Chỉ cần 180K cũng chải răng rất sạch với bàn chải điện So White EX3, đầu bàn chải 34.5k/cái

Nam Air
12/11/2020 3:25Phản hồi: 174
Chỉ cần 180K cũng chải răng rất sạch với bàn chải điện So White EX3, đầu bàn chải 34.5k/cái
Không nhất thiết phải chi tới 8 triệu mua bàn chải đánh răng, mà chỉ với chưa tới 200 nghìn chúng ta vẫn có thể mua được 1 cái bàn chải điện có đầy đủ chức năng, đó chính là So White EX3 của thương hiệu Xiaomi, nếu mua thêm 2 cái đầu bàn chải thay thế thêm 69 nghìn nữa thì chỉ cần 250 nghìn, anh em đã có 1 bộ bàn chải đánh răng gọn nhẹ rồi.

Mời anh em xem video:

Dù thuộc phân khúc giá rẻ dưới 200 nghìn nhưng bàn chải Sonic White EX3 vẫn được trang bị đầy đủ tính năng cần có cho 1 cái bàn chải điện:
  • Tần số rung 27.000 - 31.000 lần/phút
  • Lông bàn chải DuPont
  • Chống nước chuẩn IPX7
  • Sạc không dây
  • Nhẹ 50g, kích thước chỉ bằng ngón tay
  • Thời lượng pin lên tới 40 lần sử dụng

Bàn chải EX3 rất nhỏ gọn, chỉ bằng một nửa so với người anh em Mijia T300 mà mod Đan Anh từng trên tay. Với cân nặng chỉ 50g thì nó phù hợp cho nhiều đối tượng, từ trẻ em cho tới người lớn và những người có nướu nhạy cảm dễ bị tổn thương.

Đây cũng là một trong số ít mẫu bàn chải điện của Xiaomi có nhiều màu sắc, gồm màu hồng phấn nam tính và màu xanh dương đậm.

Đầu bàn chải của EX3 có thiết kế giống bàn chải tay truyền thống, sử dụng lông DuPont, độ mềm vừa phải, chải sạch răng. Đỉnh của đầu bàn chải bằng cao su mềm giúp hạn chế tổn thương nướu cho những người mới làm quen với bàn chải điện.

Đầu bàn chải thay thế này có giá bán 69k/2 cái, giá khá hợp lý.

Quảng cáo

Nếu như bàn chải Mijia T300 sử dụng cổng sạc USB-C thì Sonic White EX3 dùng đế sạc không dây, cá nhân mình thích sử dụng sạc không dây hơn là sạc bằng cáp vì sạc không dây không sợ bị ướt cổng sạc so với cổng USB-C. Đầu kia của đế sạc là cổng USB-A, chúng ta cần trang bị thêm 1 cục sạc để sử dụng với đế sạc không dây này, anh em dùng cục sạc điện thoại công suất 5W trở lên là được.

Như bao bàn chải điện khác thì EX3 cũng chống nước và bụi, tiêu chuẩn IPX7 cho phép anh em thoải mái rửa bàn chải sau khi sử dụng, rất an toàn tiện lợi.

Trên thân của bàn chải có 4 đèn LED nhỏ thông báo trạng thái hoạt động, gồm 3 đèn hiển thị 3 chế độ chải răng và đèn báo pin, theo thứ tự:

Quảng cáo

1. Chế độ chải mạnh, rung 31 nghìn lần/phút
2. Chế độ chải nhẹ, rung 27 nghìn lần/phút
3. Chế độ kết hợp, rung 27 - 31 nghìn lần/phút
4. Đèn báo pin, đỏ là pin yếu, xanh là pin nhiều

Bàn chải cũng được tích hợp tính năng nhắc nhở thời gian chải răng, cứ sau 30s thì nó sẽ rung lên để báo chúng ta thay đổi vị trí chải răng và tự tắt sau 2 phút.

