[Hỏi Đáp] IP11 VN/A dùng 2 sim người khác gọi hay bị "thuê bao"

jickjick93
27/12/2020 5:4Phản hồi: 8
[Hỏi Đáp] IP11 VN/A dùng 2 sim người khác gọi hay bị "thuê bao"
Chào các bác
Em đang có dùng 1 chiếc ip11 VN/A dùng 2 sim, 1 sim Viettel (esim), 1 sim vinaphone (sim vật lý)

Nhiều tháng gần đây em hay nhận phản ánh từ mọi người gọi đến số Viettel thường xuyên bị tình trạng thuê bao, em có kiểm tra thì sóng lúc đó vẫn có 4-5 vạch

Sau một thời gian em để ý, khi nào sim Viettel (esim) kia bật Thoại & dữ liệu 4G thì hay bị tình trạng trên, khi chuyển về Thoại & dữ liệu 3G thì rất ít khi bị thuê bao. Như vậy rất bất tiện khi ra ngoài dùng mạng vì sim Viettel của em có đăng ký gói data 2gb/ngày

Em đã có qua trung tâm Viettel đổi 2 lần từ esim về sim vật lý và ngược lại thì tình trạng vẫn như vậy

Để ý điện thoại của người thân cũng dùng ip11 VNA nhưng 2 sim đều Viettel thì không bị tình trạng như trên, nên em đổi thử lắp 2 sim viettel sang máy của em, 1 sim là esim viettel vẫn hay dùng và 1 sim viettel vật lý thay cho sim vinaphone kia thì tình trạng mấy hôm nay theo dõi người khác gọi đến không còn bị thuê bao nữa

Các bác ở đây có ai gặp tình trạng như này chưa, cho em xin cao kiến nhé, để đỡ phải chuyển mạng giữ nguyên số vinaphone về viettel (sim vinaphone em để liên lạc người thân và ngân hàng)
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sakaikunio
TÍCH CỰC
3 năm
Của mình Vinaphone là esim, viettel là sim vật lí, thấy không bị gì!
jickjick93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sakaikunio Vâng tại sim viettel mình hay phải nghe gọi nên cần thiết, sim vina của mình thi thoảng có người gọi không thấy thuê bao khi nào
Mình k dùng esim nên k rõ nó tn, theo mình bạn nên thử bằng cách test thêm các bài khác y như mô tả với sim vn và mobile sẽ dễ tìm nguyên nhân hơn.
jickjick93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@teutamteu Mình không có sim mobile bạn ạ, test được 3 hôm dùng 2 sim viettel thấy không bị thuê bao nữa, chiều nay mình chuyển sim vina chuyển mạng giữ số về viettel rồi
@jickjick93 chúc mừng bạn, cơ mà ở VN dùng esim vẫn ít nên có thể mấy lỗi này các nhà mạng chưa nắm rõ để khắc phục
phuocdh
TÍCH CỰC
3 năm
Tắt VoLTE nhé.
jickjick93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phuocdh Mình đã chuyển hẳn sim Viettel về 3g luôn bạn ạ, tình hình có vẻ khả quan hơn, lâu lâu mới bị “thuê bao”. Mình đổi thành 2 sim viettel trên máy rồi, 3 ngày nay chưa thấy hiện tượng gì
ducdl2
TÍCH CỰC
3 năm
Mình sài 1 esim Viettel và 1 sim vật lý Mobi không hề thấy bị giống bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019