Anh em dùng Galaxy Z Fold2 có bị xước dăm màn hình chưa?

Nam Air
16/11/2020 14:22Phản hồi: 219
Anh em dùng Galaxy Z Fold2 có bị xước dăm màn hình chưa?
Galaxy Z Fold2 là chiếc điện thoại đẹp nhất và thích nhất mình từng dùng qua, nó rất hiện đại và đầy công nghệ, màn hình trong mở ra thì ôi thôi tuyệt vời luôn!

Tuy vậy, rào cản công nghệ hiện tại chưa cho phép Samsung làm một màn hình vừa gập được mà lại còn chống trầy xước hiệu quả như các màn hình điện thoại thông thường, chiếc Galaxy Z Fold2 mình đang cầm đã xuất hiện những vết xước đau lòng…

Anh em lưu ý là các vết xước trong video và trong hình ảnh này mình đã tăng contrast lên để dễ nhìn hơn, ngoài đời thì nó sẽ khó nhìn thấy hơn, nhất là khi ta nhìn thẳng vào điện thoại, khi nhìn nghiêng dưới một góc nào đó thì mới thấy xước.

Vị trí bị xước nhiều nhất hiện nay ở cái Fold2 mình đang cầm là chỗ khu vực gần ngón cái bên phải, có thể đó là vị trí mình hay vuốt màn hình lên xuống, các hạt bụi siêu nhỏ nằm trên màn hình bị ma sát gây xước.

Chụp dưới 1 góc độ và tăng cao contrast để anh em thấy xước chỗ này. Cái này là xước dăm như lông mèo.

Kèm theo xước là một đôi chỗ bị tì vết, vết hằn đậm hơn.

Anh em đếm được mấy vết?

Quảng cáo

Góc bị xước nhiều nhất đây

Thực tế khi đổi góc nhìn thì các vết xước đó không quá lộ liễu, chỉ xuất hiện ở một góc độ nào đó thôi.

Vết hằn này hơi sâu rồi, như dằm trong tim rồi….

Quảng cáo

Màn hình ngoài cứng hơn, có xước 1 vết ti ti thôi. Mà màn ngoài này dán được.

Bàn thêm một tí về việc Galaxy Z Fold2 dễ xước:
  • Màn hình gập dùng vật liệu kính gập được, kính này mềm thì mới gập được.
  • Phàm cái gì mềm thì dễ trầy, dễ xước.
  • Đây là giới hạn công nghệ hiện tại, chúng ta chấp nhận một tí mấy cái này để có trải nghiệm với một chiếc điện thoại tuyệt vời, màn hình siêu to trong một thân hình rất nhỏ.
  • Màn hình trong của Fold2 không dán thêm lớp bảo vệ được, anh em đừng dán kẻo hư màn
  • Hy vọng trong tương lai Samsung sẽ có Fold3, Fold4 với màn hình chống xước tốt hơn.

Hiện nay mình đang dùng cái bao da SEN cho Galaxy Z Fold2, mình thấy bao đẹp và bảo vệ máy cũng tốt, tránh bụi bặm vào máy gây xước nhiều hơn.

Anh em đang dùng Fold2 muốn mua bao thì nhấn link Shopee nha: https://bit.ly/3lElhxY

