#TinhteLookBack: Những món đồ công nghệ mình đã 0 mua trong năm 2020

Nam Air
24/12/2020 15:49Phản hồi: 232
#TinhteLookBack: Những món đồ công nghệ mình đã 0 mua trong năm 2020
Mấy hôm nay xem chia sẻ những món đồ công nghệ đã mua của anh em thấy mlem mlem quá. Khi tìm hiểu một món đồ, chúng ta có khá ít lý do chính đáng để mua nó, nhưng lại có thể tìm ra hàng nghìn nhược điểm đáng chê để từ chối mua. Xin chia sẻ với anh em những món đồ mình đã không mua trong năm 2020.

MacBook Pro M1

Mình đang dùng MacBook Pro 16 2019 chip Core i9, vì chỉ mới mua hơn 1 năm nên máy vẫn còn xài rất tốt và đáp ứng hoàn toàn đầy đủ yêu cầu công việc hiện nay của mình, do đó chưa có lý do hợp lý để mình mua MacBook mới chạy chip M1. Có lẽ chờ thêm 2 đời nữa, mua MacBook Pro M3 là hợp lý.

Để tìm ra những nhược điểm để chê MacBook Pro M1 khiến mình không muốn mua thì giời ơi nhiều lắm lắm. Nào là chỉ mới có bản 13 inch trong khi mình đang xài máy 16 inch, nào là chip chưa tương thích nhiều phần mềm, nào là giá cao, nào là ngoại hình cũ, nào là chưa có 32GB RAM...

Anh em thấy đó, MacBook M1 mới ra đời đầu nên còn nhiều nhược điểm quá. MacBook Pro M1 ư? Thèm vào...

Xem thêm: MacBook Pro M1 on screen được 9 tiếng

iPhone 12 Pro Max

Mình đang dùng 11 Pro Max, chỉ mới qua 1 năm mà Apple chơi ác quá, ra iPhone 12 cấu hình vượt trội 11 Pro Max về mọi mặt luôn, thành ra là họ ngưng luôn dòng iPhone 11 Pro Max, cái máy của mình trở thành đồ cổ (y như iPhone X hồi đó).

Giận tím người. iPhone 12 Pro Max ư? Thèm vào...

Nikon Z6 ii

Mình đang sử dụng máy ảnh mirrorless Z6 của Nikon, dòng này ra đời cũng được hơn 2 năm rồi và mới đây Nikon đã nâng cấp lên Z6ii với nhiều tính năng ngon hơn, UX đã hơn, máy chụp nhanh hơn, mượt hơn. Tuy nhiên hiện tại Nikon Z6 vẫn đủ xài đối với mình, chưa cần phải vội lên Z6 ii.

Quảng cáo

Nikon Z6 ii à? Thèm vào...

Galaxy Z Fold2

Mình có xài thử cái Galaxy Z Fold2 được tầm 1 tháng, thấy rất thích và thú vị, mình cũng có vài bài viết chia sẻ với anh em về kinh nghiệm, thủ thuật của Fold2. Tuy nhiên, Fold2 vẫn còn dễ bị xướt xát màn hình nhiều quá, thôi thì chờ mua luôn Fold3 là đẹp, cũng hên là nếu dùng chung với bao da Sen thì sẽ bảo vệ tốt hơn.

Fold2 à? Thèm vào nhé...

Quảng cáo

Tai nghe AirPods Max

Đẹp, xịn, âm thanh hay cũng không thể cứu rỗi linh hồn của AirPods Max khi nó không có passthrough, tức là không cắm dây lightning to 3.5 để nghe khi hết pin được.

Thèm vào nhé, AirPods Max...

Xe máy mới

Chúng ta có thể thường xuyên đổi laptop, điện thoại mà không ngại chuyện chuyển dữ liệu, nhưng mà mình lại ít thấy đổi xe, mặc dù đổi xe đơn giản hơn nhiều, chỉ cần leo lên xe mới là chạy thôi, không cần phải backup gì cả.

Mình cũng là người ít đổi xe máy và vẫn đang chạy chiếc xe cũ 5 năm tuổi. Xe mới ư? Thèm vào nhé!

Sony PS5

Mặc dù PS5 rất mạnh, load game rất nhanh nhưng mà mình vẫn chưa có ý định nâng cấp từ PS4 Pro lên PS5, đơn giản vì mình không có nhiều thời gian để chơi game trên console (vì tivi bị thằng con giành mất). Mình mới mua 1 cái 3DS cũ để chơi mấy game giả lập của Nintendo, so với console thì máy cầm tay di động và gọn gàng hơn nhiều.

