YouTube cho Android TV đã có thể phát nội dung 8K

Knah
28/11/2020 4:0Phản hồi: 64
YouTube cho Android TV đã có thể phát nội dung 8K
Ứng dụng YouTube cho Android TV vừa cập nhật phiên bản mới v2.12.08 cho khả năng stream nội dung 8K. Ngày nay các TV 8K cũng đã có giá thành dễ chịu và phổ biến hơn nên việc YouTube hỗ trợ 8K là điều dễ hiểu. Tuy nhiên theo phản hồi thì ở thời điểm hiện tại thì chỉ có một số người dùng là có thể trải nghiệm được tính năng trên. Anh em nào có TV 8K thì update rồi thử xem có được không nhé.
Nguồn: androidpolice
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiếm cái màn cong 8K xem chơi
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em Thế thì còn j bằng
@Bạn và 500 Anh Em Giờ này hết curve rồi.
dvthong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa có tiền lên oled 4k nữa. Mà nội dung 8k thực sự là chưa nhiều để thưởng thức.
Đi trước ở VN cũng mệt bỏ xừ. Nhớ hồi 2010-11 Youtube chính thức hỗ trợ 4k. Rồi thị trường TV ở VN phải tận 2017 mới phổ biến TV 4k, 2018-19 mới phổ biến TV 4k HDR bình dân.
Codec video h265 (Hỗ trợ 4k tốt hơn nhiều h264 cũ) công bố từ 2013 mà tận 2018 mới bắt đầu có. 2019 mới phổ biến tới các dòng TV bình dân. :v
Giờ 2020 đâu cũng hỗ trợ h265 HDR10 thì sang năm hiệp hội Mpec lại có kế hoạch công bố h266 rồi. :v
hailikem
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maithang215 Tuy nhiên giờ công nghệ hiện đại hơn, thậm chí cũng đã có đt quay 8k nên mình nghĩ mọi thứ sẽ đồng bộ nhanh hơn trước kia!
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@dvthong Oled thấy đẹp đó mà nhiệt năng tỏ ra quá cao. Đứng kế bên mà phát hơi nóng ra luôn
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chameleon. Mình đã dùng qua cả oled B9 và C9 , và xác nhận với bạn là con C9 hiện tại cực mát mặc dù nhà mình thường xuyên bật nhiều giờ liên tục.
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu vậy thì chất lượng video up lên cũng phải đạt chuẩn 8K rồi. Ai có TV thử trải nghiệm xem cảm giác như nào nhé 😉
Nhưng phải nâng cấp gói cước internet,chứ 30-40mb chắc khựng liên tục.
Quan trọng là đường truyền kìa 😃 mạng 5G chắc cân nổi không thì gói 1gb/s của nhà cung cấp dv internet !
virus912
TÍCH CỰC
3 năm
@Hiệp Có Tóc 4G đã thừa thãi rồi bạn, mình thử tầm 50Mb đã mượt, 5G thì xem được rất nhiều tivi
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Điện thoại, tv nhà mình có 4k à😥
Chết chửa! Vậy là lại phải làm một con TV 8k nữa a.
Ngon
Trước khi xem 8K thì đầu tiên là phải có cái TV 8K và internet mạnh, dự là sẽ có nhiều bạn vô than hẻm có tiền! =]]
@Enzo Le 77C9 chịu thôi, mà cũng chưa wan tâm 8K lắm hhh.
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Not quite my tempo 77C9 chắc phê phải biết, bác mua con đó giá bao nhiêu vậy.
Xài TV Sony 4k 65”.
Sony chỉ có Z8H là 8K mà mắc và chưa có nhiều nội dung 8K
Hồi mua 4K nhiều người than thừa thãi. Sau này nhà mạng nâng gấp đôi băng thông giá không đổi xem 4K mượt vãi 😆. Cắm laptop vào nhìn chữ cũng mịn như Mông em bé. Mỗi tội giờ YouTube quảng cáo nhiều Vl xem bực cả mình. Có cài Android Vanced lên Android TV được không các bác?
@lucas_mufc mua youtube premium 30k/tháng coi cho sướng bác
vandongvt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lucas_mufc Dc nha nhung kg sai no ma sai youtube smart TV
Giá mấy trăm triệu cái kêu giá dễ chịu hơn
2 cù nèo
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà còn cái tv CRT, để mua cục android box về coi chơi
Với dân ta, bao giờ đại trà TV phát hết full HD đã là hạnh phúc rồi. Ko cần4 hay 8K 😁
Cười vô mặt
neich_it
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Giàng A Lúa Lạc hậu quá. Giờ 4k phổ biến rồi.
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@Giàng A Lúa Bớt lôi dân ta, mình lạc hậu không hẳn ng ta lạc hậu nha
Thanks ad
Tivi 4K cũng đã mắt lắm rồi. Loại 8K là quá mức xịn sò luôn. YouTube đáp ứng cho người dùng ghê thật.
mytruong7459
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn lẹt đẹt đang xài full hd nên chưa quan tâm lắm
lạc minh
TÍCH CỰC
3 năm
Ko có tivi 8k mà tải YouTube làm chi
kiet2015
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mạng cùi tv thì full hd 😆