Rode giới thiệu bộ kit dành cho Vlogger quay video bằng thiết bị di động, giá từ 149 USD

Enzo Le
26/11/2020 5:40Phản hồi: 21
Rode giới thiệu bộ kit dành cho Vlogger quay video bằng thiết bị di động, giá từ 149 USD

Rode vừa tung ra một loạt bộ kit mới dành cho các vlogger và các nhà làm phim trên điện thoại di động. Đây hứa hẹn sẽ là một bộ “đồ nghề” thú vị và chất lượng cao dành cho những anh em đam mê làm phim hoặc quay video trên thiết bị di động.

Những bộ kit quay video này có 3 phiên bản khác nhau:
  • Phiên bản dành cho iPhone với kết nối Lightning
  • Phiên bản dành cho điện thoại Android với kết nối USB Type-C
  • Phiên bản "Universal" đa năng tương thích với cả hai hệ điều hành và sử dụng kết nối TRRS 3.5mm

Mỗi bộ kit bao gồm một chân máy mini, giá đỡ điện thoại, micro, giá đỡ micro, tấm chắn gió, đèn LED, bộ lọc màu, cùng với tất cả các loại cáp & phụ kiện bổ sung mà bạn cần để thiết lập và quay video một cách nhanh chóng. Tuy nhiên, như đã đề cập, nếu bạn mua phiên bản Universal, bạn sẽ cần cáp chuyển kết nối Lightning hoặc USB Type C sang giắc TRRS 3.5mm. Bộ kit phiên bản universal này rất tiện dụng nếu bạn sử dụng nhiều loại điện thoại (hoặc máy ảnh) khác nhau và muốn luân phiên sử dụng chúng một cách liên tục.

Với những bộ kit dạng này thì người dùng, đặc biệt là anh em Vlogger sẽ dễ dàng sắm cho mình một bộ “đồ nghề" đầy đủ công năng, chất lượng cao, mà không phải đi kiếm từng món về dùng như trước đây. Có thể nói, Rode đã nắm bắt rất nhanh xu hướng bùng nổ Vlogger như hiện nay. Giá bán của những bộ kit này vào khoảng 149 USD, cũng không quá cao và dễ đầu tư.

Nguồn: Rode
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phóng viên everywhere rồi, haha
Làm vlog 149$ quá ok.
Nhìn pro phết nhỉ
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái quan trọng nhất là gimbal thì lại chưa thấy có 😔
Mình chỉ kê smartphone ở đầu giường là đã có phim hấp dẫn rồi, hem cần mua cái này đâu
@mig29f Có nào nhún quá bung máy lên chưa ông kkk
Anh em cho hỏi, hiện mic thu âm nào cho điện thoại tốt nhất nhỉ, mình cần quay video và ghi âm các bản test loa để gửi cho khách(cần chất lượng âm thanh ghi tốt nhất, video vừa đủ không yêu cầu cao), hiện đang dùng Shure mv88, thanks anh em!
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mualarung_1982 Nhu cầu như của bạn thì mua máy ghi âm sony tốt hơn. Còn ghi âm qua mic âm trầm hay bị giảm
@mualarung_1982 Rode là ok
@mualarung_1982 nếu chỉ cần âm thanh thì nên mua hẳn cái máy ghi âm xịn là dc
@blakcat9x Vậy là phải vừa ghi âm, rồi quay video, sau đó ghép lại à bạn?
@Enzo Le Vậy là phải vừa ghi âm, rồi quay video, sau đó ghép lại à bạn?
Ok
Cần nhất là phụ kiện làm sao khi quay bằng cam sau mà mình có thể thấy đc khung hình đang quay, quay cam trc thì chữ bị ngược
@Thạch Xuyên có cái ngàm gắn Apple Watch lên làm live view được đó bạn! 😁
tuanmoto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bao giờ về VN nhỉ 😃
anduclee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá quá ok so với chất lượng ha
TikTok và Youtube sắp có thêm hàng loạt vlogger với hàng loạt videos nhảm nhí cho mà xem.
daibt
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon quá...
xịn xò đáng tiền
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua bộ kit này trước, ip 12 sau vậy 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp