Shazam - ứng dụng tìm nhạc của Apple - cán mốc 200 triệu người dùng mỗi tháng

Knah
18/11/2020 1:50Phản hồi: 61
Shazam - ứng dụng tìm nhạc của Apple - cán mốc 200 triệu người dùng mỗi tháng
Kể từ khi được Apple mua lại vào năm 2017 với mức giá 400tr đô, Shazam vẫn hoạt động như một ứng dụng độc lập trên cả 2 nền tảng iOS và Android. Vừa qua, cty này đã cho biết hiện ứng dụng Shazam đã cán mốc 200 triệu người dùng thường xuyên mỗi tháng, một con số cực kỳ ấn tượng.

https://music.apple.com/us/playlist/top-100-shazams-of-all-time/pl.8ba78a4a65cc4530bcfdfc5154385c29?app=music&itsct=music_box&itscg=30200&ct=playlists_top_100_shazams_of_all_time

Tốc độ tăng trưởng nhanh chóng này một phần có lẽ nhờ vào việc Apple tích hợp Shazam ngày càng sâu vào iOS. Mới đây, Shazam cũng đã có mặt luôn ở Control Center trên iOS 14.2. Ngoài ra, tuần này Shazam cũng cho ra mắt playlist “ Top 100 Shazam of All Time” bao gồm danh sách những ca khúc được tìm kiếm nhiều nhất bởi ứng dụng này. Anh em nếu dùng Apple Music thì có thể click vào link trên để nghe nhé.

Nguồn: 9to5mac
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jn.loc
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng hằng ngày đây, cực kỳ tiện lợi
@jn.loc Mình xài từ thời Nokia.
@vuvuzezelala symbian s40 nokia xpress music đúng ko bro
có 1 bài hát trong Rap Việt đêm chung kết 1 cho Shazam nghe mà nó k biết bài đó tên lgi. cay dã man. đúng gu nhạc mình thicc mà k tìm ra đc 😔((
@alakazam1994 Hỏi k ai biết chán vcđ :((
FzeNix
TÍCH CỰC
3 năm
@imBinhh_ Nghe cái lyric gõ ra là xong. Nhiều khi thấy mọi người phụ thuộc vào cái app quá =))
@FzeNix um nhỉ. sao tui k nghĩ ra ta. tks bác nhé. hihi
peterh
CAO CẤP
3 năm
@KeniVinh Giờ chỉ có rap nhè nhẹ của Jack là nghe được thôi. Mấy ông rapper underground hùng hổ quá, không hợp gu.
Track ID của Sony đã đi về đâu
@xinchao Hydro Về vườn rồi, để Sony tập trung các mảng khác
@xinchao Hydro Ừ nhỉ, nhắc mới nhớ hồi xưa mình dùng xperia cũng dùng cái này, hay phết
nhiều bài việt mình tìm ko đc hay mic kém ko biết, tìm mấy bài tiếng anh hoặc nhạc disco cổ từ thế kỉ 19 mà lại nhanh
@toilatoi199x nhạc nước ngoài nó nhận được 90% còn nhạc việt thì thua
thanhhoi8689
ĐẠI BÀNG
3 năm
Apple tích hợp vào ios. Số đó chuẩn bị nhân 🤣🤣🤣
Anhvu14
TÍCH CỰC
3 năm
Mà tiếc là ko tìm được nhiều nhạc nước khác ngoài tiếng anh, hy vọng họ cập nhật thêm tiếng việt nữa
Xì app quá xịn hehe
Tìm hay ghê ấy nhiều, êm hơn công cụ tìm của google.
Có bài tìm ra có bài tìm không ra 🙈
App này tiện. K biết bài gì cứ bật lên dò ra ngay
Irisiioo
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ cần giai điệu hoặc có vài lời melody...là nhận liền ngay tức khắc. Tiện quá mà dành cho những ai hay hát mà quên tên bài hát
Sao ko thấy thống kê con biby thần thánh của a Sam nhỉ?
Nghe như tên siêu nhân Ấn Độ ấy nhỉ
peterh
CAO CẤP
3 năm
@quangtienbn29 Là tên của thằng siêu nhơn DC đó.
Ngon vch. Toàn tìm nhạc bằng cái này
Dùng cái này từ thời symbian. Sau này nhạc số và internet phát triên quá nên ko sài nữa.
hoangthien7k
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cá nhân thâykhống bằng TrackID của Sony
App quá ngon 😁
Nó tìm chuẩn nhất mấy bài nc ngoài bá cháy, còn việt thì hên xui. 🤣
ox_007
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chức năng tìm kiếm trên app nhaccuatui cũng ngon, nhất là các bài hát việt

Xu hướng

Bài mới