Top các quốc gia có tỷ lệ người trưởng thành chơi game nhiều nhất trên thế giới: Việt Nam đứng nhất

_vphlinh_
14/11/2020 12:20Phản hồi: 234
Top các quốc gia có tỷ lệ người trưởng thành chơi game nhiều nhất trên thế giới: Việt Nam đứng nhất
Theo khảo sát của Statista Global Consumer Survey tại các quốc gia trên thế giới về tỷ lệ người trưởng thành chơi game, Việt Nam là quốc gia đứng đầu khi có tới 94% những người trong độ tuổi trưởng thành nói rằng thỉnh thoảng họ có chơi game, đặc biệt là game mobile.

Tiếp theo đó là những quốc gia như Nigeria, Philippines, Thái Lan, Indonesia, Colombia và Peru. Các quốc gia như Ả Rập Saudi và Nhật Bản lại có tỷ lệ người chơi game ở độ tuổi trưởng thành khá thấp, mặc dù Nhật là quốc gia thường được nhắc đến là có những đầu game khá thu hút và hay ho.

Mỹ, Mexico và các quốc gia Mỹ Latinh lại có tỷ lệ người chơi game bằng máy chơi game (console game) cao hơn so với cộng đồng những người chơi game mobile, trong khi đó thì các quốc gia tại châu Âu lại có xu hướng chơi game máy tính nhiều hơn những nơi khác.

Mình thì lại không thích chơi game lắm, từ hồi nghỉ Audition với Boom thì lâu lâu có thấy game gì hay ho cũng chỉ vọc chút chút rồi thôi. Còn anh em thì sao nhỉ, anh em có hay chơi game không? Và anh em thích chơi game trên điện thoại hay máy tính, hay là chơi game với máy chơi game chuyên dụng hơn, như PS5 chẳng hạn? Mời anh em cùng chia sẻ những game anh em thường hay chơi nhe 😁

Theo Statista
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VN ta nhất. Vỗ tay.
Syter
TÍCH CỰC
3 năm
@copthuy Nó còn do ảnh hưởng bởi ngành công nghiệp đứng sau nó. VN đâu phải là nước mạnh mẽ ở việc tổ chức, hỗ trợ game thủ và xem nó như là một ngành nghề chính thống đâu. Đối với Nhật Bản, một quốc gia xem sự nghiệp như là "lòng tự trọng" vậy, thì tui nghĩ chơi game được xem là hành động lười biếng.

Thứ hai đó là sự tiếp cận của console mới khiến các quốc gia bên châu Mỹ chơi game nhiều hơn, trong khi đối với suy nghĩ của người khác thì PC là không thể thay thế. Phần lớn thời gian gaming ở Mỹ là qua các thiết bị như Xbox, PS, mà toàn trên 18 tuổi chơi đấy.
12minhduc.
TÍCH CỰC
3 năm
@N2X Vn nhất nhiều cái.
Game. Sex google. Hero bàn phím ...
Tóm lại, cái hay đâu thì chưa thấy, toàn thấy cái tệ hại kkk
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr_Khuyen @Mr_Khuyen nghe câu dành thời gian xây dựng đất nước cười muốn ỉ a luôn kkk...
Làm giàu cho bọn tham nhũng chứ được gì đâu bạn.
@Mr_Khuyen Chơi thì vẫn chơi, nhưng chơi vừa thôi, dành cùng lắm là 2 tiếng thôi. Mẹ lắm người "cày game" cả ngày.
Ôi trời. Việt Nam trước game toàn ..... thôi à. Mình ko chơi game mấy. Gia đình rồi. Ko còn time nữa.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn nhiều người có gia đình vẫn chơi game lắm bác
Chỉ là xả "chét" thôi mà 😆
@The_Hobbit_AK Vào game thấy u ám thêm🤣🤣🤣
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@The_Hobbit_AK Mình chỉ xả xì trét buổi tối thế là mất 8tiếng.
chài top :d
vì đám trẻ con toàn fake tuổi để chơi game chả thế
@chocchocucmanh Thôi đi ông, sáng nào tui đi làm ngang mấy quán cf cũng thấy đầy ông 2x 3x xoay ngang điện thoại bấm chửi liên hồi, đông như quân nguyên
@hoangvycdnl8 Ng ta chơi giải trí cũng cấm sao? Tôi nghỉ trưa cũng đánh 2-3 trận vs đồng nghiệp cho vui
@chocchocucmanh Đâu ai cấm, câu chữ mình không hề có chữ cấm nào luôn nhưng đừng đổ hết cho tụi trẻ con, tội, mình làm mình nhận.
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangvycdnl8 Phải đổ thừa tụi nó
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết nước ngoài sao chứ quan chức bên Vn mình nhậu giỏi hơn cả làm.
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Vickk bộ người dân nghèo là không được nói về chính trị à ? Chính trị là cái giá thực phẩm giá xăng bạn đang xài hằng ngày đấy !
bạn nói y chang như mấy thằng dlv vậy =))
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@ChícmnPhèo Chuẩn
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@ChícmnPhèo Mình thử việc học sắp mặt,còn chưa hiểu gì,mà tụi quan thì sướng
quang_35
TÍCH CỰC
3 năm
@OptimusL Quan chức cũng chẳng liên quan, vì nó là một nhân viên công quyền.
ntherol
TÍCH CỰC
3 năm
Ai nói Việt Nam nghèo?! Hoặc có khi nghèo thiệt. Cảm ơn Mod đã cho biết lí do vì sao.
@thinhnguyen1004 Nông dân mình mua bán toàn tiền mặt mà k bị kê khai thuế nữa nên k thể biết được tài sản trong dân như thế nào đâu bác.
@chetdichoroi Bởi vậy nên bây giờ mua online toàn khuyến mãi để thanh toán qua ví điện tử
@khoa318 hoặc group genshin impact, nhưng mà chắc chắn là thấy trên fb rồi :v
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@daoluong1991 Chắc bác thấy mình đăng qua nhưng tiếc là không phải group genshin rồi. Mình ko vào group đó do genshin chơi mới 2, 3 hôm mà cứ chóng mặt, buồn nôn miết ( chắc bị tiền đình ). Đó dẫn link bài viết chính chủ của mình luôn cho lẹ 😁

