Danh sách các tựa game có thể chơi được trên máy Mac chạy Apple M1

Pnghuy
24/11/2020 10:19Phản hồi: 49
Danh sách các tựa game có thể chơi được trên máy Mac chạy Apple M1
Kể từ khi Apple ra mắt loạt máy tính với SoC mới, khả năng chơi gamehiệu năng thực tế đã phần nào được kiểm chứng, cái mác gắn liền với dòng MacBook không chơi được game dường như đã không còn đúng nữa và anh em sắp có thể chiến được các tựa game ở mức cấu hình vừa phải trên máy Mac rồi.

Để xem lại các thông tin chi tiết về Apple M1, bạn bấm link này https://tinhte.vn/t/3218519/

Mới đây, một lập trình viên và cũng là nhà thiết kế Thomas Schranz đã tổng hợp một tài liệu bằng Google Docs, liệt kê tất cả các ứng dụng và đặc biệt là các tựa game có thể chơi được trên những chiếc máy Mac sử dụng SoC Apple M1. File tài liệu này liệt kê rất đầy đủ như phân loại trò chơi hay ứng dụng hay công cụ, được hỗ trợ native hay phải thông qua Rosetta. Anh em lưu ý là có một số game yêu cầu phải update lên macOS Big Sur 11.1 beta mới có thể chơi được, ví dụ như là CS:GO. Hiện tại đã có 234 tựa game lớn nhỏ đã có thể chơi được trên MacBook Apple Silicon rồi, chưa kể các ứng dụng và các công cụ khác.

Ngoài ra còn có liệt kê cả tốc độ khung hình fps tối đa, cài đặt cấu hình như thế nào, máy thử nghiệm chơi game đó là gì. Tất cả đều nằm trong tài liệu đó, link ở dưới đây cho anh em tham khảo nha.

Danh sách các game chơi được trên máy Mac Apple Silicon.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để hôm tới ngồi test CS:GO trên M1 hihi
@Big Chicken thật ra cũng khó ăn thua lắm, CSGO ăn CPU mà, đến tầm nó throttle đi vào quả smoke nó sụt giật đơ cả người
@P.W E thấy chơi game Steam vốn chạy trên MacOS chưa ăn thua lắm, chip có mạnh đến mấy thì cũng khó mượt được
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W làm kênh youtube xem với bác
@Yo Phim Dạ thôi giọng mình khê lắm =))
Khai92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi đc liên quân không ad
Tung Anh 9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khai92 chơi vô mắt
Đã quá
Hèn gì thấy ngồi chơi game
@Lê Huyền Vân tính chất công việc mà mod...
Toàn game mobile
@ly_tam_hoan Game pubg hot mà chưa thấy đc nhỉ
ddamme
TÍCH CỰC
3 năm
@全部殺してやる Kk troll hay lắm 😃
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
tưởng dev nó post game nhanh thế, hoá ra đa phần vẫn là game steam chạy qua rosetta, lâu nay nó vẫn chạy trên Mac bình thường, có gì mới đâu
@Anonymox Nhưng chạy qua rosetta vẫn khỏe và fps nhiều hơn so với 1 con mac khác cùng giá chip intel, đấy là chấp intel giảm bớt ~20% cấu hình chứ nó mà đc port sang ARM thì...
Ngộ độc bài về M1 vll.. nhưng mà ưng con chip ghê..
jimbo89
TÍCH CỰC
3 năm
lên Big Sur thì cả 1 mớ patch với ..... không cài được, lại phải về catallina
Cười ra nước mắt
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
Chừng nào kéo được Liên minh huyền thoại với PUBG qua là ngon.
@[Zeus] Có bản Riot phân phối chơi được đó bạn. Bản garena phân phối thì xưa giờ chỉ có cho windows, qua wine/crossover thì bó tay.
Chết me intel
xadieu92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minhhien.chef Chết cái gì vậy 😅
@Minhhien.chef Mẹ intel thì chắc chết rồi. Chứ intel còn lâu lắm. Cái cảnh ngồi hóng game kiểu này kể ra cũng vui mà về sau sẽ rất bực mình nếu cái mình sài ,mình chơi mãi không có.
Tung Anh 9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenmanh287 thì kiểu như windows rt thôi. Trông thì có vẻ...nhưng vô thực thi thì cái gì cũng yếu và thiếu. Giải tán.
@Tung Anh 9 Đúng vậy b. Qua đi lý con Sur pro X mà ngồi cài thủ mấy phần mềm mình cần cho công việc thì thiếu hết. Máy thì đẹp zã man mà thiếu nội dung. Chán
Giống ngày xưa a e cập nhật game ứng dụng cho winphone quá. Ôi nó háo hức làm sao.
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
Sẽ không thể chơi LOL Việt Nam trên macOS. Rõ chán mấy ông garena
Im lặng đi
@Chameleon. Định sắm con này lv + làm vài trận LoL khi rãnh. Chắc suy nghĩ lại 😁
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@youremydawn Lol server riot thì ổn bác ơi nhưng sợ ping cao còn ở VN k hỗ trợ mac
ChuChien
TÍCH CỰC
3 năm
@youremydawn Của riot vẫn chơi được, không thì bác đổi qua dota2.
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@youremydawn bỏ đi mà làm ng bác ơi, trc chơi thử rồi xót máy lắm !
cuong_uot
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy mấy ông mua mac để làm việc mà sao lại hóng game trên mac thế nhỉ
Mình ít chơi game trene máy tính lắm, mobile cho tiện
Tung Anh 9
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con M1 này chỉ thích hợp sài ứng dụng cơ bản, kiểu vp và mấy cái nhẹ nhẹ cần khoản thời lượng sd dài để tiện di chuyển và mỏng nhẹ. Chứ với dân đồ họa và dân games thì next đi để khỏi thất vọng. Cái gì cũng có giá của nó. Hiệu năng tỉ lệ nghịch với thời lượng pin và độ mỏng nhẹ.
dhaonline
TÍCH CỰC
3 năm
@Tung Anh 9 đồ hoạ nó lại ngon bạn ơi. có nhiều clip test rồi. có game thì mac os từ xưa đến nay đều cùi 😃
Đã test Shadow of the Tomb Raider: lowest đc 55fps khá ổn
@bk9sw shadow tactics blades of the shogun. Thích game này. K biết có ai đã test trên M1 chưa mod Khoa nhỉ?
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bk9sw test có đúng độ phân giải native của màn hình là 2k ko bạn? nghi số fps trên đạt được ở res 900p quá 😆
@Firefox OS test native bác ơi, phân giải tùy biến nó ko có 1920 x 1080px, buộc phải xài phân giải của nó 😁
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
Dota2 kéo ko nổi 75fps thì hơi khó chơi...
có ai vô test cái world of warcraft xem là chơi có tốt không? cám ơn
ddamme
TÍCH CỰC
3 năm
Chơi game 1 lúc thì lại nóng vcl ra rồi tụt xung các kiểu .... 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119