Cách đổi biểu tượng sạc pin giống iPhone 12

Lê Huyền Vân
24/11/2020 10:39Phản hồi: 76
Cách đổi biểu tượng sạc pin giống iPhone 12
Nếu cảm thấy biểu tượng sạc pin trên điện thoại iPhone của mình đơn giản và bạn là một người thích màu sắc cũng như vọc vạch thì bạn có thể thử tham khảo chia sẻ dưới đây của mình nhá!

Đầu tiên chúng ta cần tải về ứng dụng Charging play từ App Store, ứng dụng này chứa nhiều biểu tượng hoạt ảnh pin từ vòng tròn đơn giản đến hoạt hình cute.

Tiếp theo, chúng ta cần thao tác một vài thiết lập trong ứng dụng Shortcut (Phím tắt) có sẵn của Apple.

Mở Phím tắt lên > chọn Tự động hoá (bên dưới thanh công cụ) > chọn Tạo mục tự động hoá cá nhân.

Kéo xuống bên dưới chọn Bộ sạc > bấm tùy chọn Được kết nối và chọn Tiếp ở góc trên bên phải.

Tiếp tục bấm vào Thêm tác vụ > chọn Ứng dụng. Khi đó một cửa sổ chứa nhiều ứng dụng được hiện ra, chúng ta chọn Charging play đã được cài đặt lúc đầu.

Bạn sẽ thấy màn hình xuất hiện nội dung Charging animation, cứ bấm vào đó để chuyển sang cửa sổ mới và bấm Tiếp ở góc trên bên phải.

Tại bước cuối của Shortcut, chúng ta gạt công tắc chuyển mục Hỏi trước khi chạy sang chế độ Tắt để Không hỏi.

Cơ bản đã hoàn thành, giờ chỉ cần mở ứng dụng Charging play lên và chọn biểu tượng sạc pin mà chúng ta mong muốn. Như vậy là mỗi khi cắm sạc vào là biểu tượng đó sẽ xuất hiện.

Nếu thích thì các bạn làm thử xem sao nhá!

Quảng cáo

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks em mod
cám ưn mod ạ
@P.W ạ mod ạ
Haha, thật thú dị, hi vọng ko lỗi %pin ( sạc đầy mà cứ báo đang sạc)
Sau khi tham khảo tips của Mod Vân thì rút ra các vấn đề sau:
1. Bước chọn charging play từ icon ứng dụng: mình ko thấy icon app để chọn, phải chọn script, sau đó chọn lệnh open app, chọn charging play, chọn chạy thử, sau đó quay lại chọn Ứng dụng mới xuất hiện icon app charging play.
2. Sau khi hoàn tất, cắm sạc, yêu cầu pin code/face ID, sau khi mở khoá mới hiển thị emotion sạc 😆
Thôi, quyết định gỡ app, thấy chữ trung ko cũng ko thích
@NHAN-TS same cái thứ 2 😃) nên quyết định gỡ
@hung.ngomanh Chắc chỉ thích hợp cho người ko khoá đt bác ợ
Khoa Owen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NHAN-TS Tui cũng giống bác; cắm sạc thấy phức tạp quá nên gỡ ra luon
@NHAN-TS Tôi cũng háo hức cài...dính cái số 2, thôi bỏ luôn/
@Tế Công 9x Đúng rồi bác 😆
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này tạo ra để sạc chậm hơn đúng không?!
djchuoi
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr Slim hay lắm fen
Ngon thé
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
Mở khoá mới hiện hiệu ứng này nha.
Vứt
dùng cái này hình như nó phải hiện cái biểu tượng sạc cũ xong mới hiện biểu tượng sạc mới hay sao đó, đôi khi làm máy phải chạy nhiều tác vụ hơn. Hay thì có hay nhưng nhanh chán. Giống cái tip "Mỗi khi cắm sạc thì iphone sẽ phát ra tiếng nói của Siri" Nghịch 5-10p là chán vì nó không mượn giống Stock được
minhduyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay đó, nhưng nó k hiển thị được khi khoá màn hình =))))))
Tèo MadDog
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hợp lý
đọc xong bài này là muốn chạy ngay ra mua iphone 12 roài chứ 😁
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
Nhờ ios 14 mà cài nhìu cái phím tắt hay qá ! tks mod xinh !
Phuhoba93
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ hiện lên khi sạc pin thôi hả mod?
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
chỉ tốn pin
Cảm ơn mod nhá . mình đã thử trên X thì đã đc nhưng nháy phát lên xong tịt luôn lại vào màn hình thường
chi vậy =))
@choigiky Đẹp, vui vẻ nhưng có vẻ ko vui 😆
@NHAN-TS miễn cưỡng ko hạnh phúc
Im lặng đi
Khi nào always on mới ngon 😃
alllove_vn
TÍCH CỰC
3 năm
E nhát vọc mua máy về cứ để mặt định mọi thứ mà sài. Trừ phải cài thêm laban key để gõ nhanh hơn
sai chính tả

Charging -> Changing . nhìn khó chịu quá

Thêm 1 cái nữa là nếu màn hình bị khoá thì sẽ k dùng đc 😆

nói chung là lởm
@tobe2405 sorry... mình đã chỉnh lại lỗi sai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119