Cách quản lý dung lượng và gói cước 4G trên Android mà không cần cài ứng dụng ngoài

Nam Air
16/11/2020 5:22Phản hồi: 123
Cách quản lý dung lượng và gói cước 4G trên Android mà không cần cài ứng dụng ngoài
Lâu rồi mới dùng lại Android thấy nhiều cái mới quá. Ví dụ điện thoại báo với mình là Google có tính năng quản lý gói cước dữ liệu di động luôn, không cần cài app hay lục tìm đâu xa vẫn biết được lưu lượng đang dùng, dễ dàng kiểm soát lưu lượng data hoặc mua thêm gói mới.

Máy mình dùng Mobifone có tính năng này, không rõ anh em dùng các mạng khác thì thế nào, có hỗ trợ không?

Cụ thể, anh em muốn biết về thông tin gói cước, lượng dữ liệu đã dùng, mua thêm gói cước thì chỉ cần vào Cài đặt - Google.

Trong Google, anh em nhấn vào Mobile Data Plan

Screenshot_20201114-133837_Google Play services.jpg

Anh em sẽ biết được gói cước đang dùng (như mình là C90N), dung lượng 4GB, đã dùng 68MB.

Trong đây còn có tùy chọn mua thêm gói cước data và thông tin gói nữa.

Mình thấy cái này cũng tiện trong việc kiểm tra dung lượng data đã dùng, không cần mở app My Mobifone lên xem.

Anh em nghĩ sao về mấy cái thêm này? Hay tính năng này có lâu lắm rồi giờ mình lúa quá mới biết? Anh em cho mình xin ít cảm nghĩ nhé!

