Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

#Tinhtelookback Những món đồ công nghệ mình đã BÁN trong năm 2020
Rất hay và hữu ích!/6 người
sấm102
4 thángBình luận: 377
#Tinhtelookback Những món đồ công nghệ mình đã BÁN trong năm 2020
Chào anh em, mỗi dịp cuối năm anh em lại xúng xính nhìn lại năm cũ với các món đồ công nghệ mà anh em đã rút hầu bao, những mong sở hữu được em nó. Mình cũng không ngoại lệ, tuy nhiên ngân sách mình dành cho công nghệ trong 1 năm có hạn, mình hay bán lại các món cũ, bù thêm tiền để được sở hữu đồ chơi mới. Bên dưới là các món đồ mà mình đã sang tay các anh em khác trong năm 2020

1. Tai nghe không dây Samsung Galaxy Buds

Mua: 1.750K | Bán: 1.000K
Em này mình mua để đổi từ tai nghe Samsung U flex. Chọn em nó vì true wireless, không dây nhợ lằng nhằng, pin lâu, thiết kế ổn, đeo lâu không đau tai. Còn về chất âm thì anh em đã biết qua các bài đánh giá, với mình nó phù hợp để nghe nhạc, còn hay thì chưa.

2. Tai nghe không dây Samsung Galaxy Buds +

Mua: 3.150K | Bán: 1.500K
Vừa mới tậu em Buds chưa bao lâu thì Buds plus ra đời với hàng loạt cải tiến: pin, mic, kháng nước,... thế là mình lại phải cho ra đi em buds và rước buds+ về, một nâng cấp đáng giá về pin. Em ấy đã đồng hành cùng mình trên nhiều đường chạy, rất bền bỉ. Tuy nhiên điểm yếu vẫn là ở cảm ứng chạm điều khiển. Tay mồ hôi hay mặc áo mưa là loạn xạ và hơn nữa không có chống ồn chủ động (ANC). Và khi Buds live ra mắt, mình đã gả Buds + để rước live về. Đau lòng là hiện tại vẫn chưa hài lòng luôn với buds live. Dự là sang 2021 lại gả em để rước sennheiser momentum true wireless 2.

3. Đế Sạc Không Dây, Hỗ Trợ Sạc Nhanh Partron

Mua: 420K | Bán: 150K

Quảng cáo

Đến với em qua chuyên mục thần thánh mà anh em vẫn hay lui tới mỗi ngày sau 3g chiều, rất nhiều lần Hải đã quay xe, và hôm định mệnh đó, Hải đã không quay xe nữa, Hải đưa đường dẫn lối để mình rước bạn sạc nhanh không dây này về.
Mình chọn ẻm thứ nhất vì thương hiệu Partron, trước đó mình có ấn tượng rất tốt với giá đỡ điện thoại (hoàn thiện tốt, bền, đẹp), thứ hai vì trải nghiệm sạc không dây, mình mua để sạc cho em buds live và iphone XR.
Và mình đã cho ẻm ra đi vì thứ nhất, sạc lâu, nóng máy, đặt thiết bị lên lúc sạc, lúc không, không biết đâu mà lần. Thứ hai, thật sự mình không có nhu cầu sạc không dây vì mình có thói quen vừa sạc vừa cầm điện thoại, nên anh em nào có mua thì cân nhắc. Hiện mình sạc dây bằng củ sạc nhanh 2 cổng A và cáp sạc nhanh bọc dây dù của ZMI. Khá hài lòng về tốc độ và độ hoàn thiện sản phẩm.
de sac.jpeg

4. Ổ Cứng SSD Samsung SM841 128GB

Mua: 800K | Bán: 500K
Mình đến với em vì thương hiệu SAMSUNG và nhu cầu của mình lúc đó là để con trâu già chạy nhanh hơn, phục vụ công việc mình tốt hơn. Nhưng sau 1 thời gian ngắn, ổ 128GB đã không còn đủ để nâng cấp bản Win10, lúc mình nâng cấp báo lỗi không thể cài đặt do không đủ bộ nhớ. Thế là mình đã cho em ra đi với người yêu mới để rước em SSD Lexar NS100 6Gb/s 512GB thay thế. Đang rất hài lòng với em Lexar này, mình săn trên tiki với giá 950K (chính hãng)

