Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại Xiaomi note 7 của mình dùng hơn 1 năm mà thấy sụt pin quá. Thử dùng phần mềm kiểm tra...

seth_ptit
30/11/2020 13:7Phản hồi: 20
Điện thoại Xiaomi note 7 của mình dùng hơn 1 năm mà thấy sụt pin quá. Thử dùng phần mềm kiểm tra...
Điện thoại Xiaomi note 7 của mình dùng hơn 1 năm mà thấy sụt pin quá. Thử dùng phần mềm kiểm tra thì bảo chai 40% rồi. Dung lượng còn lại 60% nữa. Sao chai khủng khiếp thế các bác nhỉ.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HT1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác dùng phần mềm gì thế
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HT1207 Mình dùng phần mềm này để kiểm tra
Mấy con thông số pin khủng chủ yếu được 6 tháng, sau đấy sụt nhanh ào ào.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Xmatphon Sụt nhanh mình không nghĩ nhanh thế này
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@Xmatphon Tùy người sử dụng thôi, mình xài mấy con máy phụ pin 4000mah 1 năm vẫn chạy tốt.
hataolao89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin sụt nhiều khi do rom nữa mai fen. Kiếm bản nào pin trâu ấy thì về. Hoặc up trớt rom thuần chạy nhẹ, mát, mượt hơn. Miui 12 lên nó thêm nhiều hiệu ứng nên nặng và ăn pin hơn.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phihavn Miui mượt hơn hay hơn. Nhưng nó nuốt pin ghê quá
RaiChu9x
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng nhiều thì pin chai là chuyện ko tránh khỏi,nhưng cái app bạn đo ko chính xác đâu,nếu bạn thấy pin vẫn đáp ứng như cầu thì dùng tiếp ,còn ko thì thay pin,đổi máy chứ đừng tin app thứ 3.
@RaiChu9x app đấy khá chính xác đo theo sạc vào nhá.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@supermanktqd App này review khá chuẩn đó bạn
App đo đạc phải đo nhiều mới chính xác được. Bác đo có 1 lần mà cũng tin thì...
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
Android hầu như không đo pin chính xác đâu. Bạn nên chạy lại rom, rồi lên youtube tìm video " nhân đôi thời lượng pin cho miui" . Con redmi k20 súng phụ đang chạy MIUI12 rom eu. Pin 4000mah xài 1 năm 5 tháng hiện giờ : chơi game thì onscreen 8h, ko chơi game onscreen 10h đây.
@seth_ptit thì đúng rồi bác. dùng Global thì toàn service GG không bạn. bản Rom CHina no tiết kiệm pin do nó loại bỏ các service của GG ấy. cài mấy cái cần thôi. mà khổ cái nó lỗi font tiếng việt
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nha.tranthanh Thé dùng bản eu đỡ hơn không bạn
@seth_ptit tùy máy với bản rom bác. cứ lên Mi Community tìm rom bạn. xem bản nào ít tốn pin dùng thôi. mình hk dùng note 7 nên hk biết bản EU nào ngon. tùy bản tùy mái nên cái nầy phải trải nghiệm
@Nha.tranthanh https://c.mi.com/vn/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019