Apple liệt iPhone 5c vào danh sách thiết bị đã cũ, một thời đã qua...

Mikeknowsme
5/11/2020 15:38Phản hồi: 151
Apple liệt iPhone 5c vào danh sách thiết bị đã cũ, một thời đã qua...
Thông thường các sản phẩm Apple cố tuổi đời 5 - 7 năm sẽ bị liệt vào danh sách thiết bị đã cũ (Vintage and obsolete products). Mới đây iPhone 5c đã chính thức bị đưa vào danh sách này khi máy đã có tuổi đời 7 năm.

Hiện tại người dùng vẫn có thể đem đi sửa chữa iPhone 5c tại Apple hay các trung tâm uỷ quyền nhưng sẽ rất hạn chế về linh kiện để có thể đáp ứng hoàn toàn về mặt phần cứng.

iPhone 5c ra mắt năm 2013 cùng lúc với iPhone 5s, đây là chiếc iPhone giá rẻ đầu tiên của Apple khi nó có nhiều màu sắc nổi bật, cá tính, phù hợp với nhiều khách hàng hơn và sử dụng chip Apple A6 chung với iPhone 5.

Bạn có thể xem danh sách thiết bị đã cũ của Apple tại đây:

Vintage and obsolete products

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi thiệt, ra mắt từ năm 2013 nhưng tới tận 2020 mới được liệt kê là máy cũ? 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Titaner
CAO CẤP
3 năm
@duongdinhbaoduy Hỗ trợ tới ios 10 là ngon lắm rồi bạn , còn chuyện hết linh kiện thay thế thì chắc không ( store thôi ) chứ ngoài đầy , ngay cả con 5s se vẫn có linh kiện thay thế mà . Nói tóm gọn là táo quá ok rồi .
NNK910
TÍCH CỰC
3 năm
@Titaner hiện tại thì mình vẫn đang xài con moto droid turbo 2 mặc dù khá nóng nhưng vẫn mượt bạn ei. ip thì mình chỉ thích nhất dòng 5/5s/5se thôi. nhỏ gọn nghe gọi làm máy phụ
NNK910
TÍCH CỰC
3 năm
@duongdinhbaoduy chạy max ios 10 nhưng vẫn k tải đc 1 số ứng dụng. còn mấy con android cũ vẫn up lên đc qua romcook
@crazysexycool1981 thì đó. từ tháng 7 năm 2017 đến nay. nó đã là cái điện thoại cũ và bỏ qua bởi apple rồi.
Dòng S và Note luân phiên dìm nhau mỗi 6 tháng 1 lần. Và tầm 2 năm sau thì gần như toang
@Hải Sản Nguyễn Đức Nhớ thời 2013 Note 2 là làn sóng bao nhiêu học sinh, sinh viên ao ước.
Giờ nhìn lại hên mình mua Iphone không thì tốn chắc củng bộn tiền cho điện thoại.
Hòa Vn
TÍCH CỰC
3 năm
@Black Mamba Ông cũng đang dung Note 5, mua 2015 18 tr, nay vẫn thích và lương hưu ít lên không muốn đổi vì note10 với ông chẳng khác gì. ông cháu trắc cũng vậy.
@Thi Eat Apple Nhưng mình vẫn có cảm giác bất an khi dùng samsung.
@Hải Sản Nguyễn Đức :3 rõ ràng rồi bác.
Xưa cũng mê lắm mà lúc đó chưa có tiền mua hic
@MinhTriND thương mod ghê 😁
@MinhTriND Cái thời sinh viên thấy mê kinh mà ko thể bỏ hơn chục triệu ra mua 😔
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@sharinran141 Thời iphone không mê bằng thời nokia. Học năm nhất 2005 -> cầm cái Ngage QD giá 3,5 triệu nghe nhạc chơi game Sky force. Năm 2006 -> Chiếc lá 7610 giá 4 triệu rồi đổi con N73 giá 8 triệu. Cái kiểu cầm cái máy mà xung quanh rất rất rất ít người dùng. Phê lắm.
nlbn85
TÍCH CỰC
3 năm
Phải nói là quá cũ rồi ấy chứ 😆
Nói thật chứ mình vẫn đang dùng 5c máy phụ chạy ios 10.3 vẫn mượt chán, chỉ có điều càng về sau càng ít apps hỗ trợ ios thấp
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@lechien.us Có cầm con 5c chạy ios 10 rồi, thời gian phản hồi app lâu lắm. Mà đừng nói 5c, đang có con 5s gold làm kỉ niệm chạy ios 10 cũng vẫn load app chậm lắm. Nói chung để hoài niệm nghe gọi để đầu giường thôi.