5. Xiaomi Redmi Note 8 Pro

Mua: 5.400K | Bán: 5.000K
Em này là smart phone android sau cùng mình sử dụng. Sau em này, mình chuyển hẳn sang ios. Đây là chiếc điện thoại xiaomi mình rất hài lòng, đến giờ ngẫm lại vẫn hài lòng. Đầu tiên là cam trước giọt nước cong lên nhẹ nhàng, không khoét tròn lõm xuống thô kệch, tuy màn chỉ LCD FullHD+ nhưng hiển thị rất ổn, pin trâu (4.500mAh) có hỗ trợ sạc nhanh, camera 64 MP, có hỗ trợ camera macro, thực tế cầm nắm rất đầm tay, rất thích. Tuy nhiên cảm giác (chỉ là cảm giác thôi nhé) càng về sau pin có vẻ chai và hay nóng máy. Nhân lúc giá chưa rớt nên mình cho đi luôn để sang xài iphone.
note 8 pro-2.jpeg
note 8 pro-1.jpeg

6. Máy Đọc Sách Kindle Oasis 2-32gb

Mua: 5.800K | Bán: 5.000K
Đây là máy đọc sách đầu tiên mình mua qua 1 người anh giới thiệu. Trước đó thì mình ấn tượng với hình ảnh 1 cậu em cầm chiếc máy đọc sách có báng cầm, thiết kế mỏng, màn hình rõ nét, đọc cả truyện tranh, chống nước, nhìn rất cool. Thế là sau bao ngày tháng ấp ủ, mình tậu em nó. Nhưng qua trải nghiệm, nằm cầm đọc lâu rất mỏi tay, hơn nữa thời gian đọc không nhiều, giá trị sử dụng thấp trong khi số tiền bỏ ra khá lớn, thế là mình đã cho em ra đi để mua lại 1 máy đọc sách giá mềm hơn, nhẹ hơn nhưng vẫn đẹp (PaperWhite gen 10 – 2019 hay còn gọi là PPW4 - bản 8GB, combo máy và cover da, mình mua tiki 3.053K)
oasis 2.jpeg
Ngoài ra nhân lúc vàng lên, mình còn bán cả mấy lượng…
… Hậu quả là sau khi bán xong không mua lại nổi. Còn anh em thì sao, mời chia sẻ.

