Nintendo Switch đạt kỷ lục trong tháng 10, là máy game bán chạy nhất ở Mỹ trong 23 tháng liên tục

P.W
15/11/2020 2:39Phản hồi: 63
Nintendo Switch đạt kỷ lục trong tháng 10, là máy game bán chạy nhất ở Mỹ trong 23 tháng liên tục

Máy Switch đã được Nintendo tung ra thị trường gần 4 năm, nhưng nó vẫn là sản phẩm hot đối với rất nhiều người. Bằng chứng là theo thông tin chính thức từ phía Nintendo cung cấp, tháng 10 vừa rồi chỉ tính riêng tại Mỹ, họ đã bán ra hơn 735.000 máy Switch, Điều này đồng nghĩa với việc, Nintendo Switch vừa có doanh số tháng 10 cao thứ nhì lịch sử làng game Mỹ, chỉ đứng sau chiếc máy Wii với con số 807.000 máy bán ra trong tháng 10/2008.

Cũng theo thông tin của Nintendo, máy Switch đã là món đồ chơi giải trí tương tác bán chạy nhất tại thị trường Mỹ trong vòng 23 tháng liên tục. Đối với gã khổng lồ làng game Nhật Bản, những số liệu này chứng tỏ rằng ngay cả khi PS5 và Xbox Series X ra mắt, Nintendo vẫn có được chỗ đứng rất vững chắc trong lòng người hâm mộ.

Trao đổi với The Verge, phó chủ tịch phụ trách kinh doanh và marketing của Nintendo of America, Nick Chavez đưa ra hai lý do khiến Nintendo Switch có được tháng 10 bùng nổ như vậy. Thứ nhất là vì lượng máy cung cấp cho các đơn vị bán lẻ đã được cải thiện hơn rất nhiều so với quãng thời gian sản xuất không đủ nhu cầu thị trường vài tháng trước. Lý do thứ hai chính là phiên bản Nintendo Switch Animal Crossing special edition nhìn rất xinh xắn dễ thương như anh em có thể thấy trong hình cover.

