Samsung Note 20 Ultra ( chính hãng ) PIN lởm?

Raitoo96
5/11/2020 7:9Phản hồi: 17
Samsung Note 20 Ultra ( chính hãng ) PIN lởm?
Hi các bác, cho em hỏi em vừa mua con note 20 Ultra chính hãng exynos 990 dc 4 ngày thì cảm thấy pin đang khá lởm và nóng khi chơi game ( 44 độ theo cái Game pluggin của Samsung đo dc và các tác vụ bình thường thì máy cũng khá ấm )
Mình không bật tiết kiệm pin, để màn 120hz, wifi/3g hỗn hợp nhưng từ sáng đến chiều đi làm xài khá ít: check fb, lướt youtube, trả lời messenger sương sương, trưa chơi 1 trận tốc chiến 22p, on screen tổng cộng 2h50p thì pin còn 36% thì có lởm quá không ạ? ( Mình tắt thông báo của Shopee, Lazada, Tiktok,… hết )

[*]Cái mục Pin của mình sao nó cứ để: "đang tìm hiểu cách sử dụng" mãi thế ạ.
[/LIST]
z2162036527415_9eeb2a3637093e7a2d5f400a4068fb74 (1).jpg
  • Với cả cái app AccuBattery này có ổn ko ae. Pin con note 20 ultra này mình xem trên web thấy bảo 4500mAh mà theo cái app này thì khả dụng lại khá ít ( kém hẳn 300 dù mình vừa mua điện thoại vài ngày thôi )
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
bác dùng 1 tuần trở lên nó mới tối ưu đc
@emxinhlam Hóng kết quả sau 1 tuần của bác trên
Raitoo96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sonha28 1 tuần sau mình sẽ review lại xem ntn 😆
nouvo
TÍCH CỰC
3 năm
@emxinhlam Dùng 2 tháng rưỡi rồi càng tệ hơn
Lucy Techie
ĐẠI BÀNG
3 năm
bạn dùng và cập nhật thì nó sẽ cải thiện nha, mới mua về hay có vẻ vậy
Adaptive Battery sẽ từ từ tối ưu theo cách bạn dùng máy nhé 😁
Chả có gì lạ.
@Lạc Việt 2020 Hạ cấp như chú thì biết j về con máy này, cút đi, chỗ người có tiền đang nc nhé.
@cucucu Công nghệ lõi thực ra đến từ việc làm chủ phần mềm. Một hệ điều hành tối ưu như BOS sẽ giải quyết các nhược điểm hiện có của Android, tận dụng, gia tăng sức mạnh của phần cứng hiện có và hơn hết, tạo ra các tính năng cao cấp mà những hãng smartphone tiền thân là gia công, sản xuất phần cứng như Samsung, LG, Huawei hay thậm chí là Sony cũng không thể đủ tư duy, năng lực và quản lý để tạo ra. Duy nhất chỉ có Apple làm đc, nhưng Apple hiện đang quá an toàn và nhàm chán.
Dù anti có không thích, nhưng sếp đã nhận định rất chính xác về điều ở trên.
duckhang267
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lạc Việt 2020 Khi bạn là nhân viên marketing của kẻ-mà-ai-cũng-biết-là-ai rồi thì mọi lời nói của bạn trở nên vô nghĩa, và bạn càng nói thì càng phản tác dụng.
Cứ dùng thời gian đi bạn, sẽ ổn lại thôi. Và update các phiên bản mới.
Bác lên bản cập nhật mới chưa? Mình thì chơi game tẹc ga máy ko nóng nha. On screen Lienquan cả 3 tiếng mà vẫn còn 50% (4G + wifi luôn bật). 120Hz màn hình. Độ sáng auto
Raitoo96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ductai_721 Mình vừa mua máy về là lên luôn. Bác cũng xài bản VN 990 ah? 3 tiếng LQ mà còn 50% thì kinh rồi, bác chụp mình xem cái mục chăm sóc thiết bị của samsung đc k? 😭
dotuanphong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tối ưu đi bạn. Note 10 plus của mình mua được 1 năm rồi, chơi PUBG được gần 6 tiếng đó. Nếu để hết cỡ Max chơi được 4,5 tiếng nha.
Ướt 1 cái ultra
@HOÀNG VÕ MINH Lao động kiếm tiền mà mua. Giờ làm éo gì có tiên với bụt mà ngồi đó ước.
Sử dụng 1 vài hôm sẽ ổn định hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019