Quảng cáo

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

Rất hay và hữu ích!/6 người
Trong năm chả mua dc gì ngoài cọng này thôi con giai 🤣🤣🤣🤣
@NHAN-TS Chắc "thánh cáp" như lão @caffeinezzZ từng gán chứ chi 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Ko, này là em đặt, scroller man 😁
@NHAN-TS 🤣🤣🤣
@crazysexycool1981
Mày vui tính vãi
win 10 càng cập nhật càng nặng. Con ssd 256 không biết trụ được tới bao giờ đây 😔(((((
@Trungsao1987 Chắc hôm nào phải cài lại win, phân vùng lại thật chứ đà này con 256 sợ không đc nổi 1 năm nữa
@FlewOverTheCuckoo'sNest chơi thêm hdd 1TB nữa cho khỏe
Daoket
TÍCH CỰC
4 tháng
@FlewOverTheCuckoo'sNest Ssd128 chỉ để ổ C win vẫn còn hơn nửa. các bác phải vào dọn ổ C đi chứ nhỉ.
@Daoket Dọn ổ C thế nào bạn..
bán ở đâu đấy bác?
@crazysexycool1981 Mua đồ điện tử trên nhattao, nhưng nhà cửa ko hiểu sao trên chotot lại ổn hơn, chắc ăn may 😆
@crazysexycool1981 Nhattao, với chotot cũng giống nhau mà. cơ bản thì hiện tại em thấy ở nhattao ít hàng hơn.
Còn group fb bản chất cũng vậy. cũng như 2 loại kia tức là mua bán giữa người với người mà thôi
@Hassler Hay do trước nay bá tánh vẫn luôn tâm niệm Nhật Tảo là nơi mua bán, trao đổi về cá thứ liên quan đến công nghệ chăng? Còn cái Chợ tốt kia thì tổng hoà đủ các thể loại khác? 🤣
@leemanhj916 Trên các group FB thì chuyên về 1 mảng nào đó, dễ tiếp cận & cũng cụ thể, chi tiết hơn. Cảm giác đi sâu vào 1 loại hàng hoá nào đó nên AE cũng tiện theo dõi 🤓
hay quá =))
@lexcuong Thanks bác
bán đc là ngon đó 😁
@HpDellIBM Thế nào cũng bán được bác ạ, chủ yếu là phí trải nghiệm ít hay nhiều 😆
@NHAN-TS bán online hay bán offline thế bác 😁
@HpDellIBM Offline bác ơi
Bữa trước thấy bài tổng hợp các thứ ko mua của mod @Nam Air, giờ là bài tổng hợp các món đã bán của chú, điệu này khéo sắp tới lại xuất hiện bài tổng hợp các món mua chịu cũng nên 😆
@crazysexycool1981 Dự là bài anh Bảo vip nhiều vote, và ng giàu lại giàu thêm 😆
@NHAN-TS Chưa biết, cái này còn do AE vote mà 😁
@crazysexycool1981 Nếu là em, em cũng vote a Bảo =))
@NHAN-TS 🤣🤣🤣
Mình bán note 10+ và chuyển sang 11 pro max
@Kiên.cp Chuyển hệ à bác
@NHAN-TS Đúng rồi bác. Dùng androi nhiều rồi nên cũng muốn trải nghiệm ios
Chúc mừng đến với chính nghĩa nha, chậm nhưng vẫn còn kịp 😁
Đt xiaomi có giá vậy, mua 5400k bán đc 5000k cơ à
@NHAN-TS Bác có năng khiếu bán hàng đấy
Cười vô mặt
@lamtien338 Em sắp đc mời định giá bán tinhte bác ạ
@NHAN-TS Mua thật, bán thật thì tốt, chứ nhiều người giao dịch gian dối làm mất lòng tin của bá tánh dễ sợ, đến AE giờ mỗi khi được nhắc đến 2 chữ "Chợ Tốt" là hãi hùng lắm òi 😂
@crazysexycool1981 Thiện lành gặp thiện lành anh ơi
Chưa thấy itinhte.vn đăng tin Xiaomi ra mắt Mi 11 bán máy kèm sạc và không sạc ... Nhỉ ?
@trantrungtu Icuu siêng đọc lên là thấy nhé bác.
Kèm sạc nhé cậu nhưng có điều kiện kèm theo.