Theo GamesRadar
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@AmbitiousMan Dịch càng ác thì càng béo mấy hãng làm game cũng như thiết bị chơi game mà thôi. Giống như biểu tình BLM ở Mỹ thì các cty cửa kính lại giàu bất thình lình. haha
akb48
TÍCH CỰC
3 năm
@AmbitiousMan Nintendo từ thời Wii đến nay vẫn trùm về sale tại Nhật vì đối tượng nhắm đến hầu như là mọi thành phần trong xã hội.
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
@akb48 nhật thích chơi handheld, thế thôi. h vẫn có game ps vita mà =))
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ nên chơi Switch hay Ps5 nhỉ?Cũng muốn đua với bạn bè chơi 1 em mà có cảm giác thời gian không cho phép
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@Tiimo Ngày xưa mình cũng như bác.Mua con Wii giờ chủ yếu tập thể thao nhưng sau này cũng vứt xó nhà rồi.Tới giờ cũng chưa lôi ra chơi lại nữa
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@jiji75 2 con game khác nhau mà, vui vẻ thì chơi con switch thôi haha
@jiji75 Mua 1 cái sw lite trải nghiệm ps5 rẻ rồi mua. Sw lite giờ khá rẻ 3tr5 máy ngon rồi
@jiji75 hay ra ngoài cùng bạn bè thì nên quất switch
Đã từng xuất tiền đặt e này trên amazon nhưng thấy nhu cầu ít chơi game nên rút lại
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nintendo thì nó ở một thế giới khác rồi, chúng mày đua cấu hình, thông số kệ mẹ chúng mày!
@Everec Chất là ở bên trong.
@Everec đua gì đâu, thế giới console ngoài Switch thì chỉ còn lại PS và Xbox mà PS gần như là 1 mình 1 cõi cho game hardcore rồi, mỗi Xbox còn phải loay hoay thôi
@Everec Về cơ bản Game là tổng hợp của nhiều yếu tố. Nhưng cốt truyện và gameplay là giá trị cốt lõi của 1 game hay (Among us là 1 VD). Việc chạy đua cấu hình phục vụ cho mục đích nâng cao đồ họa cho game, trong khi game đồ họa có đẹp long lanh mà cốt truyện + gameplay chán thì cũng vứt đi. Thành ra Nintendo đi theo nhánh khác mà ko chạy đua cấu hình giống anh Xbox hay PS
phân vân quá ps5 hay con này nhỉ
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
@Hay thế hả giời Tham gia cộng đồng switch trên facebook facebook.com/groups/switchvn để tham khảo hay bên cộng đồng ps5 để tham khảo luôn, thích con gì thì phân tích nhu cầu ra là được rồi.
@hp2013 Con gì cũng thích mà k có tiền bác ơi
tnk24
ĐẠI BÀNG
3 năm
Switch chơi vui mà.
Bây h e này giá tầm nhiêu nhỉ
@Tuat Phan lite 3 củ rưỡi (ko biết đã có "thuốc" chưa)
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Ké phát nhà có em nin sw v1 mua về thì hết tiền mua game nên đang cất tủ, ae nào muốn hốt ẻm về phục vụ ko 😁
@linkking bán bao nhiêu bác
@linkking V1 thì h@ck đi thím
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@quachchusan 4t5 bác
khoa318
CAO CẤP
3 năm
Tui từng ủng hộ 2 cái luôn đó =)))
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@doduchai69bn game cũng hại mắt thôi bác à =))).. Cơ mà đam mê game thì gia đình vẫn ấm êm hơn đam mê gái ahihi :3
@khoa318 A haa
@khoa318 con Lite chơi ok ko bạn? mình cũng ko mê game nên tính mua con Lite chơi đỡ buồn thui. :p
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@vinhphucng25 ngon nhé bác. Ngọn nhé dễ cầm, đi đâu cũng xách theo được không nặng và ọp ẹp như con V1. Có cái ko chơi gia đình được => tự kỉ mình thôi 😁
bao h nâng cấp cái màn hinh lên full hd thì sẽ mua nintendo
Nhìn hay thật đấy.
chất lượng build vẫn tồi lắm, chừng nào nâng cấp lên tốt hơn thì mới muốn mua
Thêm No Nut November nữa là tròn 2 năm giữ đỉnh.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
nói chung mình thấy nintendo switch này rất thu hút các đối tượng thanh thiếu nên, đối với việc chơi game để giải trí thì nintendo switch làm rất tốt, vì tính di đông ngon và giải trí tốt nên bán chạy là hiển nhiên, so với việc ngồi lì bên ps hay xbox thì thời buổi này ngồi lì bị béo phì hahaha
23 tháng......xem như khó phá kỷ lục rùi
hongson68
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình còn bộ switch ít chơi, có bác nào giao lưu qua PS4 không nhỉ ?
danh thu so với 2 thằng xbox và ps5 nhu nào nhỉ
Sony từ bỏ cuộc chơi handheld console , nintedo 1 mình 1 ngựa chạy với chất game chú trọng nội dung hơn đồ hoạ hoá ra lại quá hợp với máy handheld coi trọng giải trí hơn là cạnh tranh mạnh =)). Công nhận thằng nintedo này có tầm nhìn phát triển tốt thật , đánh đúng vào cái thị trường ngách nơi ưu thế mình là tuyệt đối
@Hồ Đăng Khoa bị cạnh tranh mạnh bởi smartphone mà vẫn bán "đắt" như tôm tươi là đủ hiểu trình r
@Dx.DarkKnight Clgv ?
@Hồ Đăng Khoa Console PS thấy triển vọng hơn kìa. Nhưng với việc Nin chú trọng vào nội dung game như hãng đã đi từ ban đầu, cấu hình ko xịn nhưng vẫn tự hào có game hay, game đặc trưng ko nơi nào có, thậm chí bên kia có, anh đây cũng có luôn.
nkahminh
TÍCH CỰC
3 năm
1 thời ôm cả dàn console Switch, PS, XBox, PSP, DS, giờ thì đến cầm cái đth còn lười. Già thật rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019