Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy lọc không khí và TV 65" sắp ra mắt của Vsmart

Didu
1/12/2020 9:9Phản hồi: 200
Máy lọc không khí và TV 65" sắp ra mắt của Vsmart
Hôm nay mình được xem trước hai sản phẩm sắp ra mắt của thương hiệu Vsmartmáy lọc không khíTV thông minh 65". Như vậy sau TV, sản phẩm gia dụng tiếp theo được VinSmart ra mắt là máy lọc không khí. Mình thấy hai model ở đây, có thể sẽ khác nhau về công suất hoạt động, dành cho nhiều diện tích phòng khác nhau.

GR004178.jpg GR004179.jpg
Hai máy lọc không khí sắp ra mắt của Vsmart một chiếc có thiết kế cơ bản và một chiếc hình trụ đứng. Cả hai đều vỏ nhựa hoàn toàn với thông số và nút điều khiển nằm ở trên đỉnh máy, một chiếc trong đó có điều khiển từ xa.
GR004182.jpg Đây là bảng điều khiển của máy lọc không khí Vsmart, các nút đều có tiếng Việt và tiếng Anh rất thuận tiện sử dụng. Thông số nó hiển thị có thể là chất lượng không khí vì mình thấy chữ AQI bên cạnh (Air Quality Index), nhiều máy Nhật hiển thị nhiệt độ, độ ẩm và có thể tùy chỉnh, không rõ máy này như nào. Nhìn kỹ hơn mình thấy có logo WiFi, rất có thể máy được kết nối tới smartphone để điều khiển và hẹn giờ.
Màng lọc nằm phía sau máy, vẫn cơ bản thôi, màng lọc thô để loại bụi bẩn to nhất, rồi tới than hoạt tính, lớp tiếp theo là một lớp xốp mình không rõ chức năng rồi cuối cùng mới tới màng HEPA. Như vậy chiếc máy này hút gió vào từ phía sau và bạn không thể đặt máy sát tường vì hiệu năng lọc không khí sẽ bị ảnh hưởng. Giống các máy của Sharp.

GR004190.jpg GR004191.jpg
Trong khi đó, chiếc máy thứ hai hình trụ đứng, chiếc này có lẽ ở phân khúc cao hơn chiếc kia. Nhiều khả năng máy sẽ lấy gió vào từ hai bên và đẩy không khí sạch lên trên đỉnh, tỏa ra khắp phòng. Trên đỉnh cũng là vị trí màn hình hiển thị và nút chức năng, màn hình to hơn, hiển thị nhiều thông số hơn chiếc kia.

GR004194.jpg GR004195.jpg GR004197.jpg
Đây là chiếc TV 65" mới sắp ra mắt. Anh em ai cần mua 65" thì khoan, đợi sự lựa chọn này ra xem sao nhé.