Cảm nhận So White EX3:
  • Giá rất dễ mua, chỉ 180k cho bộ bàn chải và đế sạc không dây
  • Mua thêm đầu bàn chải chỉ 69k cho 2 cái, tính ra 1 tháng chỉ dùng 10 nghìn tiền bàn chải

Những ai nên mua So White EX3:
  • Mới làm quen với bàn chải điện, mua dùng xem thế nào
  • Mua cho trẻ con ở nhà dùng
  • Mua làm quà tặng sinh nhật, tặng giáng sinh, tặng sếp để mong sếp tăng lương
  • Mua cho bố mẹ, người lớn ở nhà dùng

Cảm nhận về mức độ làm sạch răng của bàn chải So White EX3:
  • Mình thấy bàn chải rung êm và mạnh, sạch răng tương đương với Philips Sonicare
  • Thân bàn chải nhỏ cầm khá thoải mái, đem đi du lịch hay công tác rất tiện
  • Cốc sạc không dây tiện dụng, không sợ vào nước như cắm cáp sạc

Nhược điểm của So White EX3:
  • Thực sự với giá tiền và trải nghiệm mà nó mang lại, mình không thấy một nhược điểm nào của nó.
  • Nếu có nhược điểm thì chính là vì sao bạn lại chải bằng tay mà không thử mua nó về dùng
Anh em quan tâm có thể lên Shopee mua, mình đã tìm từ khóa So White EX3 rồi, anh em nhấn vô link là ra hàng trăm shop bán: https://shp.ee/xzkrwe9
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đợi coi thời gian ra sao, vì cái quan trọng là cái vật liệu lớp ngoài cùng, nếu nó không chống bám bẩn, chống vi khuẩn tốt thì nó sẽ mau xuống lắm, lúc đó tính năng thì vẫn ngon nhưng mà bề ngoài khó mà đảm bảo được vẻ đẹp và vệ sinh. 😁 sản phẩm giá rẻ mà đẹp thường vướng các khó khăn đó.
NKV_08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep nhiều người đã dùng qua từ con T100 cho đến So White này,thì thấy sau 6 tháng vỏ vẫn ổn,vì chống nước nên có thể vệ sinh thoải mái lại mới tinh.Thích cái đầu bàn chải rẻ và tiện lợi,hoàn toàn thay thế cho bàn chải truyền thống tốt.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Bác @Nam Air inbox cho em link bác mua với. Em lên shopee search theo từ khóa của bác thấy nhiều shop bán quá, chả biết đâu mà lần.
@ndohoa Bác cứ chọn shop nào đã bán nhiều, rating tốt là được nha.
@NHAN-TS Vài ngày thúi ùm luôn bậy oy
Kinh vãi
Thấy anh Nam chia sẻ mà muốn mua trải nghiệm quá xá
@NHAN-TS Mua xài thử đi bác 😁
Hồng phấn nam tính is really?
Screenshot 2020-12-15 115354.jpg
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@Ma Vương _ MT tại sao không nhỉ
Khôn như mày :D
@Ma Vương _ MT Con này lởm...dùng được đôi lần là yếu sinh lý hoặc tạch ngay
@buihai83 Mình dùng được 2 lần rồi.
Thấy cũng ổn, đừng xát mũi quá dễ gây đau.
@Ma Vương _ MT Mình dùng được 2, 3 lần gì ấy thì bắt đầu nó bị kẹt lưỡi, xong chập choeng lúc được lúc không, cắt yếu (chắc dao mòn)..