Anh em đang dùng Galaxy Z Fold2 thì sao, điện thoại của anh em có bị xước không?
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ước có fold2 xài để coi coi có dễ xước không hic
@songoku_1206 Cao nhất cũng chỉ chất lượng ngang màn SS thôi ( mình đang nói đến độ bền nhé ) cái việc Apple họ cấu hình ra sao cho màn nó đẹp thì ko liên quan đến thớt này đúng ko.
giacay
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương xước thế thì ước làm gì? bỏ qua đi
Cười vô mặt
@songoku_1206 - Thế bạn nghĩ rằng không phụ thuộc sao?
Nếu Apple có đối tác khác làm màn hình cho thì không cần tới samsung.
- Và bạn nói việc samsung phụ thuộc vào con người lao động có gì là lạ đâu bạn. Không biết bạn cười cái gì luôn.
@songoku_1206 Còn bạn bên trên có nhắc tới việc phụ thuộc vào công nghệ màn hình. tức là công nghệ sản xuất hiện tại chưa thể làm ra chiếc màn hình gập đủ tốt để apple phát triển dòng điện thoại đó.
Dễ trầy quá. Sản phẩm này dành cho số ít người dùng. Mong sẽ cải tiến màn kính cường lực. Chỗ gập thì dẻo là ok
Shine.shin
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr_Khuyen Cái tai trâu 3 năm rồi còn chưa bỏ đc. Ở đó mà chờ nó gập cho 😆
@Shine.shin Uh. Để cải tiến theo từng sản phẩm chứ.
J4f
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn Khi bán ra họ đã dán màn hình, trầy miếng dán thì thay miếng khác thôi. Bản thân kính cường lực cũng dễ trầy, chỉ là cứng hơn thôi.
@Mr_Khuyen Bạn đang nói sản phẩm nào đó? SS thì nó bán tràn lan còn j?
hanajory
ĐẠI BÀNG
3 năm
e thấy mấy trang shopee có bán mấy miếng dán dẻo, a lên nghiên cứu coi sao
Irisiioo
TÍCH CỰC
3 năm
@hanajory Fold 2 phê nhất là cái màn, mà dán lên rồi thì cách họ xài phản ánh máy chưa phải là tốt nhất. Cái gì nhất thì nó đi kèm trải nghiệm lẫn khả năng phải cao nhất. Dán vào nhìn máy rẻ tiền liền...
@hanajory Samsung bảo không được dán gì lên hết nha bạn
@hanajory hồi xưa Samsung dán sẵn cái tháo ra đi luôn cái màn hình. Giờ samsung đâu có cho dán gì đâu
aaaaaaaaa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Mình trc dán ppf cho con fold 1. Vẫn dùng bt nhé. Mỗi tội chưa bóc ra thử
@Nam Air không dán gì để có khi ra Fold3 thì được SS đổi cho cái mới để trải nghiệm và quảng cáo luôn.
dán bậy bạ nó không cho đổi thì lại tốn tiền 😃
Cái bị xước là miếng dán màn samsung dán sẵn đó bác. Miếng đó hình như ra hãng họ dán lại free thì phải
@nguyenmanh287 Mua được mấy con fold 2 rồi mà gáy to thế
@nguyenmanh287 Đầu óc hạn chế ko biết nhìn ảnh thì đừng nghĩ ai cũng vậy 😆))
@nguyenmanh287 Mở cái não ra mà xem máy có dán và ko dán khác nhau cái gì nhé 😆)) đã ko thông minh lại còn hay chơi chữ =))) về nhà mà thể hiện
Cái não chán quá. Cả Fold 1 2 đều có 1 miếng dán nhé b.Fold 1 dán để lộ mép. Fold 2 sung đã dấu vào trong viền khung. Cái này muốn thay phải ra hãng họ bóc nhẹ cái viền đen của khung ra rồi dùng máy bóc miếng dán và thay. Mắt và não phải cùng nảy mới hiệu quả nhé.
Hư thì mua cái khác có j mà đau lòng !
@Bão Sài Gòn Bạn ck mình ít tiền mua máy nhé
@Nam Air Chừng nào cái đó hư thì chuyển nhé 😝☘️
@Nam Air drop test liền anh Nam ơi, có ngay ck mà lo gì 😁
Thôi chờ đến Fold12
@dac Fold 3 là ngon lắm lắm rồi
@dac Kakaka. Hàng Samsung là hàng mã mà. Mấy ông Hàn sẻng yếu sinh lý lắm, nhìn lộng lẫy vậy thôi chứ xài thì như hạch. Không chừng năm sau lại khai tử
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen N°5 Bác nói thế coi chừng đám Seeder bảo bác là có tiền mua chưa mà nói....😆
Mà thật, hàng Samsung hơi bị yếu sinh lý thật.
Muốn nó ko xước thì tháo miếng nhựa bảo vệ ra là ngon ngay . 🤣
Đồ mắc tiền mà lại dễ trầy xước thì cũng hơi đau nhỉ.
@tuanbida Đó chỉ là xướt miếng dán màn hình thôi .
Docx vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanbida Mình có dán màn hình fold 2 bằng PPF nên chả sao cả dùng tẹt đi. Các bác có thể tham khảo ở đây.
