Thử pin iPhone 12 mini ngày thứ 2 xài máy chính

08:04 rút sạc lúc đầy pin
21:20 hết pin

Screen on: ~5 giờ 30 phút

Mình vẫn dùng làm máy chính với nhu cầu như mọi ngày: lướt Facebook, chat Messenger nhiều, chụp ảnh, nghe gọi chắc tầm 30 phút,... Dùng data 4G tương đối.

Cảm nhận: pin iPhone 12 mini đương nhiên là không trâu, nhưng cũng không yếu, nó ở mức trung bình khá. Với kích thước nhỏ, pin nhỏ, cấu hình cao thì mình thấy vậy là tốt rồi.

Nếu bữa nào xài nhiều, tối có việc đi tiếp thì mình nghĩ chỉ cần cắm sạc hay pin dự phòng có Power Delivery chừng 30 phút ở giữa buổi là thoải mái chiến. Còn xài vừa phải thì đủ đến tối về nhà sạc.
47
268
BB Tran
TÍCH CỰC
quá ổn áp
6
Một số đối tượng muốn mọi thứ phải ngon - bổ - rẻ đi với nhau.
Chẳng hạn như 1 chiếc điện thoại vừa phải mạnh, sang trọng, pin trâu, kích thước nhỏ, màn hình 120Hz, 5G,... nhưng mức giá thì phải thật rẻ. Cái cc gì cũng muốn nhưng tiền thì k muốn chi.
29
Kendu86
TÍCH CỰC
So với 11 pro thì thế nào bạn nhỉ. Mình đang dùng 11 pro dùng cả ngày vô tư. Nhu cầu dùng bt.
Do đang tính làm e 12mini.
0
vo.quoc_cuong
TÍCH CỰC
Thế ok rồi. Mình tính mua con 12 mini này thay con iPhone SE.
3
Pin ổn rồi
0
@nampd
CAO CẤP
5h onscreen là phù hợp với mình, trung bình mình chỉ on khoảng 4h, phủ lý ghê ^^
1
Mới test theo mạng 4G , test thử 5G xem pin như thế nào, vì theo nhiều trang nước ngoài họ test 5G thì pin con này nói riêng và IPhone 12 nói chung đều không được 2h là hết pin.
0
hôm nào đi chơi tối thì phải sạc giữa chừng, kẻo ko bắt dc grab để về
3
dangsieuw
ĐẠI BÀNG
Hôm nọ xem test con này trâu hơn 11
11 pro lâu hơn 11 2,5h sử dụng
Ảo thiệt chứ, Apple bóp 11 thành công à
11 pro thì ngưng bán rồi nên không bóp
4
Như vậy là tốt lắm rồi
0
Vậy là có chơi game 1h 1 ngày chắc chắn ko trụ nổi 5h chiều rồi.
Thánh này sài máy chính chỉ có facebook + nhắn tin. Toàn là cái tác vụ đơn giản. Dự là e này chỉ trụ 3h oncr nếu thêm 1 ít đọc báo ,xem youtube,zalo
1
zeus8410
CAO CẤP
Có điên mới đi mua con này. 1 là 12 promax. 2 là Android
1
thế là cục pin 2k2 mAh của mini 12 cho thời lượng pin sử dụng( tác vụ thông thường) khiến 99% android pin 3500mah phải khóc thét
0
HQTRM
TÍCH CỰC
Sao lại tính cả đoạn đang sạc pin kia vào nhỉ?
3
dunggrap
CAO CẤP
Gì chứ mod tt mà test pin iphone thì anh em dùng bình thường cứ giảm thêm 30% là, iphone mini tầm hơn 4h là căng, khả năng do bản ios 14 khá nóng nên dẫn đến hao pin.
1
colenao00
TÍCH CỰC
bỏ cái sạc k dây cho pin trâu thêm tý đc k nhỉ? chứ cái sạc k dây vs e mini thì chả mấy mà đi thay pin.
0
tranvangiapcp
TÍCH CỰC
Nếu thế này là quá ổn rồi
0
langphivu
TÍCH CỰC
đời ip12 tệ khó xài vậy toàn khen ko kkk...
0
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
11 pro mình chai pin còn 87% vẫn onscreen dc trên 6h. Có hôm chơi LQMB còn dc gần 5 tiếng
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019