cũng thấy dấu răng, bị ae chửi quá trời nhưng vẫn mặt dày đi spam - cuối cùng vẫn được cái nokia chuối nhưng bị ae khinh như cờ hó 😁
dvl801199
ĐẠI BÀNG
3 năm
@airwalker Phải login vào để like cho bác, công nhận mình thấy ở đâu cũng có dấu răng của "anh ấy" =))
Sài gòn náo nhiệt nhưng quá đáng sợ
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@thangdoan1113 chỗ quần long tụ hội mà ! gây án các miền khác là vào Saigon trú ngụ là an tâm !
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@caffeinezzZ cũng tùy nhưng đa số Saigon trước 75 đi Mỹ hay dạt tứ tán hết rồi. Còn Saigon giờ toàn người có tiền vùng khác đến mua nhà, đất, mở quán xá thôi !
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@nhtphuc lại càng thích vào để trải nghiệm, khi nào hết tiền lại gia nhập băng đảng trộm cướp, xin ăn thôi !
@thangdoan1113 Ra đường, thậm chí đứng cửa nhà còn phải canh canh giữ giữ, bạn mình đứng trước quán cafe gọi grap rồi bị đi xa theo chiều gió luôn...dẹp hết xe máy là đỡ cướp giật .
abc1230
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vào đó đi công tác mở GG map mà cứ lo bị giật. Hn ko bao giờ bị giật.
abc1230
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pandaspoon Hn ko bao giờ nói từ “bóp” nhé bạn.
abc1230
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Ở HN hơn chục năm chưa bị giật đt bao giờ.
@abc1230 Mình cũng chưa bị giật bao giờ, chủ yếu do luôn có tâm lý đề phòng khi cầm điện thoại ở ngoài đường, ngay cả những nơi vắng người, thi thoảng cứ phải nhìn sang 2 bên & phía trước 😁
namdisco
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chia buồn
😔( Bần cùng sinh đạo tặc
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@narutoxboy Sắp Tết rồi, đề phòng cửa nẻo.
@narutoxboy Gần cuối 5 òi, cùng đề cao cảnh giác nha 😎
Mình đã từng bị giật đồ và rất may cho tên cướp nó còn sống... chuyện đã hơn 04 năm... đang đi vỉa hè gần nhà nó chạy xe máy đi ngang vợt dt... mà sui cho nó là vợt xong xe bị gì tạt vô lề... 3 anh em nhà mình đã MMA nó ... hên nó chết là mình cũng mệt mỏi
tetekh
TÍCH CỰC
3 năm
@caffeinezzZ Tụi nó giật cái túi tài liệu trên xe vợ mình ở Phan Huy Ích mấy năm trc, mặt cà xuống đường luôn... Hmm
haya
TÍCH CỰC
3 năm
@caffeinezzZ Đúng rồi, dân mình mắc cười lắm. Bắt được cướp đang dồn lực đập nó thì mấy bà xung quanh chạy lại can đánh vừa vừa thôi 😆 hồi cãi lộn với mấy bả xong cũng ko còn hứng để đập nó tiếp nữa.
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Thắng 89 “Ơ em có làm gì đâu ạ?” Kaka
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@haya có khi con cháu mấy bà đó đi cướp đấy, bị bắt nhờ đồng đội giải vây đấy, đồng đội là mấy bà đó đó
Cười vô mặt
Ghê thiệt
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin chia buồn với chị.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
3 năm
“Chắc thằng giật lại ở đâu vào ấy mà”

—Trích lại lời ai đó nói 😁
@ph@m.duy Th1: Không rõ mặt thì bắt sao được.
Th2: thằng này nhìn lạ quá, chắc từ nơi khác đến.
Thôi xác định mất đi, đỡ đau đầu
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@ph@m.duy nó liều là ở đó có mấy người đàn ông mà nó vẫn chấp nhận giật, dc ăn cả, ngã về ko! giật xong mà té xe thì xác định !