Rảnh rỗi sẽ chia sẻ với anh em các trò vui với Nintendo 3DS. Còn PS5 ư? Thèm vào nhé!

Anh em thấy đó, kể ra các món đã mua thì 5 phút là xong, còn nếu mà liệt kê những món chúng ta không thích nên không mua thì có kể tới Tết cũng không hết. Mời anh em chia sẻ những món đồ mà anh em KHÔNG MUA năm 2020 nhé!
Thèm vào, ư ư ư...

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Porcupinex
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thèm vào...có tiền mua liền
Cười vô mặt
@Porcupinex Ư ư ư...
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@Porcupinex Mod Nam Air ko có gì ngoài điều kiện nhé, Bác ấy chưa thấy phù hợp thôi chứ tiền chưa bao giờ là vấn đề mod Nam Air 😁
@Porcupinex Mod này thiếu gì tiền, chẳng qua là... ko thèm hoy 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@audi)r8 Chính xác, ai chứ Air thì tiền ko thiếu, chẳng qua ko muốn thôi 🤣
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air kimochi
Tất cả các món anh @BAO VIP đã mua, mình đều không mua, thèm vào...
@crazysexycool1981 Đó là mấu chốt của vấn đề. Hịi
@lamtien338 Có tiền gần như mua gì cũng được hết 😁
@crazysexycool1981 Ông cứ nói đúng thôi. Hờ hờ
Thời đại thực dụng nên tiền có giá trị quyết định rất nhiều thứ 😁
Mod thật là vi diệu, 1 mình 1 kiểu, hóng liệt kê các món đã mua cho bá tánh choáng chơi 😁
@crazysexycool1981 Hồi sau sẽ rõ nha
@lamtien338 Chả biết có hồi sau hơm nữa, viết bài 0 mua thì khả năng ko có bài mua mô 😁
@crazysexycool1981 Cứ phải chờ bác ạ.
@lamtien338 Hy vọng là có để tham khảo các món đồ AE tậu, biết đâu có món nào đó hấp dẫn để mình sẵn sàng bỏ tiền ra mua 😎
@crazysexycool1981
Cười vui vẻ
minhieu89
TÍCH CỰC
3 năm
Thèm vàoooo .. ko thấy thèm raaaa
Mày vui tính vãi
@minhieu89 Thì ra ẩn ý của mod là như vậy, trước đọc cứ ngỡ ý là ko thèm 😆
M30
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Hhh
iPhone 12 Pro Max đâu hơn 11 Pro Max về mọi mặt đâu, cụ thể như pin kém hơn, GPU tản nhiệt kém nên nhanh tụt xung hơn, viền kim loại vs mặt kính nhanh trầy xước hơn.
@QXPro Đúng đúng, pin cùi quá nên không thèm 12PM đâu bác, ư ư ư
@QXPro Thấy nhiều người chê mà vẫn ko ít người lao vào mua 😁
M30
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Htai thấy mua iphone 11 là hợp lý về mọi thứ: tài chính (vì giá đúng với giá trị), hiệu năng chẳng khác ip12 là bao, công nghệ ko mới nhất nhưng cũng gần như tôt nhất. Còn ai xú đú cứ đu theo trend mỗi năm cho tới chết vì các hãng công nghệ cứ luôn còn mãi và chúng ra sp nhanh hơn rận đẻ.
@M30 Nếu mình mê iPhone chắc cũng chỉ dừng ở 11 chứ ko lên 12, cảm giác các thứ nâng cấp ở 12 series ko hấp dẫn mình. Trừ khi thật sự dư tiền thì mua về trải nghiệm, còn ko thì nghỉ khoẻ cho đỡ tốn tiền 😄
Đi ngược xu thế hả a 😁
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Đúng “thương hiệu” Nam Air @Nam Air AirBlade14
@burgboy Cám ơn bác nhiều nhé, ư ư
@burgboy Ko ngờ có người vẫn nhớ được tên nick cũ của mod 😁
M30
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Mod nghĩa là gì ấy ơi. Moderator?
@M30 Đúng òi, trước nay đó là cách viết tắt của từ Moderator mà 🤓
hoey4u
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng ko mua mấy món này, vì mình ko có tiền