GR004185.jpg GR004186.jpg GR004187.jpg GR004188.jpg GR004189.jpg
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndta13
CAO CẤP
3 năm
Mình mới dùng mỗi sản phẩm của Vin là con Vsmart Live thôi nên không thể nói chung là cả hệ sinh thái này tốt, nhưng trước hết thấy con điện thoại mình đang dùng tốt là tin tưởng bước đầu rồi, nếu có sản phẩm phù hợp nhu cầu mình sẽ mạnh dạn mua thử nghiệm xem sao
LeNu1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndta13 Đt quá tốt trong tầm giá
@tuan171 Ngân sách của em chỉ có 13tr thôi ạ không lên được con kia. Tầm tiền đó qua LG thì được con nào ổn hả bác
@sskkb live 4 ngon nhé bạn, mih mới mua đc nửa tháng hài lòng lắm, bản 6gb ram....màn đẹp tuy hơi tối thôi....ngon nghẻ.
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fdfdswfwe 13tr bạn lấy được LG 55SM8100, dòng nanocell 2019. Nó tương đương với con 55Q65R của samsung, thiết kế rất đẹp.
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Chưa dùng sản phẩm nào của hệ sinh thái này cả, nhưng không biết họ ra sản phẩm thì có 1 mục đích hay sự liên quan với nhau không nhỉ?!
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@A0kiji Vậy theo bài xiaomi rồi
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr_Khuyen Phát biểu ngu si vô văn hóa, nghe làm biết bạn thèm 2 thứ đó.
@duaxiem Klq nhưng nhìn cái TV lại nhớ đến Asanzo , ko biết dạo này sao rồi
@Mr_Khuyen Hóng bồn cầu mang tên "Mr_Khuyen" cho dễ đi nặng 😏
Lẩucákèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sẽ mua ủng hộ hàng Việt
Dan Son
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngắn gọn là Nếu có được sự lựa chọn khác thì ĐỪNG BAO GIỜ MUA CÁI GÌ CỦA vingroup !!! Vậy thôi
haiquan74
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dan Son Chú là điệp viên của tàu khựa phá hoại sản phẩm quốc nội sao
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ufdb Họ xài hàng họ vì đồ tốt thật chứ không làm lôm côn nhé bác. Muốn người việt dùng hàng việt thì trước hết phải chứng minh được đồ do người việt làm ra phải tốt hơn đồ nhập khẩu.
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@black_chicken đúng rồi bạn, đồ họ tốt vì họ đã trải qua thời gian dài phát triển và đặt chất lượng lên hàng đầu. Và mình tin Vin cũng đang đi theo hướng đó.
@Dan Son phán mà cửi ỉa....haha. tiền méo có đừng ló vào vin bạn ah.
Không có tính năng bù ẩm thì tiết nhỉ? TV 65" còn dảy quá, mỏng tý nữa ngon
@Thạch Xuyên chưa rõ là có không, mình nghĩ là có thôi
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khịa PS5 à ???
conan1907
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bachdoc01 Cái này là tản nhiệt cho PS5 mà!
zeusfly
ĐẠI BÀNG
3 năm
kèm hút hoặc bù ẩm nữa thì ngon
Vsmart biết gãi đúng chỗ đấy 😁
minhduyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
TV có vẻ đẹp đấy 😆
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
Thiết kế đẹp nhỉ, con máy lọc kkhi giá mà ok sẽ quất
caheosg
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà tôi dùng Vsmart Live và xe điện Vinfast , nói chung là ok không có gì phàn nàn. Ủng hộ bác Vượng ra các sản phẩm mới
Đi lên CNXH thành công rồi mọi người ơi
i2Bi
CAO CẤP
3 năm
Xiaomi phiên bản Việt 😁.
@NTN.PF đc như xiaomi đã khá :D
@cuhiep Cái gì cũng phải có bắt đầu nhen Mod, chưa khá từ từ sẽ khá !
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
@NTN.PF Phong cách thiết kết sao bằng xiaomi đc, mà kể ra vin học theo kiểu xiaomi cũng hay
@NTN.PF còn lâu lắm mới đứng được cùng mâm với xiaomi
@NTN.PF riêng về thiết kế là thua Xiaomi rồi, còn những mặt khác phải dùng mới biết
Nhìn vỏ ngoài đẹp và hiện đại, không biết bên trong ra sao, nên có bài review thêm về các tính năng cũng như màng lọc của các máy lọc không khí 😃
@jackychanqn Có lởm cũng bố bảo thèn nào dám viết 😃)
@dunggrap Bao report luôn hén 😃)
hóng nhiều sản phẩm thành hệ sinh thái
Chưa thấy giá cả ra sao, cá nhân mình thích con hình trụ hơn, nhìn hiện đại đẹp hơn
@Hassler Chắc giá rẻ sập sàn đó bác, kinh nghiệm mua đồ Vin của mình cho thấy, hãng mới ra phải khuyến mãi nhiều !
@Vuong Hua Hóng tính kèm ưu đãi cộng điểm vô VinID để kiếm điểm đi siêu thị nữa 😆
@nampd
CAO CẤP
3 năm
bán chưa nhỉ, mình sẽ mua 1 chiếc máy lọc ^^
Mẫu TV hiện tại không thấy quảng cáo mấy nhỉ.
@huygapro Nó bán kèm trong các dự án căn hộ là đủ ăn rồi bác. Vài bữa nữa sẽ có máy lạnh, tủ lạnh, máy giặt...
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huygapro Tv sài ok tui mua cái 50in 6tr2 để tại cửa hàng 1 ngày mở trên 10h nay mấy tháng chả bị gì hình ảnh cũng ok
@obamabiladen Ý là mình không thấy bán bên ngoài. Cũng muốn tìm hiểu thử, lên mấy trang lớn như Tiki, Điện Máy Xanh, Điện Máy Chợ Lớn mà không thấy.
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huygapro Lúc trước mua dmx mà giờ ko thấy bán nữa nên cũng chả biết 🤣, có gọi là tổng đài thì vẫn dc BH 2 năm, chả biết sau luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019