Xin chào anh em, cho mình hỏi giả sử như mình có chiếc xiaomi redmi note 7 sạc đầy 100% sau đó mình
Doanngo
6 thángBình luận: 10
Xin chào anh em, cho mình hỏi giả sử như mình có chiếc xiaomi redmi note 7 sạc đầy 100% sau đó mình tắt nguồn rồi để 2 năm không làm gì cả. Liệu nó có bị chết pin không AE?
hkifan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Chắc chắn là không rồi, máy có làm gì đâu mà chết pin. Để 2 năm chắc còn 15% pin
Cười mặt nồi
chưa thử nên không biết, đoán là không chết pin, nhưng cũng sẽ bị chai
Hên xui. Đồ điện tử nó vậy.
Theo nguyên lý thì pin sạc 100% để 2 năm thì pin sẽ hết theo thời gian vì nếu pin để trong máy thì pin sẽ hết còn tháo pin ra thì hên xui hì hì.
boyplay
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nên sạc 50% rùi rút sẽ tốt hơn
stun
TÍCH CỰC
6 tháng
Theo hãng khuyến cáo thì khi pin ko dùng để ko thì chỉ nên sạc 60% pin, nếu sạc 100% thì pin sẽ bị chai vì bị đầy căng thẳng trong1thời gian dài (lý do ko sạc pin qua đêm) . Đó cũng là lý do khi bạn mua đt mới hoặc thay pin mới ko bao giờ thấy pin đầy.
EndyNobi
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@stun Thời nay có mạch quản lý rồi mà lo sạc qua đêm chai pin à.
NUCErr
TÍCH CỰC
6 tháng
Không nên sạc đầy, chỉ nên sạc khoảng 50-60%, pin chết hay k thì hên xui.
Công nghệ pin hiện nay cho dù không sử dụng, để qua thời gian vẫn bị chai đi. 1 con pin sản xuất năm 2017 đến 2020 mới bỏ vào máy dùng, chưa sạc lần nào nhưng hiêụ suất pin chỉ còn 89%.
Còn về để lâu thì nên sạc tầm 60 70% rồi để, tầm 1 2 tháng vẫn nên kiểm tra sạc lại. Nếu để pin 0% thời gian dài sẽ gây chết cell.
Đi lính huấn luyện 3 tháng song bảo người nhà gửi điện thoại vào mà dùng, sao phải bỏ 2 năm. Kaka

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019