Thử gắn ổ SSD M2 cho PS5 và cái kết: chưa hỗ trợ thật các bác ơi

Nam Air
17/11/2020 9:52Phản hồi: 47
Thử gắn ổ SSD M2 cho PS5 và cái kết: chưa hỗ trợ thật các bác ơi
Sony cho biết thời gian đầu máy PS5 sẽ chưa cho phép gắn thêm ổ SSD M2 NVME để thêm dung lượng lưu trữ, tuy nhiên mình vẫn thử gắn SSD vào máy để xem cụ thể không hỗ trợ là như thế nào và kết quả là PS5 buộc phải shut down, không sử dụng được. (Máy đã update lên fw mới nhất 20.02-20.00.07 mới phát hành hôm nay 17/11)

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (2).jpg

Sau khi gắn thêm ổ SSD M2 NVME vào máy, khi bật máy lên thì màn hình sẽ hiện thông báo là có ổ SSD gắn vào khe mở rộng, máy tự động shut down sau 30s.

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (9).jpg

Sau khi tháo ổ gắn thêm ra thì máy khởi động bình thường và chơi game được, tức là hiện tại PS5 không cho phép gắn thêm ổ SSD M2 mở rộng.

Hướng dẫn nhanh cách gắn ổ SSD M2 cho PS5:

PS5 hỗ trợ 5 kích thước M2 NVME gồm 2230, 2242, 2260, 2280 và 22110

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (6).jpg

Để mở nắp máy, anh em trượt nắp nhựa theo hướng ngược với logo PS

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (3).jpg

Cận cảnh ngàm của nắp máy, không cần ốc vít, trượt là ra

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (5).jpg

Những cái ngàm sẽ gá vô mấy cái lỗ này

Quảng cáo

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (4).jpg

Mặt trên và mặt dưới, ổ SSD nằm ở mặt dưới
Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (1).jpg
Mở nắp đậy và gắn ổ SSD vào, vặn ốc cố định, đậy nắp là xong

Tinhte_gan_SSD_cho_PS5 (8).jpg

Hy vọng Sony sẽ sớm tung fw hỗ trợ ổ SSD mở rộng chứ dung lượng của máy ít quá chỉ đủ cài có 10 game
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndta13
CAO CẤP
3 năm
Sẽ hỗ trợ mà chưa biết khi nào, chắc đợi có thêm nhiều game trên PS5 quá 😁
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Máy mình ko hack j cả. Chỉ cần format ổ cứng chuẩn exfat hay fat32, đưa vào máy format là xong mà.
@ricky0090 Vậy chắc máy đó hack sẵn rồi
pro95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i ổ ssd gắn thêm cho ps5 cũng sẽ chua thôi bác. Vì nó yêu cầu tối thiểu về tốc độ mới gắn được, mà cái tốc độ tối thiểu đó đi mua ssd đôi khi còn đắt hơn ổ riêng của xbox. Mà nói về xbox, bác có thể gắn ổ qua cổng usb để chơi game và lưu game. Còn ổ riêng cho cổng riêng của nó là nếu bác muốn tốc độ cao như ổ gắn trong xbox thôi.
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i máy mình mua ở Úc mà, vẫn chơi được game đĩa gốc, trên mạng nó cũng bày cách format usb, ổ cứng bình thường thôi ko có j cần hack cả.
Đợi từ từ
build tự thiệt, phần nhựa thấy ghê
máy có 399$ chứ có phải máy 35 triệu đâu mà muốn build ngon hihihi 😁
chienfz
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air 9 củ rưỡi . mà đòi như 35tr 😂😂😂. Chỉ cần cái cốt thôi. Chứ râu ria thì không quan trọng
@nguyendangminhn Tốt gỗ hơn tốt nước sơn 😃
Cảm giác phần nhựa trong thế nào á anh Nam. Nó không bóng bẩy như em tưởng tượng nhỉ. Hi
@thaido_design 😁 mình thấy ok mà bạn
Chưa viết xong phần mềm cho máy
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
Chủ thớt @Nam Air ơi, có nên mua Xbox để chơi Flight Simulator 2020 không nhỉ? 😃 Chơi FS trên console bằng remote thôi thì chắc không ngon nhỉ?
@cvn Xbox có thông báo chơi được FS2020 chưa bác ơi?
E nghĩ chơi FS phải chơi PC mới sướng hết được 😁
mautrang13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air chơi được trên xbox
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Nó chưa thông báo nhưng dân mạng bảo sớm thôi. Công nhận, hình dung phải dùng reomote để bấm/gạt các nút/công tắc cũng thấy không sướng rồi. Thanks!
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@mautrang13 Ơ thế à bạn? Thấy trên mạng nó bảo SẼ có bản FS cho Xbox mới.
mautrang13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cvn Ah sorry thiếu, qua năm 2021 sẽ lên console nhé 😬
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
3 năm
lỡ mua cả đóng game trên Steam và Epic mà cũng ham Ps5 lắm mua lại game thấy nản, mà game Ps5 lại mua mắc tiền hơn game Pc.
Bác gắn ổ gì thế này ? Hình trên là cùng là của SS, sao lúc gắn vô là của Intel nhỉ. Móa ui ổ SS như hình giá đến 6 củ rưỡi, thốn quá.
Đang đàm phán với các đối tác để kiếm deal thơm làm ổ độc quyền cho ps5 thôi =)). Không biết seagate , micron hay ai sẽ trúng thầu quả này đây =))
jacktruong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc phải đợi 3-6 tháng nữa, để Sony ổn định lại mọi thứ trên PS5, rồi mới tung ra một bản update lớn hỗ trợ SSD, 3D Audio cho loa TV.Nhưng cái mình mong chờ nhất là tính năng AI Upscale như DLSS trên PC mà AMD tuyên bố sẽ hỗ trợ trong tương lai gần cho consoles lẫn pc, khi đó hy vọng sẽ không còn 2 option Performance Mode và Cine Mode nữa mà duy nhất một chế độ 4K60 , up từ 1440p hay 1800p AI UpScale lên 4K60 đẹp 9.5/10 so với 4K native hiện nay.
spylehoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
10 game là quá sức đối với tôi
cứ từ từ, mà sao cái SSD của a dán băng keo giấy che lại hết vậy sợ lộ cái gì?
Làm cái M2 2TB thả vô chắc êm, hehe
Hay quá. Mở rộng thêm dung lượng thoải mái hơn rất nhiều
miseryme
TÍCH CỰC
3 năm
Ssd rẻ rồi, mua hẳn ổ 1tb về gắn luôn
Soulkent
TÍCH CỰC
3 năm
Firmware mới nhất là Version 20.02-02.25.00 thì phải mà anh.
rumsfeld23
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình như game PS5 chưa có phải không mấy bác? còn mấy game kia là game ps4 chép qua thôi.. chẳng biết game PS5 là 1080p hay 4k nữa!
@rumsfeld23 4k từ Ps4 pro rồi nha
ChuChien
TÍCH CỰC
3 năm
Không hiểu sao mod chơi nhiều game 1 lúc vậy. Như mình đây down từng game 1 về chơi xong lại xoá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019