Trên tay Lenovo Smart Clock: đồng hồ có Google Assistant
Didu
8 thángBình luận: 52
Trên tay Lenovo Smart Clock: đồng hồ có Google Assistant
Khi chọn mua đồng hồ đặt trong phòng ngủ, mình rất phân vân không biết chọn loại nào, cái có đèn ngủ hay không (vì trước đó mình dùng một cái của Philips rất đẹp) và những tính năng gì. Sau đó, mình chọn chiếc Lenovo Smart Clock này, nó là một chiếc đồng hồ có báo thức, có Google Assistant, có nghe nhạc Spotify... và một thiết kế nhỏ vừa phải.

Kích thước nhỏ. khiến mình bất ngờ vì khi nhìn hình ảnh trên Internet cứ ngỡ nó cùng cỡ Google Nest nhưng thực tế nhỏ hơn rất nhiều, chiều ngang chỉ khoảng 10cm mà thôi. Toàn bộ mặt ngoài bọc vải sợi mềm và mặt trước là màn hình cảm ứng, có hai microphone, không có camera. Mặt sau lưng có cổng nguồn, nút gạt tắt mic và cổng USB-A để sạc điện thoại hoặc đồng hồ.

Về tính năng, Smart Clock của Lenovo là một đồng hồ nên chủ yếu nó chỉ cho mục đích sử dụng như vậy thôi, mình cũng không nhu cầu gì Google Assistant. Ngoài rất nhiều mặt đồng hồ, có thể tuỳ biến màu sắc, có dùng hình Google Photos làm mặt đồng hồ thì bạn còn có thể nghe nhạc Spotify hoặc YouTube Music với nó, có thể dùng để điều khiển thiết bị Chromecast hoặc điều khiển bật/tắt thiết bị thông minh trong nhà.

Có rất nhiều mặt đồng hồ để chọn và tuỳ biến. Nếu dùng Google Photos bạn cũng có thể chọn một hay nhiều album để làm mặt. Chế độ Dark & Light sẽ cho phép đồng hồ tự chuyển về mặt đen trắng rất đơn giản cho ban đêm, tránh gây ảnh hưởng khi ngủ vì độ sáng cao. Hay với tính năng hẹn giờ, bạn có thể chọn hiệu ứng bật màn hình sáng cho giống ánh sáng mặt trời, tiếc là không chọn bài hát trên Spotify làm nhạc hẹn giờ được. Bạn có thể bấm nút dừng, nói Stop hoặc chạm vào mặt trên của đồng hồ để tắt báo thức. Chiếc đồng hồ này có giá 39,99 USD mình đặt mua từ Amazon.
51 bình luận
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ship về qua dịch vụ trung gian hả bác. Chắc về tay tầm 1tr hơn quá. Mà đồng hồ này ko có tính năng chống shock hả bác ? Chứ theo thói quen chuông reo mà muốn nướng là cầm quăng rầm rầm cho nó tắt rồi ngủ tiếp ấy 😆😆😆
@huaphatduy đập thoải mái b, đừng ném là được 😆)
huankent
ĐẠI BÀNG
8 tháng
độ sáng có vẻ không cao, nhìn hình tối quá
@huankent độ sáng đủ nha bác, sáng do mình chỉnh thôi
Gọi là loa thông minh có màn hình được ko nhỉ?
@vn_ninja cũng được 😁
Su Guang
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Đẹp
Cũng tương tự cái Nest Hub của Google nhỉ nhưng cái này có tùy biến mặt đồng hồ thú vị hơn, ngược lại màn hình nhỏ hơn 😁 Mình đang dùng Nest Hub thì thấy tính năng hiển thị album ảnh Google Photos là giá trị nhất, để ở bàn ăn vừa ăn thỉnh thoảng xem lại ảnh cũ rất vui, không có nó thì không biết bao lâu mới lôi ảnh cũ ra xem.
pikupi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@cunatvechai tạo album riêng để show trên google photo nhé, có tùy chọn album chứ ko phải nó tự động lấy bừa, dễ toang lắm 😆
@cunatvechai Mình tạo 1 album chưa ảnh vợ và 2 đứa con mình thế là "an toàn" 😆))
@Booooozyer Vậy mà b còn đề ko biết bao giờ lôi ảnh cũ ra, ko lấy ảnh cũ cho vào Album sao biết đc 😆
@cunatvechai Google Photos nó có tính năng rất hay là tạo album có thể tự động add ảnh của những người mình muốn vào album đó, sau có ảnh mới của người đó nó cũng tự động add vào mà b.
Chưa hết là bạn có thể share cho người đó, Kiểu như bạn có 1 đứa bạn thỉnh thoảng đi chơi cùng nó thì tạo 1 album toàn ảnh có mặt nó rồi share cho nó. Sau bạn cứ có ảnh có mặt nó là Google Photos lại tự add ảnh vào album, tự động hoàn toàn khỏi phải share, airdrop thủ công 😃
gọi là "trên bàn" thì đúng hơn :p
@hnyuk49 GG home hub có 1 tr7 ngon hơn!
nhưng nghe bảo hư cũng nhiều!
@QuanLyNhaNghi shopee nhiều shop bán còn có 1t4
nonut
CAO CẤP
8 tháng
@QuanLyNhaNghi Mua tại Mỹ và Canada thì Google Home Hub có 1.1tr-1.2tr VNĐ (tùy thuế của từng tỉnh bang). Ngon hơn con này nhiều mà trong khi đó giá tương đương.
@hnyuk49 Mấy cái này cứ màn to mà chơi, để trong nhà cần gì gọn 😁
vothanhthu
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nó mà có Tiếng Việt là ngon rồi !
Viền màn dày quá, nếu loa hay thì mới đáng tiền.
Dày quá 😁 Xấu hơn con Google Nest Hub nữa
ko có pin bác nhỉ? phải cắm nguồn liên tục thì hơi oải
@Rossonero224 smart display để pin làm gì!
@QuanLyNhaNghi Dây dợ cắm bất tiện vl.
@Rossonero224 Pin thì k phải dây dợ để sạc chắc :| Đồ để cố định bác cứ để 1 chỗ đi dây gọn gàng vào là không phải nghĩ đến nó nữa. Suy nghĩ ngược thật 😁
con này VN đang bán 1tr2, smart clock rẻ nhất hiện tại rồi
Một cái loa thông minh có màn hình đồng hồ. Đẹp và chắc chắn! 😉
GD1995
ĐẠI BÀNG
8 tháng
ngon quá
mình nghĩ mua echo show 5 lúc giảm giá còn 45$ thấy hay và tiện hơn nhiều ạ
DYH
TÍCH CỰC
8 tháng
Dùng lap Lenovo xong giờ tự nhiên mê hệ sinh thái Lenovo luôn ta.
Làm bài viết về kinh nghiệm mua hàng từ amazon đi ad ơi
Con này so với Google Home Hub thì sao nhỉ 😁
Togari
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@nguyenquanghieu1511 Nest Hub màn to hơn, thiết kế để phòng khách hoặc phòng bếp, con này tính năng tương tự nhưng chắc để bàn làm việc với phòng ngủ thì hợp

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019