Apple đã cho đặt trước HomePod mini, 16/11 giao hàng, giá $99, AppleCare+ $15 thêm 2 năm bảo hành

Pnghuy
6/11/2020 5:1Phản hồi: 56
Apple đã cho đặt trước HomePod mini, 16/11 giao hàng, giá $99, AppleCare+ $15 thêm 2 năm bảo hành
Cuối cùng thì trên trang chủ Apple đã cho người dùng đặt hàng loa HomePod mini, một chiếc loa nhỏ hơn của chiếc HomePod.

Thiết kế của HomePod mini nhỏ hơn nhiều so với HomePod thường, bầu hơn và tròn hơn. Bọc xung quanh HomePod mini vẫn là một lớp vải, mặt trên là mặt cảm ứng chạm và có đèn dạng Gradient để gọi Siri.

HomePod mini được Apple ra mắt để người dùng có thêm lựa chọn giải pháp điều khiển nhà thông minh, IoT…với một chi phí rẻ hơn nhưng vẫn đảm bảo chất lượng và tiêu chuẩn của Apple. Loa sẽ được bán ra với hai màu trắng và đen, giá là $99 và kèm theo một gói AppleCare+ có giá $15 nhưng đổi lại anh em sẽ được mở rộng thêm 2 năm bảo hành nữa, tức là cái loa $99 nhưng sẽ được bảo hành 3 năm theo tiêu chuẩn của Apple, quá ngon. Khi nào có loa thì bọn mình sẽ có những đánh giá cụ thể hơn với anh em về HomePod mini nha.

Chi tiết hơn về HomePod, anh em xem thêm:

Anh em có mua HomePod mini không nhỉ? 😁. Anh em nào muốn mua thì order tại trang chủ Apple nhé, link ở đây.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng google rồi giá như hai thằng này chơi với nhau
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@Osmopure Mod ơi nhầm rồi.

“Get up to two years”
Nghĩa là lên tới 2 năm, tính từ ngày mua HomePod.

Trong đó đã có 1 năm mặc định. AppleCare HomePod thực tế chỉ gia hạn thêm 1 năm nữa thôi.

Không biết mod lấy thông tin bảo hành 3 năm ở đâu?
@BlackBerryz
English giỏi thì cứ em này là ổn 😁
Này mua luôn Homepod vì đang rẻ quá trời. Mà phải chờ update mới nghe nhạc đc như loa Bluetooth thông thường :mad:
Cười vô mặt
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JoseyHan update gì vậy bạn?
@JoseyHan người ta mua Homepod đâu phải vì để nghe như loa Bluetooth thông thường @@
@Ju4n Jack Nghe nói update phần mềm lên trong đợt tới mới nghe nhạc đc, k thì chỉ nghe đc qua Apple Music
chờ store VN bán vậy 😔
EddyTran104
ĐẠI BÀNG
3 năm
Homepod mini để mở rộng phạm vi ra lệnh smarthome thôi chứ để nghe thì đặt 2 em homepod ở ngay apple TV là đẹp, ở VN đang bán homepod giá quá tốt luôn, tầm 4tr, chịu khó săn trên mấy cái group thì còn cỡ 3tr6~7
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@EddyTran104 loa homepod công suất bao nhiêu bạn nhỉ
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài hệ Apple xúc thêm con này nữa là ngọt.
quay đầu 😆
Apple care 15$ cho 2 năm là quá thơm so với các gói Apple care khác
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhnguyen1004 đắt đó, con này làm gì mà hư nổi. cúng tiền cho bọn apple thêm thì có
@Ju4n Jack đồ điện tử thì hên xui bác ơi, khó nói trc lắm
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhnguyen1004 Cơ bản hư thường hư sớm hẳn luôn đối với mấy hàng đã có tiếng chất lượng, trong 1 năm ko hư thì cứ thế xài đến vứt
@Ju4n Jack Samsung là điển hình nha bác. Hết bảo hành là tạch
Tự ship về có mất thuế k nhỉ
@Osmopure Có nhé.
@hakuruno Có biểu cụ thể k cụ
@Osmopure Cái này thì mình ko rõ. Nhưng khi đến hải quan nhận hàng thì phải mở ra cho họ kiểm, và tuỳ thuộc loại hàng hoá và giá trị mà họ sẽ có mức thuế tương ứng.
@hakuruno Hay mình thử đặt xem sao nhỉ
ngu Eng chứ ko mua chục cái xài chơi rồi
nếu bạn nào mua Homepod mini để nghe nhạc thì quên đi nhé- mặc dù tôi chưa dùng bao giờ nhưng tôi không tin nó sẽ nghe hay bằng HOMEPOD - đây là những thông tin so sánh 2 loa để bạn tham khảo
2020-11-06 21_02_29-HomePod - Apple.png
@Invisible guy 99 đồng mà nghe hay như 299 đồng thì Apple đem đống homepod đi đốt 😆)
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@Communism Chuẩn ko thể chỉnh.
Mua vì cái chung thôi, chứ nghe nhạc thì ko nên mua loa thông minh phí tiền.
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@Invisible guy 99$ đi so vs 299$ 🤷🏻‍♀️🤷🏻‍♀️🤷🏻‍♀️
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Invisible guy homepod nghe cũng dở nhé, con homepod đáng giá 199$ thôi, apple bán 299$ là quá mắc so với giá trị thật. ko phải tiền cao hơn là hay đâu.
@Invisible guy tất nhiên là không thể bằng HomePod được ròi bạn, nhưng so sánh với các loa khác thì HomePod hơi bị ngon
ngon nhỉ, nhớ mua apple care không thôi xui thì mệt
mình thích homepod ở chỗ là nó rất dễ dùng , chỉ cần mở nhạc từ iphone hoặc siri là dc
mình ko có nhiều thời gian chỉ thỉnh thoảng lúc đọc sách chơi game hoặc vừa làm gì đó vừa nghe nhạc
dùng mấy dàn âm thanh cồng kềnh chờ bật được lên thì hết hứng nghe rồi
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@voldemot dàn nào mà mất hứng phán như đúng rồi vậy bạn
@Ju4n Jack mình đang nói về thói quen nghe nhạc của bản thân thôi , người khác thì sở thích và thói quen sẽ khác chứ bạn
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@voldemot Bạn đã dùng dàn âm thanh cồng kềnh chưa
@Ju4n Jack đã từng , nếu ko làm sao biết ?
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@voldemot haha xài đúng cách chưa nữa, giờ dàn âm thanh nó còn ngon hơn con homepod vạn lần, có khi trước đó xài đồ cổ quá thôi
Dự đoán VN bán chính hãng 2.790.000₫.
Chờ mua chính hãng cũng đc🌟
@barrettroyal Việt Nam chính hãng dự đoán không dưới 3 triệu 😁
@BlackBerryz Thường sp $99 Apple bán tại VN 2tr790k
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
Có thể đặt ngay bây giờ. Em nhận đặt cho các bác
114đ bảo hành 3 năm quá ngon
nphamvn
ĐẠI BÀNG
3 năm