@hoey4u Có tiền thì cũng mua nhưng ko phải tất cả vì ko phải món nào cũng hợp ý 🤓
Thèm Vào ...............................lắm =)))))
@quangthegtvtk49 Hihi chỉ bác hiểu em. :p
Người ta cho 3 chấm là được òi, chú thêm những 2 tá chấm thế kia là ý gì 😆
daidinh49
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất thích lối hành văn của Nam Air. Thẳng thật nhưng vui vẻ. Like.
@crazysexycool1981 Mod làm j có tiền mua đồ a, tiền hùn vào cho ad mua Taycan rồi 😂
@Hassler Các mod có tâm với lãnh đạo ghê, bảo sao admin có thể tự tin tuyên bố tại vị thêm 50 năm nữa 😆
@crazysexycool1981 Vạn tóe vạn tóe vạn vạn tóe loe 😂
@Hassler Vậy là biết trước kết quả bình chọn mod trong đợt TTBC20 tới đây òi nha 😆
Vậy là tất cả đồ nào không có trong danh sách trên là mua hả?
@lamtien338 Chuẩn òi, chứ nếu mua hết thì số đồ trong list bõ bèn gì 🤣
@crazysexycool1981 Nếu không mua Macbook M1 thì mua Macbook pro
Nếu không mua Iphone 12 Pro Max vì mua iphone 12 Pro
@crazysexycool1981
Yêu quá
@leemanhj916 Cũng chưa hẳn vì vẫn còn nhiều lựa chọn khác nữa, thậm chí là ko cần nâng cấp trong 5 nay hoặc chuyển sang xài đồ của hãng khác, chứ ko nhất thiết cứ phải mua đồ của Applel 😆
Cris Bee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc bài thấy cứ như mod đang hờn cả thế giới ấy
@Cris Bee Chắc bác hiểu lầm gì rồi, ư ư 😔
@Cris Bee Mod đơn giản là ứ thèm hoy 🤣
Ông bác lại chê nho xanh rồi hahaa
zackichun
TÍCH CỰC
3 năm
đọc ko kĩ tưởng sao bác này mua khủng thế,nhìn lại thấy số 0
@zackichun Title chình ình số 0 rồi mà, sao bỏ sót được nhỉ? 😆
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
iPad pro 2020 nữa. Máy gì mà con chip 2 năm trước mà vẫn mạnh kinh hồn, đem được cả lên Mac Mini vẫn chạy MacOS được.
.
iPad Air 2020 nữa. Máy gì mà chả thua Pro bnhieu, kiểu dáng hiện đại, chip A14 còn mạnh hơn cả Pro.
.
Geforce 3060 nữa, card gì tầm trung mà còn mạnh hơn cả card cao cấp năm ngoái. Giá thì chỉ có phân nửa
.
NVX 2021 nữa, xe gì rẻ ngang AB, ra tiệm không bị làm giá, máy mạnh và êm, cốp bự đựng đồ thoải mái, tiết kiệp xăng, kiểu dáng nam tính ngầu lòi,........
.
Huhu, mình không thèm mua
@bhuubao Lại dối lòng òi, vấn đề là có tiền thì sẽ mua phải hơm? 😁
bá đạo 😂
@If you dont mind Lần đầu tiên thấy có mod viết bài than thở 0 thèm mua 😆
kenzitrung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod thẳng thắn thật thà thấy thích 😆😆😆
@kenzitrung Ý mod là "thèm vào" & ko muốn "thèm ra", đọc cẩn thận kẻo hiểu nhầm ý mod 🤣
Béo Lợn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Đúng bạn này auto comment nên ngu. Không hiểu ông ở trên đang trêu dùng toàn th à?!
Có tiền thích công nghệ thì mua sưu tầm cũng được
@bomduc Sưu tầm làm gì, mua để xài ấy chứ, toàn thứ cả đống tiền thế kia, lại toàn các món mới ra, mua về ko xài thì uổng quá 😁
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
Bác thay lòng đổi dạ nhanh quá ha 😁
@Võ Thành Quân Chuẩn bài 😆)) để dành nâng cấp cho sướng bác ạ 🍎
@lamtien338 Do AE hiểu nhầm ý của mod đấy, mod thèm vào mà AE lại hiểu theo hướng ngược lại thì tội cho mod quá 🤣
@crazysexycool1981 Thèm nhưng vào nên thành ra không mua
@lamtien338 🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019