Đứa con khuyết tật
@Seeder Hater Có phải bạn comment mình bài bên kia rồi xóa rồi không?
F5 lại thì không thấy đâu.
@Ma Vương _ MT Mod xoá rồi
devdev
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chickeyone Bạn xài chưa mà biết khuyết tật, hay là bạn khuyết tật nên nhìn hay đọc cái gì cũng khuyết tật giống bạn 😆
@devdev Khuyết tật thì ai dùng bạn; hài quá
Tr Thay
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu dùng cho nhu cầu thông thường thì 5C vẫn ngon lành
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@Tr Thay Nghe gọi thôi chứ chạy app nó load ứng dụng lâu lắm
Con này bán cũng kinh khiếp mà có ng vẫn chê doanh số kém =))
winxp2007
TÍCH CỰC
3 năm
@Fatcat88 Kém so với đàn anh đàn em khác của Apple thôi. Chú android thì ước được kém thế lắm 🤣
ai wan tâm, ở vn , ip cũ, ip dựng, ip lock, ip phế vẫn chiếm 80% nhé, kệ mợ apple
i2Bi
CAO CẤP
3 năm
@SieuBanana Dần chuyển rồi bác ơi. Mấy năm nay mình thấy người dùng chuyển qua VN/A, còn không thì mua kẹp nách mới 100%. Hàng cũ khách đã kén rồi nói chi lock.
TaThiTan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SieuBanana cái đó cách đây bn năm rồi, giờ bản thân mình và người xung quanh đều mua vn/a là chính đây
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@NTN.PF Hàng cũ 99% vẫn nhiều lắm. Chỉ có hàng lock là ít người dùng hẳn rõ rệt luôn.
18K
CAO CẤP
3 năm
Dù cũ hay mới đều có 1 điểm là sửa chữa chính hãng ở Việt Nam vẫn rất lâu để nhận lại máy. Nên không quá quan trọng
😁 Mình có 1 con màu xanh lá
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông già bên cạnh nhà mình vẫn đang dùng iphone 3G vẫn còn mới keng.
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@gautuibacmy Em còn 4s mua hồi mới ra bản lock nhật vì đợt ý đứa em học bên đó mua cho. Vẫn zin chưa chạm ốc. Qua 4-5 đời chủ rồi giờ chả ai dùng nên cất tủ 🤣
daibt
ĐẠI BÀNG
3 năm
😔
Con này vứt ra đuong sợ ko ai nhặt
@anh cô đơn hóng chỗ vứt 😁
Ra ngoài đường chưa gặp ai xài IPhong 5C hết
Cười ra nước mắt
@Lý Thanh Ngô 7 năm rồi giờ làm gì còn ai xài nữa bác. chứ thời lúc mới ra và sau đó 2-3 năm rất nhiều người dùng nhé 😆)
@mai_tien_dat_251 Chổ mình ko thấy ai dùng hết 😁
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@Lý Thanh Ngô Còn nhưng chỉ để ở nhà đầu giường báo thức, dùng linh tinh khi sạc pin máy chính.
@Lý Thanh Ngô chắc bác ở khu biệt thự hay chung cư cao cấp rồi 😆))
@mai_tien_dat_251 Chổ mình đa số là 6s+
Moá đúng là cty hút máu, điện thoại mới 9 năm mà đã ngưng hỗ trợ rồi!!!
@Nam Air nói hỗ trợ cho sang mồm thôi ông ơi
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Say bye bye bye
thế mới thấy thời gian trôi nhanh
năm sau là 6 6s
le1707
TÍCH CỰC
3 năm
@choigiky 6s h dùng vẫn ngon lắm b ạ. Ngoài chê màn hình ra thì tác vụ cơ bản ok lắm
@le1707 đang xài 6s+ 14.1, chắc có 14.2 rùi
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@le1707 Bố vk mình đang xài con 6s zin đét chạy ios 9 mướt vãi nồi. Màn zin qua bao nhiêu năm vẫn rất đẹp.
le1707
TÍCH CỰC
3 năm
@duongdinhbaoduy vẫn ngon chứ, chỉ chê là so vs X thôi chứ màn vẫn ngon chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019