https://www.facebook.com/groups/nintendovn/permalink/1524247374436745/
shakaro
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết đáng vui hay đáng buồn nữa, nếu chơi game quá nhiều sẽ bế trể công việc khác (ý nói là ăn cắp thời gian làm việc khác bổ ích hơn)
@shakaro Bạn có biết bao nhiêu người trên thế giới này chơi game không và bạn nghĩ họ đang lãng phí thời gian là việc vô bổ hả ?
Các công ty game, nhà phát hành, nhà phát triển, ngành công nghiệp game, các nhà tài trợ... chắc họ hít không khí để sống chứ không phải nhờ người chơi ngồi nhà chơi game ha.
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@shakaro trống thời gian là game, gọi là giải trí , là đóng góp công nghiệp game , nuôi sống ngành game, nào là thể thao điện tử, nào là tui rảnh chơi ko hại ai, nào là nhiều ng chơi game là cái nghề , nào là tui chơi để bán vật phẩm lấy tiền ,...
Quá nhiều người đi quá xa.
shakaro
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenvtu Đúng vậy, nếu chơi xả stress là tốt mà, nhưng VN cao nhất thế giới chứng tỏ số lượng người chơi nhiều giờ nhất tính trên đầu người nhỉ.
shakaro
TÍCH CỰC
3 năm
@Pentanol Bạn phải hiểu là chơi ít thì tốt mà chơi nhiều là không tốt, ý nói cả thể chất lẫn thời gian. Ở Công ty mình mình chứng kiến nhiều anh em mải chơi quá, suốt ngày cắm đầu vào game mà quên mất giao lưu, giao tiếp với mọi người, cứ đóng cửa cày game, đi làm bảo vệ mà người đi qua cổng không biết vì mãi chiến game.
tungtran98
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã có con nhưng vẫn còn nghiện game =))
Vỗ tay 😝🤣😆😁☘️
vậy bảo sao VN nghèo hoài. trưởng thành rồi mà ôm chơi game riết? lì như muỗi, nói k nghe
@Thạch Xuyên Bảng trên là top 8 quốc gia nghèo nhất thế giới!
Nhiều dữ vậy, data có sai không chời?
@Nam Air thì ông cũng hay lái máy bay mà.
@palmtj27 Ng chơi game thì bác ko thấy họ đâu 😆)
@Gabriel le Uh nhỉ 😆)
@Nam Air Đây là đứng top 1 " thi thoảng" chơi game thôi, chứ xét về số lượng game thủ "cày cuốc" thì thấp mà.
Nhất là vui zôi’
Nói về CHƠI thì Đông Lào số 2 không ai dám nhận số 1.

PS: mình không ghét những người nghiện game. Họ chơi game tốn tiền, tốn thời gian là việc của họ. Miễn không làm phiền đến ai. Mình chỉ ghét mấy thằng, mấy con trẻ trâu, già trâu chơi (nuôi) chó. Suốt ngày dắt chó đi ỉa hôi hám khắp xóm. Chính vì vậy mình luôn tích cực thả haha trong các stt ăn thịt chó của @cuhiep.
@from team b with love Vậy chó tam mao lông vàng thì sao bạn. Thấy bạn có vẻ yêu quý tụi nó lắm.
Pikachu có tính ko, chắc có rồi
@cuongtao2016 Pika chả phải game à
Woa vietnam muôn năm,vn ghèo quá bà con ơi,
@nem nướng nha trang Mỹ nó cũng trong tốp kìa
Mỗi tối sau khi xong việc nhà, con ngủ.. sẽ tryhard Rainbow Six Siege cùng các ae bỉm sữa khác từ 10h30 tới đúng boong 12h đi ngủ 😆
Ghê ghê, rốt cuộc thì VN cũng có cái hơn TQ rồi 😆😆😆
@kekk cái này tính tỉ lệ / dân số nha, chứ không phải đếm người
haha, đất nước của hạnh phúc là đây
@Phuongkak hạnh phúc quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019