Không còn nỗi lo mất mạng mỗi khi cúp điện nhờ mạch nhỏ xíu giá 30k này.

Nhựt đây nè
22/11/2020 17:40Phản hồi: 266
Không còn nỗi lo mất mạng mỗi khi cúp điện nhờ mạch nhỏ xíu giá 30k này.
Xin chào mình là Nhựt đây. Mình có nhiều dự án thú vị khác tại facebook cá nhân này fb.com/nhutdayne

Mấy hôm vừa rồi có lễ hội mua sắp 11.11 gì đấy mình vô tình thấy cái này hay và rẻ mà lại còn free ship nên mua về để giới thiệu cho bạn nào chưa biết. Đây là mạch Power Delivery trigger dùng cho pin dự phòng có hỗ trợ công nghệ Power Delivery 2.0 hoặc 3.0.

Mạch PD trigger này khác với những mạch hoặc thiết bị booster nâng áp khác đang bán trên thị trường. Với mạch booster thì nó sẽ nâng điện áp 5V ~10W của pin dự phòng lên 12V ~10W để dùng cho các thiết bị cần nguồn 12V như router Wifi. Nhưng do bị giới hạn chỉ ~10W nên trong một số trường hợp sẽ không đủ công suất để một số router Wifi khởi động, vì thế nó sẽ trở nên vô dụng, không dùng được.

Còn với mạch PD trigger này thì khi cắm vào, con chip trên mạch sẽ gửi tính hiệu báo về cho pin dự phòng biết để cung cấp nguồn điện 9V-12V-15V-20V (tuỳ vào loại mà bạn chọn mua), công suất lên đến 18W hoặc hơn tuỳ vào pin dự phòng của bạn hỗ trợ. Với công suất cao hơn rất nhiều so với mạch booster nên mạch trigger có thể dễ dàng khởi động và duy trì hoạt động cho những thiết bị cần công suất lớn trong thời gian mất điện. Khi nào có điện trở lại thì mình lại dùng pin dự phòng cho điện thoại.

Chỉ với khoản 30k cộng thêm một chút khéo tay là bạn đã có thể tự làm ra một thiết bị giúp bạn vượt qua những ngày mưa bão cúp điện triền miên như vừa rồi. Bên dưới là một vài hình ảnh mình chụp lại trong quá trình thực hiện.

Tất cả những gì bạn cần chuẩn bị thêm đó là một cái jack 55-25 cắt ra từ cái adapter hỏng bất kỳ, một mỏ hàn chì, một ít chì hàn và một ống gen nhiệt.

Đây là 3 cục pin dự phòng 10.000mAh có hỗ trợ PD 3.0 và QC 3.0 mình mua được với giá 100k hôm 11.11 vừa rồi. Nhắc lại một lưu ý quan trọng là pin dự phòng của bạn có hỗ trợ công nghệ sạc nhanh Power Delivery thì mới dùng đc mạch PD trigger nhé.

Hàn jack 55-25 vào đúng cực in trên mạch.

Quảng cáo

Dùng ống gen nhiệt bọc mạch lại để tránh chạm chập trong quá trình sử dụng.

Thành quả đây. Cắm vào pin dự phòng nhận và báo đèn PD xanh ngay, đo ra hiệu điện thế đúng 12V luôn.

- Link mua mạch PD trigger tại shopee, nhớ chọn đúng mạch có hiệu điện thế mà bạn cần sử dụng: https://shopee.vn/product/262011662/6938040388?smtt=0.3555544-1606068581.9

- Link mua pin dự phòng, nhớ canh flash sale để có giá tốt hơn: https://shopee.vn/product/142005723/6920680933?smtt=0.3555544-1606069196.9

Chúc các bạn thành công.
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi có thương mại ko vì trình cùi quá
@Nhựt đây nè ng ta trêu a tí thôi mà 😆 căng quá anh ơi , dẫu sao đây cx là 1 cái mxh thôi mà
@hoanglong2312 Hiểu lầm chết. Lỡ có ông nào khác làm thiệt chứ không phải troll, bảo “hợp tác với mình” xong đem bán đồ kém chất lượng cho người khác thì chết mình 😔
18K
CAO CẤP
3 năm
@limann Giang hồ mạng, không có mạng có thể mất mạng. Đặc biệt hữu dụng cho giang hồ mõm.

