khanh48ctm
ĐẠI BÀNG
Có bác nào xài IP7 đang ở IOS 14.3 mà máy vẫn ngon lành ko? Máy mình trước khi đi làm 90% đến công ty cách 30 phút xe máy còn 45%, bỏ trong túi quần nge ấm ấm 😁. Nhiều khi sạc thì ko tăng mà bị giảm biểu tượng kết nối sạc vẫn có 😃 . Các bác tư vấn em giải pháp phát? ( Mua 12 đang là một option, nhưng e muốn duy trì con máy này :D).
#hỏi đáp#iphone
4
23
Ken Mark
ĐẠI BÀNG
E đang ở bản Dev, 14.4 mà máy có hiện tượng giật nhẹ khi thao tác, đang tìm hiều nguyên nhân. Pin ổn, không nóng máy.
1
HgNĐ
ĐẠI BÀNG
chạm nguồn dẫn tới hao pin, để lâu ko sửa nó chết nguồn nha bạn
0
Chắc có cái gì mềm mềm trong túi quẹt lên nó tưởng ngón tay 🙄
0
Lên có thêm gì trải nghiệm không bro. Tội cái máy vãi.
0
taolahieu
TÍCH CỰC
Các con hàng đã thấy chưa, ios 14 lên là chỉ có vứt máy ko hơn nhé. các xử lý bây h là bán tháo con máy đấy đi và mua lại 1 con y như thế nhưng ios 13. càng thấp càng tốt nhé. Máy đang dùng bình thường lên chi để rồi phải bực. MÌnh đã nói từ lâu rồi, ios mới cái mục đích chính và duy nhất của nó là khiến người dùng phải vứt máy cũ và mua máy mới 😆)
0
do_minh_hung7
ĐẠI BÀNG
tải bản fw về, đưa máy về recovery mod rồi up cho sạch sẽ b ạ. up qua ota nó hay bị lỗi vặt. sim thì đổi phôi sim mới tương thích.
máy mới update thì ngày tắt máy đi 1-2 lần. dùng sau 5-6 ngày sẽ cho hiệu năng tốt nhất.
0
luuthanhtungtt
TÍCH CỰC
Đang dùng iPhone 7 Plus dùng cũng sắp 4 năm rồi. Hồi xưa pin dùng được ngày rưỡi, giờ từ sáng đến chiều tầm 3 giờ là phải sạc. Đặc biệt là để không dùng gì pin cũng tụt rất nhanh. Mới thay pin ở Apple xong chứ không phải dùng lâu pin chai đâu nhé. Không biết máy có bị lỗi gì không. Còn dùng thì vẫn ngon chán có đôi khi hơi lg chút chơi liên quân tốc chiến phà phà nhưng xoắn khoản pin quá
0
gunzok
TÍCH CỰC
Đang tính mua ip6s plus để lên 14 đây 😆
0
kenzitrung
ĐẠI BÀNG
Mình xài 8 plus lỡ lên bản 14.3 tụt pin trầm trọng, tối còn 80% để qua đêm ko xài gì hết pin tự xuống còn 2%. Nói chứ bác thử tắt hết mấy app chạy ngầm bao gồm siri các kiểu thử xem.
Còn giải pháp của mình là lên 12 😆😆😆
0
lạc minh
TÍCH CỰC
Con 7 nhỏ ghẻ lở của tui đã dừng lại ở ios 13.5 thôi, xài êm ru
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019