Thôi kệ, có 100k .... hỏng thì vứt thôi 😁
Bữa đọc review ở đâu nói đầu bàn chải bị choẽ dù mới dùng vài lần.
@Syter đánh răng mà đè chết mịa thì hơi căng à
@Syter đang dùng Phillips rất ngon lành cơ mà sắp hết đầu dự phòng rồi, bạn mua ở đâu vậy cho mình xin links với. Máy mình con em mang bên Mẽo về nên ko biết mua đầu ở đâu.
Niwky
TÍCH CỰC
3 năm
https://i.imgur.com/FX7ExAS.jpg Mình còn dư 2 hộp (mỗi hộp 3 đầu bàn chải) còn nguyên seal xách tay US về giá 400k/bộ. Cần thì pm nhé!
fearless112
ĐẠI BÀNG
3 năm
@whisky_x Bạn ở đâu thế? Pm mình lấy 1 hộp nhé ♥️
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loại bàn chải rung này chỉ có thích hợp cho phụ nữ với công dụng khác thôi
@laodaidu Vừa mua xong, con này rung cực mạnh luôn :|
Cái này dùng tầm 2 3 tuần với cường độ tb là đầu bàn chải toè hết ra.
hackpeace
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ThuanNguyen94 bậy, tui xài 6 tháng rồi có toe đâu
@ThuanNguyen94 Bàn chải này dùng thế nào vậy, mình bật rung lên để chảo mà toàn bị chảy máu lợi
@kehuydietngo Do lợi bạn yếu đó
@kehuydietngo Dùng mức nhẹ nhất cho quen dần ấy. Mới xài mà dùng mức trung bình trở lên thường hay chảy máu lắm
Mình hay dùng tăm nước xong đánh răng lại bằng bàn chải thường, bao sạch luôn 😁
Có bác nào đánh răng hay bị chảy máu lợi ko nhở. Em răng bé nên hay bị chảy, dùng kem đánh răng thái dương vs nc xúc miệng thái dương mà ko ăn thua
Ngxtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toivaem986 Nếu trước đây bác chưa từng lấy và răng lợi bác vẫn khoẻ thì khuyên bác không nên đụng vào , còn với trường hợp đã bị viêm như bác thì cần lấy , 6 tháng 1 lần không là dù có trị sạch cũng sẽ bị lại thôi
renzoson
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toivaem986 Kem nào cũng như nhau thôi bác ơi, nó ko đem lại khác biệt nhiều, bác cứ để ý thật kĩ lại cách đánh răng , và mục tiêu khi đánh răng k phải là đánh cho trắng răng, mà là cạo bay được hết mảng bám dính ở chỗ chân răng, thức ăn luôn dính ở đó. Bác cứ làm chuẩn thì sau 1 tháng thôi có kết quả luôn
@toivaem986 trong các bàn chải thường sử dụng, tớ thích nhất cái bàn chải của xiaomi, 39k. Nhưng vẫn bị chảy máu, dùng bàn chải điện, thấy sạch, mà ít bị chảy máu, trừ hôm nào ấn mạnh quá mới bị 😃
nminhcuong
TÍCH CỰC
3 năm
@toivaem986 Đâ lưỡi thấy rỗng khe giữa răng 😆
Ngon phết, giá quá rẻ cho một sp từng là một thứ luxury! 😁
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
Đỉnh cao phá giá
Cười vô mặt
@trieuvhh Ông Philip làm cái bàn chải gì mà mấy triệu, thay đầu bàn chải mấy trăm nghìn. Để tiền mua 10 cái bàn chải Xiaomi này, đánh xong hư đầu vứt luôn lấy cây mới xài, vẫn rẻ hơn đi mua cái đầu bàn chải của Philip
spy179
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen N°5 Công nghệ, thương hiệu, quy đổi dollar nên nó cao giá
Giá ổn
lông bài chải dupont thì quá xịn
dupont làm đủ mọi thứ từ a đến á luôn
sboy888
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khuyên anh em là nên mua Oral B dòng giá rẻ 400k cũng được. Cơ cấu xoay của nó sạch hơn loại rung này. Xài loại kia chỉ đưa qua đưa lại là sạch, xài loại này phải chải phụ cho nó nữa. Mà lông bàn chải Xiaomi hoặc mấy hãng này xài khoảng 1 tháng là tưa.
@sboy888 Con xoay theo tui thấy đúng là sẽ sạch hơn. Còn ba cái “siêu âm” này chỉ là chém gió bán hàng thôi!
traind
CAO CẤP
3 năm
@sboy888 Chuẩn! Mình dùng loại rung này đánh cảm giác ko thích, toàn phải chải cùng. Dùng loại này đánh nó ko ra bọt nên cảm giác nó cứ ghê ghê.
@sboy888 oral b 100
dòng xoay rẻ nhất ,đủ dùng .chớ mấy em tiền triệu ,gắn thêm AI ,bluetooth 😁
Ngxtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sboy888 Không phải ai cũng dùng bàn chải xoay đc đâu bác , tùy lợi mooic người nưã , lợi yếu chỉ dám xài loại rung này thôi
@Ngxtu Răng với lợi em đều yếu, không dám mua bàn chải xoay luôn. Với cả nghe review oral B siêu ồn, chỉ riêng khoản đó thôi là đã đủ để né rồi.
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
So với con xiaomi t100 giá 130k thì sao nhỉ
@Đình.Bảo Con T100 dởm lắm, dễ bị vô nước. Con này thấy ổn hơn đó bạn.
junkey
TÍCH CỰC
3 năm
đang xài con soocas x3 mà ko thích lắm
Được quá. Mua.
haclongzzzz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Oral-B vẫn tốt, xài hơn 1 năm rồi, kháng nước ổn, sạc pin xài cũng 1 tuần, đầu bàn chải đa dạng theo mục đích sử dụng
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nghĩ sẽ khác nhau ở mức khử rung khi cầm trên tay nhỉ? Như T300 to hơn về cấu tạo giúp khử rung tốt hơn, đỡ tê tay?!
Giá tốt, xinh, tiện. Quan trọng câu này
Ps: màu Hồng nam tính 🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019