Đùa thôi chứ mình cần mà, trong trường hợp sát deadline thì mất mạng không gửi được cho khách hành, khi đó 4G là không khả thi vì zip nặng.
nhanle84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky Đúng rồi bạn search cáp usb 5v sang 12v lazada hay shoppee vài chục nghìn
không biết với viên pin 10.000 như vậy thì modem hoạt động được bao lâu nhỉ ????
@finalmagic tôi mới tìm hiểu lại. chính xác thì 10Ah ở 3.7V khi qua mạch quản lý và điều khiển thì sẽ ra rất nhiều mức điện áp khác nhau. trên thực tế thì nó chỉ tầm đâu đó 32Wh thôi
@supermanktqd tôi không nói điện áp các cel pin nằm trong box sạc, tôi nói điện áp ra của sạc. nhưng tôi có nhầm ở chỗ 10Ah mà nhà sx đưa ra là ở 3.7V thôi. còn ra thì 5V 9V 12V có cả nhé
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
@princez có mạng thì sử dụng được cho nhiều thiết bị: laptop, điện thoại, và nhiều người sử dụng. còn sử dụng 1 mình thì cắm sạc dự phòng vô dt và xài 3G =)))
@hoàng công đoàn Bạn chỉ cần vượt qua được bước khởi động là được. Vì bước này nó cần công suất lớn để khởi động module wifi, nếu đến bước này mà nguồn cấp không đủ công suất thì cục wifi sẽ bị reset và cứ lặp lại mãi như vậy. Sau khi khởi động thành công thì công suất duy trì thấp lắm. Trên thực tế mình dùng cục pin dự phòng 10.000mAh như bài viết thì đến nửa ngày lận.l
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
Bài viết hay quá.
Em thấy trên thị trường có loại như hình, không biết có ổn không ạ?
hoasua800
TÍCH CỰC
3 năm
Đang Dùng 3 năm không hư nhé. Mà mua có 20k thì phải
@Previa 7 Do cái này mạch boost trong đó không cấp đủ cs đầu ra thôi bạn. Router của b cần 18W, có thể mạch boost này tầm 10W là tối đa nên nó không lên đc.
hipppo
CAO CẤP
3 năm
@antonior Mình đang dùng loại này cùng với Router đi kèm của Viettel, pin 10.000Amh thì được khoảng 7 tiếng. Dùng được 1 năm rồi rất ổn, tiện dùng.
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko có test thời gian sử dụng hả bác ? chứ em thấy modem kiêm wifi nhà em nó hoạt động nóng dữ lắm, nên chắc cũng ngốn điện vì phải xử lý tín hiệu, rồi còn phát wifi nữa
@U.Keitaro Sài liên tục được hơn nửa ngày, và chẳng nóng gì 😁
Lỡ mà trạm gần đó cũng ko có điện thì cũng chẳng có kết quả gì
@Ma Vương _ MT chuẩn quá bác ạ
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
Cái chảo vệ tinh nó còn xài điện gấp chục lần cục modem nhé
@qk7 Vấn đề internet mà, mấy trạm phát sóng mà ngắt thì bạn có máy phát cũng tạch. Không dây 3 4 5G hay có dây cũng vậy thôi.
tiny1990
TÍCH CỰC
3 năm
@Ma Vương _ MT Lúc đó “native” với các thứ mà cộng sản cấm (jav bonhub...)
wanttolove
TÍCH CỰC
3 năm
rảnh. lên mua 3 cục pin 18650 100k về gắn vào thành 12v ez tự nhiên đi chế cháo mạch mắc công vậy
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@wanttolove chế cháo nó thú vị lém đó bác ^^
@wanttolove Việc đi mua 3 cục 18650, mạch bảo vệ pin, mạch sạc pin, với việc mua cái này, theo bạn việc nào mắc công hơn 😁
@cellman Đối với số người có đôi chút am hiểu thôi, chứ không thì gà lành lại ra gà què.
@wanttolove cái này cả năm mới dùng 1 lần, mua riêng thật phí
chau bui td
ĐẠI BÀNG
3 năm
K có nút để like cho ông Anh nhỉ, hay!