@ph@m.duy Nghe quen quen, chắc lời của ai đó trong SG chứ ko phải địa phương khác 😁
@Jaywalk Trừ khi bị quần chúng bao vây, làm hoảng loạn may ra mới ngã xe, chứ xác định đi cướp thì tay tái vững phải biết 😄
@fuaka93 Mất mà ko có cách nào lấy lại được mới tức, khi ko mất tiêu hàng chục củ trong nháy mắt, mà mất vì nguyên nhân rất ko chính đáng như em gái trong bài thì đáng giận hơn là đáng thương 🤓
congtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ở sài gòn chỉ sợ bị giật đồ túi điện thoại trang sức
@congtt Ngay cả dây chuyền đeo cổ & nhẫn ở tay cũng dễ giật nhé 🤓
@Jaywalk Tham quá, thứ gì cũng tận thu, tận cướp thế này mà bá tánh vẫn hớ hênh thì chịu thua òi 😂
@NTam2008 Thứ đó lấy về mần chi trời? 😆
@Huy cầu đường Cùng thắc mắc như vậy, ko hiểu trộm mấy thứ đó về làm gì? 😂
Táo tợn quá
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Bao giờ thì chính quyền mới mạnh tay?
@hipppo Bao 5 qua ko ra tay, giờ có chờ đến nhiều mùa quýt nhé 🤓
@Jaywalk Bởi thế nên SG vẫn luôn là địa phương để xảy ra nhiều tình huống cướp giật như vậy, thật khó hiểu trước cách xử lý của chính quyền trong đó 🤓
@Huy cầu đường 😆
@hipppo Chắc khó, cảm giác như CA cùng cánh với tụi cướp ấy nhỉ 🤣
DrStrange
TÍCH CỰC
3 năm
trong hẻm vậy mà cũng giật, kinh quá 😔
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@hehepro mấy đứa em họ hàng con gái bên mình nó theo về tận nhà cũng trong hẻm, vừa tắt máy xuống xe móc điện thoại ra chưa kịp bấm gọi gì là nó phóng đến giật luôn, cục ghạch vài trăm k nó cũng ko tha !
@hehepro Thế nên giờ cẩn thận ở bất cứ tình huống nào, đặc biệt khi ở ngoài đường nhé 👍
Lần đầu có ông bạn ở sg ra hn chơi. 9-10h phóng xe máy chở lão lượn phố, lão bảo phóng sh k sợ à?
Mình tưởng lão chê mình có 4 bánh mà chở lão = xe máy. Mình mới giải thích lượn phố đi xe máy cho nhanh mới cả tiện đỗ.
Lão mới bảo là k fai, ở sg đi muộn & xe & nghe đt ntn thì sợ cướp.
@haya Tưởng SG tầm đó mới trở nên nhộn nhịp chứ nhỉ? 🤓
@Jaywalk Trước ngoài HN cũng hay thấy CSCĐ đi thành từng cặp, giờ thấy vãn hẳn nếu như ko muốn nói là ko thấy. Trước tầm 4-5h sáng hoặc 22h đêm trở ra là diễu hành rất nhiều, chắc do trật tự trị an giờ tốt hơn nên ko thấy đội này đi nữa 🤓
@nguyenvnam93 Mình cũng ở HN nhưng thú thiệt giờ khá hiếm thấy cảnh CSCĐ đi tuần tra 🤓
@gauto988 A cũng hay bắt gặp cảnh tài xế công nghệ gắn điện thoại bằng phụ kiện lên tay lái để xem bản đồ, cảnh này mà gặp ở trong SG chắc rất hiếm 😁
Mong là bọn này bị bắt sớm đi.
@Jaywalk Nâng cao mức án phạt lên nhiều 5 là nhớ ngay hoy, bắt được lần thứ 2 lại tăng thêm số 5, chứ giờ mà kêu tử hình tụi trộm cướp có mà loạn 🤓
@sangery Đó là ở Trung Đông bạn nhé, ta đang sống ở VN, ko thể có quy định như vậy được 🤓
@the last dragon Cứ giam giữ nhiều 5, chứ mình thấy tử hình hoàn toàn ko phù hợp, chỉ nên áp dụng cho những trường hợp đặc biệt nghiêm trọng kiểu giết người, ma tuý... 🤐
@crazysexycool1981 Em không muốn bàn tới luật đâu, chém gió 1001 đêm cũng không hết mắc cười ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019