Bản update Windows 10 thứ ba trong tháng 10 khiến bộ Office không thể update, anh em khoan lên

Pnghuy
6/11/2020 12:12Phản hồi: 102
Bản update Windows 10 thứ ba trong tháng 10 khiến bộ Office không thể update, anh em khoan lên
Microsoft đã cảnh báo người dùng Windows 10 rằng các bản cập nhật gần đây có một số lỗi và một trong những lỗi đó là ngăn người dùng cập nhật bản update cho Office do vấn đề mất chứng chỉ.

Sau khi tải xuống bản vá thứ ba tháng 10 năm 2020 của Windows 10, một số người dùng nhận được thông báo lỗi “Download of Office 365 file failed, error =” khi cố gắng update các bản Office mới nhất. Microsoft vẫn chưa tiết lộ giải pháp khắc phục sự cố, có nghĩa là để giải quyết việc này tạm thời, người dùng phải gỡ cài đặt bản cập nhật Windows bị lỗi, sau đó cập nhật Office và sau đó cài đặt lại bản vá Windows.

Kỹ sư David James của Microsoft đã tweet rằng vấn đề dường như là do các bản cập nhật Windows 10 tạo ra lỗi chứng nhận, điều này ngăn một số Configuration Manager tải xuống các bản cập nhật Office. Lỗi cập nhật Office lần này không phải là vấn đề duy nhất mà người dùng gặp phải với các bản vá lỗi Windows gần đây. Cũng đã có báo cáo về các bản vá lỗi của Windows 10 tháng 10 gây ra sự cố File Explorer và thậm chí là màn hình xanh luôn.

Microsoft đưa ra khuyến cáo cho những ai muốn update lên bản này thì hãy sử dụng công cụ Windows Update tích hợp trong Windows Settings, tránh update qua các công cụ bên ngoài khác để tránh bị lỗi.

Theo TechRadar.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Windows dạo này nhiều bản lỗi thậy
longhons
TÍCH CỰC
3 năm
@luongxuanthai86 Tuỳ phần cứng, Mic giờ nó ko test máy thật như hồi xưa nữa mà chuyển qua máy ảo nên tương thích dở tệ.
Mình thì mặc dù máy gần 7 năm tuổi rồi update ào ào vẫn chưa gặp lỗi gì, chắc còn hên : ))
@longhons Xài nhiều con update nhiều bản vẫn thấy bình thường
@Osmopure Thì cũng như các dạo trước thôi.
Zonz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Osmopure Vì nó phải viết cho quá nhiều phần cứng khác nhau! Bác có hiểu không vậy!?
Lại lỗi, ông MS h bắt đầu giống Táo rồi đây, lên là lỗi
À mà cũng mới update October cách đây gần 1 tuần, nhưng chắc là cái gói đợt đầu nên ko sao, cái này chỉ có đợt 2 hay 3 là bị, mà may là cái gói đầu nó fix lun cái lỗi No internet rồi
elgato
TÍCH CỰC
3 năm
@MrMedic229 Táo nó chỉ lo con nó còn không xong, đằng này Mic còn đi nuôi thêm con của người ta nữa. Giống sao?
Vừa định lên thì lướt thấy🙁
Thanks ad
Phốt 😃
Update cái máy khởi động bị chậm
updatelol 😆
không phải nói chớ em đang dùng Office .... (ai cũng hiểu) nên em cũng không quan tâm lắm vụ này, chỉ tội cho các bác dùng hàng chính hãng ạ. Em đã up lên rồi ạ.
agram3ooo
TÍCH CỰC
3 năm
@Anh Tuấn - Quy Nhơn Ở vn thì sống kiểu vn cho nhàn 😁
nightprayer
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Anh Tuấn - Quy Nhơn bạn cảm thấy tội những người đúng đắn, k có ăn cắp giống bạn?
@nightprayer mình không ủng hộ dùng hàng carck, nhưng thử hỏi bạn đang dùng bao nhiêu phần mềm có bản quyền?
nightprayer
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Anh Tuấn - Quy Nhơn Mình đang dùng có bản quyền hoặc bản miễn phí có quảng cáo hoặc nhé bạn. Nếu 1 thứ giúp cho bạn có cuộc sống nhẹ nhàng hơn hoặc mang lại tiền bạc cho bạn. Thì bạn phải công bằng cho người ta chứ? 😉

Tôi chả thấy có lý do chính đáng nào xài ..... cả. Nếu muốn xài mà k muốn bỏ tiền thì tốt nhất đừng xài. Chẳng qua nó là 1 thứ cài bên trong 1 cái máy chứ k phải hiện vật, nên mọi người dễ dàng chấp nhận và coi như là bình thường. Thậm chí coi những người bỏ tiền ra mua là n.g.u. Nếu nó là 1 hiện vật trong căn nhà thì chắc có lẽ mọi người đã tự thấy kinh tởm với hành vi của mình.
dntphuc
TÍCH CỰC
3 năm
Windows 10 LTSC 😁
Dùng bản insider sẽ ít lỗi hơn final nhé
Ngầu đấy
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh misoft dạo này lỗi lạt vặt quá thể
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Vãi
Mình lên rồi đang ngậm cục tức, Wifi cứ troubleshoot lại mới connect được tức lắm
@nguoinoixa_2006 Gỡ driver wifi rồi cho nó tự nhận lại xem thế nào
GiT
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoinoixa_2006 Phần mềm bản quyền thì bạn đều đã lưu lại license (trên máy hoặc mail...), chịu khó nhập lại một chút đi. Mình cũng nhiều phần mềm bản quyền mà.
@gatheringviolet Cảm ơn bạn để mình cài lại driver xem
@GiT Hi cảm ơn bạn nha, lâu rồi ko đụng gì khi nào bí quá m làm liều xem sao
Hun cái nè
Mở word ko đc nè 😔 mở excel PowerPoint thì đc. Đang tính ra tiệm kiếm bản ghost
agram3ooo
TÍCH CỰC
3 năm
@Lãnh_Nguyệt Ghost về win 7 nhé, bao mượt, bao ko lỗi vặt =))
pvl181080
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lên mất rồi ms đọc bài này.
Trót lên rùi.
Cứ toàn tung ra rồi sửa hoải mấy năm trời chưa đc bản nào ổn định
GiT
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen Cong Thao Win10 là thương hiệu sản phẩm, còn ổn định thì tùy từng ver nhé, mỗi năm có 2 ver. Còn ko thì dùng LSTC đi.
@GiT Cả 2 laptop cá nhân và công ty mình đều dùng bản Lstc bạn ah, vì chán kiểu update của Ms rồi.
legiapho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã lên và đến thời điểm này mọi thứ thứ đều bình thường.
Hun cái nè
Screenshot 2020-11-06 214302.png
@legiapho Theo bài viết ở trên thì hình như lỗi do tự tải bản cập nhật qua trình duyệt rồi update không thông qua setting. Ở trên có khuyến cáo chỉ nên update qua setting của windows
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
3 năm
phải bản này k mn
Chưa có tên.png
@hoanbnhbg Không phải bản này. Bản này là 20H2, bản mod nói là 1 bản cập nhật nhỏ sau bản này nữa cơ 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019