Review Camera xoay 360 độ eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt

dj_chesterfield
14/12/2020 13:5Phản hồi: 15
Review Camera xoay 360 độ eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt
Mình cần lắp 1 camera trong nhà đặt ở phòng khách nên đã tìm hiểu 1 số loại như Google Nest Cam, Arlo, Wyze,… Sau cùng thì chọn eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt bởi giá cả cũng như dựa trên nhu cầu.
Eufy Indoor Cam có 2 loại đang bán nhiều ở VN là Indoor Eufy 2K và Eufy 2K Pan&Tilt (xoay 360). 2 loại này cơ bản khác nhau ở phần xoay 360 và theo dõi chuyển động (bên cạnh ngoại hình, giá và một số ít thông số kỹ thuật).

Set up eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt
Việc set up eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt khá đơn giản. Cần cắm nguồn cho camera, kết nối wifi, tải app. Để lưu trữ video thì có thể mua thêm 1 thẻ nhớ cắm vào hoặc là lưu trữ cloud.

Sử dụng
Đánh giá chung thì eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt gọn, kiểu dạng đẹp, chức năng ok, giá hợp lý. Những tính năng cần có đều có như camera xoay 360 ngang và 96 dọc, theo dõi chuyển động, báo khi có chuyển động (báo notification hoặc mở chuông báo động), đàm thoại 2 chiều, bên cạnh đó có 1 số tính năng như nhận diện người và thú cưng, phát thông báo khi có trẻ em khóc (cho nhà có em bé nhỏ),…

Một số cái còn hơi hạn chế như
Đàm thoại 2 chiều âm thanh nghe còn chưa tốt
Chưa phân biệt được chủ nhà hay không
Tuy nhiên như đã nói với tầm giá và nhu cầu cơ bản thì eufy Indoor Cam 2K Pan & Tilt đáp ứng đủ.

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng quan tâm, cho gửi thêm câu hỏi với các a/c đã từng sử dụng: loại này có treo lên trần được không
@Sing_1975 xin lỗi bạn qua viết bản nháp xong thoát mà nó lại public. Mình mới cập nhật lại thêm. Loại này để trên bàn, treo ngược xuôi đều được nhé (có phụ kiện gắn kèm khi mua camera).
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này độ phân giải bao nhiu bn 2K ?? 1440p cơ á kinh nhể.
Có thể tham khảo thêm mẫu camera Ezviz C6N, Imou A22EP.. của ông lớn TG về tbi an ninh, camera Hikvision, Dahua..
@Đăng Danh 2k bạn nhé. Nếu ko muốn mình có thể chỉnh lại fullhd trong cài đặt.
Nous
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng Mỹ chất lượng cao, giá tốt.
Quanhquanh90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy con này khi có chuyển động cái cổ nó có chạy theo đc không ta :O
@Quanhquanh90 nó xoay theo di chuyển
mr.trandai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con Cam này bác nào dùng rồi cho em xin cảm nhận với ạ! Em định xúc mà chưa được trải nghiệm nên còn phân vân 😁
luan152
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mr.trandai Dùng ngon bác ơi, tích hợp AI nên bắt chuyển động chuẩn không sót cái nào. Có sẵn lựa chọn NAS để lưu ổ cứng mạng nếu muốn, em dùng lưu Synology ổn lắm.
Bên này đang sale chỉ 1250k: https://gucongnghe.com/san-pham/eufy-security-indoor-cam-2k-pan-tilt/
@mr.trandai Vẫn đang xài nhé bác. Rất ổn áp.
Mình mới mua test thử rất ok nhưng mà lại không có nhu cầu lắp vào nhà nữa nên để lại 950k fullbox
luan152
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhnd0709h Giá này quá ngon, chúc bác đi nhanh
bulknick
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khanhnd0709h Con này bạn còn bán ko?
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hàng tốt và giá cũng vẫn tốt mời các bạn tham khảo