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Thay màn hình thì sao nà?
@Tuanpht Theo kiến thức của mình thì không. Và mình có thể sai 😃
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Tưởng là anh sung thay miếng dán màn 1 lần free, những lần sau mất phí. Còn hỏng đến lớp hiển thị thay đâu 13tr mà @@
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Hay là h có UTG ko thay đc miếng dán nữa nhỉ
nvnpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Màn hình trong và cả màn hình ngoài của Fold 2 khi mới mua đều dc Samsung dán sẵn miếng dán màn hình (nhìn chỗ vị trí camera selfie của màn hình trong và ngoài là thấy ngay) và một điều rất quan trọng là cả hai miếng dán màn hình này đều có thể lột ra và thay thế được chứ không phải như Fold đời đầu nếu bạn lột miếng dán này của màn hình trong ra ra là toi ngay.
Miếng dán màn hình phía trong của Fold 2 mà Samsung dán sẵn thì mình thấy cũng bình thường như các miếng dán màn hình hình trước giờ mình vẫn hay dán. Không tệ, cũng không quá tốt.
Hi vọng khi cần thay thì lúc đó các hãng thứ ba đã có thể làm được những miếng dán cho màn hình gập này (xem review trên mạng cũng thấy một số chỗ chỗ có rồi, nhưng Việt Nam thì chưa thấy bán miếng dán này)
Nhanh trí nhờ apple phủ ceramic 🤣
NatvPa
TÍCH CỰC
3 năm
@The_Hobbit_AK gốm giòn sao gập được
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NatvPa chừa đoạn gập ra :v chỗ đó chỉ chiếm có vài % S màn hình.
Nghe hợp lý ko ông
Đọc đến cuối, hóa ra quảng cáo, quảnh cáo cao thâm thật
@Congnghecuaanh Nhớ mưa hàng nhé
Con gì đó của nhà trái cây mới ra nghe bảo có phủ lớp gốm gì gì đó mà dể xước còn kinh hơn con Fold 2 này. Mà con Fold 2 này lớp ngoài cùng được dán dẻo rồi. Xước quá thì lên TTBH nhờ thay thôi
Ngầu đấy
@toihoihan22 Xài thử chưa mà biết!?!
Miếng nhựa trên màn hình thay được và nhanh mà, nghe Samsung hỗ trợ thay miễn phí trong thời gian bảo hành thì phải
@nuhuta Bạn cho mình xin ít thông tin về việc này nhé. Cắm ơn bạn
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Anh tham khảo nhé, trong đây họ có đề cập là tùy mức độ hư hại mà họ hỗ trợ thay miếng film protector free hoặc sửa tính phí
https://www.samsung.com/uk/support/mobile-devices/precautions-when-using-the-galaxy-z-fold2-device/
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta Dễ gì miễn phí
buiphuloc
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Bạn lột miếng dán đấy ra rồi còn đâu kkk
Nói màn hình dẻo cái lại nghĩ tới ceramic shield chả hiểu sao luôn
BB Tran
TÍCH CỰC
3 năm
@vothanhlong1604 tại nó đều dính trên màn hình
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
Z Fold 3 tích hợp thêm S-Pen và khắc phục tiếp các hạn chế, đồng thời sản xuất với số lượng lớn hơn để giảm giá thành xuống, khi đó doanh số có lẽ sẽ tốt hơn nhiều so với hiện tại.
@anhlau87 Z Fold mà bán ngang giá iPbone thì iphone chết chắc!
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Lộ trình giảm giá chắc còn xa lắm bác ạ. Với hiện tại S, Note đang ở phân khúc giá cùng iPhone nên khả năng cao dù có giảm, dòng Fold vẫn được SAM định giá ở phân khúc cao hơn. Điều mình chờ xem là Apple có ra dòng mới cùng phân khúc giá với Fold hay không.
Cười vui vẻ
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Đem ra hãng thay miếng dán mới anh ơi
@ndta13 Thay được ko bạn ơi?
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Màn gốc nó là có sẵn miếng dán đó anh, đem ra hãng họ thay miếng mới
buiphuloc
TÍCH CỰC
3 năm
@ndta13 Miếng đấy lột ra rồi. Giờ là xước màn hình x chỉ có thay màn mới hết
còn hơn con Flip.gãy cánh bẻ đc mấy bữa toang cái màn
màn dẻo của oppo mới ra mắt chắc còn dễ xước hơn nữa. Chắc vài thế hệ là sẽ ngon
vuduyhuanc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xài fold 1 vẫn dễ xước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019