Bao da đầu bài là bao Khacten, anh em vào Khacten mua sản phẩm nhé
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LMT85
CAO CẤP
3 năm
Cảm ơn Mod chia sẻ, giờ mới biết, mình cũng Mobifone 😁
@Trí QN Vinaphone kg có. Nhưng tôi nghi mod đang khoe đt trá hình...
@Cookie210206 Chuẩn là khoe fold 2 trá hình 😆
NWBE
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cookie210206 Khoe chứ còn gì nữa
Dùng Viettel trên Note 9 Hàn chưa thấy có tính năng này.
Em việt teo chưa thấy. Em toàn phải dùng my viettel
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Mình dùng 2 sim thì có mỗi mobifone là có thôi, viettel phải cài app của nó, không tiện, mặc dù có app cộng gì đó cũng được khuyến mãi mà không quan tâm, thích đơn giản thôi, có mấy đồng bạc mà bôi ra tùm lum thứ thì mình không ham
lenhdaica
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndta13 Viettel có mà bạn
Mình xài Vina (gói VD149) nhưng cắm sim vào bộ phát MF885 chứ ko cắm trong điện thoại nên ko rõ có tính năng tương tự hay hơm, chủ yếu quản lý trong ứng dụng "ZMI Mobile Router" 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@tranbinh198074 Có, bạn lên Google search để biết chi tiết nhé, gọn gàng trong cảm nhận của mình thì như này 🤓
Screen Shot 2020-11-17 at 08.07.18.jpg
Đây không phải gói cước, nên không phải đăng ký tin nhắn. Bạn phải mua sim mới tên là sim thả ga của vinaphone thì mới dùng được.
@crazysexycool1981 Cũng hay
@cuLong Gói này xài khá ổn định, chưa kể gọi điện free cả nội & ngoại mạng trong 1 lượng thời gian nhất định 😎
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
hay mới để ý
Cảm ơn mod đã chia sẽ 👍
Hợp wp
TÍCH CỰC
3 năm
Ghét nhất bọn vt cho đăng kí mặc định gói cước theo mb, bật nhầm cái là tk đi luôn
Viettel không thấy, cứ phải dùng My Viettel. Mà app viettel trên android chuối chả muốn nói.
@BillyTheKid96 e cũng dùng my viettel android thấy ổn mà vào bình thưởng mà app này nhiều tính năng tiện ích phết tra cứu đk nhiều thứ lại ktra đk luôn chi tiết cước quản lý tài khoản của mk luôn
@BillyTheKid96 Nó là cái app siêu cùi luôn,
Klq nhưng Mobifone nó cho mình tuỳ biến gói cước sử dụng nữa
Ahihi
hohahcn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK Tải M090 tùy chỉnh mạnh hơn, có cả sms
@tanduya3 My Mobifone bro 😁
OptimusL
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK Thấy gói 50K miễn phí nội mạng và 50p ngoại mạng là oke nhất. CÒn các tùy chỉnh khác cũng không rẻ lắm
Dùng wifi nên không quan tâm lắm , mà gói tháng vinaphone 120gb cũng ok xai cũng thoải mái
@johnny dũng Mình đang dùng đây. Chỉ đóng 50.000đ/1 tháng thôi. Hihi
dangtoi93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhly7479 cú pháp là gì vậy bạn, mình vina 120k mà chỉ đc 60gb
@dangtoi93 Đây không phải gói cước, nên không phải đăng ký tin nhắn. Bạn phải mua sim mới tên là sim thả ga của vinaphone thì mới dùng được.
jadeland
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dangtoi93 Gói của bạn chắc là D60S như mình đàng dùng: 60GB/tháng + 1500' nội mạng + 50' ngoại mạng. Nhưng mình chỉ trả 100k/tháng; nguyên do mình đóng 1 lèo 6 tháng thì Vinaphone chỉ tính 100k/tháng. Nếu trả từng tháng họ tính giá 120k.
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
tip hay 😋
Xài 2 Sim, 1 sim Dcom 12 tháng xài vi vu rẻ thúi, chẳng bận hỏi pass wifi
@kobebryant bồ đang dùng gói nào vậy .tks
btw ,beloved Kobe 😔
@kixx D900 7GB/tháng trong 12 tháng, lỡ xài hết nó có cho ứng trước luôn
@kobebryant 7gb thì ít quá 😁
@kobebryant Gói D900 của mạng nào vậy bác?
@tranbinh198074 Mua hẳn cái sim D900 chứ ko phải gói, sim đó tầm 350k xài 1 năm
@kixx ai ko ngồi văn phòng đi ngoài đường thường xuyên thì ít chứ đa phần xài wifi mà. Nếu xài hết 7GB thì gửi tin nhắn vẫn ok, gửi hình hơi chậm. Viettel có chế độ cho ứng trước của tháng sau nữa nên tính ra rẻ thúi 84GB/năm mà 350k
icemain
TÍCH CỰC
3 năm
Thao tác nhiều bước hơn cả My Mobifone 😆
@icemain cái chính là không cần cài thêm app
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Xiaomi quản lý data rất chi tiết
Cái này là Mobifone hợp tác với google
mình xài Viettel, nó báo ko tải đc (tải bằng 4G luôn).
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manchirua bạn cứ Refesh nhé, nó sẽ hiện lên thôi
@Vy Hải thử lại mấy lần mà k hiện lên
Xài miui chỉ cần kéo cái thanh status bar xuống là thấy ngay dung lượng data đã xài trong ngày, rất tiện
@tobe2405 cái đấy phải set tay? trong khi thời đại giờ cái gì auto chả là tốt? vẫn cứ thích làm bằng cơm...tính năng k có bao biện cho đỡ xấu hổ đỡ quê =))
@chocchocucmanh thế ở nhà đi ị có auto không ? 😆 choạch vợ có nhờ thằng khác làm hộ không 😃) bảo n**thì tự ái 😃)
@tobe2405 Đúng là ngôn ngữ của mấy thằng cùn 😃)
@chocchocucmanh tưởng thời đại này cái gì auto chả tốt ? n** v*l =))
HuyNg57
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai dùng xiaomi là có ngay trên thanh thông báo khi mở rộng
Acientgear
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranbinh198074 Không hề, trình đếm của xiaomi chính xác đến từng Mb. Máy vừa báo hết là tn nhà mạng nhảy lên luôn
@Acientgear Mới mua sim 1 tỷ GB của mobifone quá ngon nên không cần xem dung lượng này nữa rồi. Hy vọng viettel và vina học theo cho anh em được nhờ.
@Quang Huy Nguyễn 57 Máy đời nào cũng có hay sao bro?
@Quang Huy Nguyễn 57 Hình như còn tuỳ theo dòng máy nữa bro?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019