Điều kiện: trả thêm tiền cục sạc 😌😌😌
@mig29f Chả có điều kiện nào hết, chắc không xem đoạn công bố giá của sự kiện ra mắt 😏
@mig29f No no. Cập nhật lại thông tin nha
Bán kiểu gì mà được giá quá vậy.
@maidng Tại đồ mình xài kĩ nhé bác, còn nguyên hộp, phụ kiện và cả hoá đơn bảo hành
@NHAN-TS Thường tâm lý người mua sẽ thích khi món đồ trong tình trạng Fullbox đúng nghĩa đen, nhất là vụ còn bảo hành. Trước đây mỗi khi mua bất cứ thứ gì, A cũng đều ưu tiên nhân tố này, để đảm bảo hàng hoá có xuất xứ rõ ràng, yên tâm hơn trước khi giao dịch 😎
@crazysexycool1981 Chuấn anh ơi
@NHAN-TS A là vừa là người mua vừa là người bán, dù trong tâm lý của bên nào thì A vẫn thấy hứng thú với các món đồ trong tình trạng kiểu như vậy 😁
Màn fullhd+ nhé mà cũng là con mediatek mở hàng cho đợt sau này khá là ngon 😆.
@supperchym Lúc đầu mình cũng lăn tăn vì con mediatek, nhưng sau xài thì thấy ổn hẳn, ko nhất thiết phải snap mới là đồ ngon
Có bán Bít coi chưa 😆
@blacksun2511 Chắc sắp bác ạ 😃)
Công nhận, mình cũng có Oasis 2, máy đẹp nhưng thật ra trải nghiệm không khác Paper white mấy, pin còn kém hơn. Nhưng đẹp, nên xài 😆))
@mrche_a1 Đúng rồi ạ, mình kết oasis 2 cũng vì nó đẹp, chanh xả
Tính ra bác này bán các món công nghệ (điện thoại, máy đọc sách...) giá cao chứ nhỉ.!
Cứ nghĩ mua xong bước ra cửa là rớt 20-40% giá.!
@BinBon2020 Có vẻ mình có duyên với bán để lên đời nên không lỗ lắm ạ 😆
@BinBon2020 Đồng ý quan điểm của bạn, mình cũng thấy bạn thớt này khá may mắn khi bán được giá thơm đến vậy. Đồ 2nd đã qua sử dụng, dù 2 hay 3 tháng thì chắc chắn sẽ bị mất giá 1 khoản đáng kể, sơ sơ cũng chỉ còn tầm 2/3 giá trị ban đầu 🤓
con điện thoại bán đc giá ngon vậy
@crazysexycool1981 Đang dịch bệnh nên đi đâu ra ngoài cũng phải đeo khẩu trang anh ơi, kể cả lên tinh tế 😆
@NHAN-TS Trong Nam thế thôi, giờ ngoài HN mấy ai đeo khẩu trang mô? 😁
@crazysexycool1981 An toàn là trên hết anh ạ, chứ ko khẩu trang anh em lại rần lên, bảo ko tuân thủ 😆
@NHAN-TS Thường dịch bùng ở mô thì chốn đó sẽ xiết chặt, các địa phương khác cũng có rục rịch đề phòng nhưng ko cảnh giác cao độ như nơi diễn ra dịch 😄
bhuubao
TÍCH CỰC
4 tháng
Ý tưởng hay.
Nếu bác có thêm vài dòng nữa về việc xài món nào để thay thế món đã bán thì hay hơn.
Vài mục có, còn vài mục thì không
@crazysexycool1981 Dài khiếp =))
@NHAN-TS A đọc trọn vẹn đúng nghĩa đen chỉ tốn sơ sơ... 50 phút chứ mấy 😌
@crazysexycool1981 Đấy, ae ai cũng than đâu chỉ mỗi em 😆
@NHAN-TS Chán AE lắm, bao công sức & tâm huyết A đổ vào bài viết 😭
Bán dữ vậy em, không lẽ lại sắp có bài mua sau khi bán, lookback x2 luôn cho hot nè 👍🏼👍🏼😁😁
@crazysexycool1981 Ý tưởng hay đó anh zai
@NHAN-TS Cơ mà điều này chắc khó thành hiện thực, AE rải rác mỗi người 1 nơi thế này chắc chỉ có xài Zoom hoy 🤣
@crazysexycool1981 Vẫn thích ae gặp nhau, ngồi cf nói chuyện tán gẫu anh ạ
@NHAN-TS Điều đó thì chắc chắn òi, vấn đề là quá khó để thực hiện, dù chỉ 1 lần. Giá như AE cùng sống ở 1 địa bàn nào đó thì đơn giản, đằng này mỗi người 1 tỉnh thành, chưa kể thời gian, công việc cũng khó thu xếp hơn. Đến như lão @caffeinezzZ trong SG gióng lên vụ ra HN để giao lưu với A đợt cuối tháng 10 mà đến giờ có thấy tăm hơi mô 🤣
Cả năm chưa bán được gì. Toàn đồ ế
Im lặng đi
Baloobaloo
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@gnuhuuh Ủa mình thấy mấy web đó lớn, tin mua bán quá trời mà sao vậy bác ui ?
@gnuhuuh lên fb có mấy group bán đồng hồ đấy bác, Đăng lên xem.
@Sliner Parker chán lắm bác ui, hồi trước ae chơi đồng hồ tinh tế lắm, giờ toàn ae chơi đồng hồ kinh tế thôi 😔
@Baloobaloo tại mình hok thích á
.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019