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@chau bui td Làm gì mà không có nút like, không bấm thôi chứ CM của ông người ta còn like được mà
chau bui td
ĐẠI BÀNG
3 năm
@inviet Mới thấy
dhnang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá thử ngay thôi
shmily_290
ĐẠI BÀNG
3 năm
pha xử lý cồng kềnh thế cụ 😆 làm con router mini của Xiaomi là được :v
swedenboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shmily_290 không có converter (hoặc router gốc) thì vào mạng bằng niềm tin
@swedenboy Converter thì càng đơn giản vì Coverter dùng điện 5V-1A chuyển đâu thanh usb là xogn
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
hàng của TOPK cùi lắm. mua 2 cọng cáp usb đều phải vứt vì sạc quá chậm :v
Lazada bán đầy, ko cần chế cho cực khổ
@Methylamine chắc sp giống của bạn antonior mới cmt
ko đủ tải cho router chạy : )
nickzt
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đọc qua cứ tưởng nỗi lo “Mất mạng khi cúp điện” là nỗi lo bị “ám sát trong bóng đêm” 🌒
Sao đầu C lúc bọc nhiệt khác, lúc cắm vào pin dự phòng test hiệu điện thế khác nhỉ? (Dây dù, có đèn báo)
@NHAN-TS Thì phải cắm qua cọng cáp Type-C to Type-C chứ. 2 đầu cái hết trơn thì chơi nhau thế nào 😂
jeetkunedo
TÍCH CỰC
3 năm
cũng hay mà hay nhất là bác nhận làm luôn giúp anh em. tính luôn tiền công vào. Bác làm 1 link gg drive rồi anh em vào đặt số lượng, ck cọc rồi bác bắt tay làm luôn. vừa tiện cho anh em mà bác cũng có thêm 1 chút thu nhập hehe
@jeetkunedo Đưa link mua hàng trên bài là có % rùi. Tay này hay chế cháo nhiều thứ.
@Pentanol Thấy hay thì mình share thôi chứ làm gì có được % nào bạn. Link aff ăn hoa hồng cũng là link của tinhte, store mình giới thiệu cũng là store nước ngoài. Chia sẻ vì đam mê là chính chứ làm gì đc đồng nào 😅
jeetkunedo
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhựt đây nè thôi thì bác mở link cho anh em đăng ký đi, hơn 100 đơn thì bác làm luôn, kiếm thêm ít $ nè, anh em có cái xài luôn hihi
Cái này hàng làm sẵng nó bán đầy trên shopee, search từ khoá “pd trigger” hoặc “qc trigger” là ra. Mình chia sẻ cái mạch ở trên chỉ vì nó rẻ mà thôi, ai biết hàn dây điện vào thì đỡ tốn nhiều tiền, ai ko biết thì chịu bỏ thêm tiền để mua hàng làm sẵng.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhựt đây nè thanks bác nè, giờ bác nói mình mới biết ah hehe
Hay
Yêu quá
Làm cái máy phát điện hay pin nl mặt trời luôn ... khỏi lo nha kkk🤣😜☘️
Viet Le Anh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tiện dụng. Cảm ơn Ad chia sẻ nhé!
cmar ơn bác đã chia sẻ nhá
shjdoku
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cọng dây có 20k bán đầy chỉ cần cắm vô là xài, mắc gì phải hàn này hàn nọ cho mệt
thuy8x8
TÍCH CỰC
3 năm
@shjdoku Đã mua ở lazada và không đủ công suất hoạt động nên không khởi động được modem
@shjdoku check cmt của bạn antonior : )
@shjdoku Cong 20k k xài đc đâu bác. Nó chỉ là dây đổi đầu thôi, k có chip nâng áp. Cọng dây em mua gần 200k đây, xài ngon.
shjdoku
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuy8x8 Mình xài 3 năm nay ko vấn đề gì nhé, modem viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019