Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn khắc phục lỗi camera Nokia 8.3 5G không mở được

Kính Cận 0_0
3/1/2021 10:35Phản hồi: 56
Hướng dẫn khắc phục lỗi camera Nokia 8.3 5G không mở được
Hiện chiếc Nokia 8.3 5G bước qua những ngày đầu năm mới 2021, nhiều anh em trong đó có mình đón nhận tin vui là camera lỗi không thể mở lên được để chụp hình. Sau video và bài chia sẻ trước ở đây, thì mình nhận được nhiều chia sẻ từ anh em và sau khi test thực tế nhiều lần đã ổn nên mình viết chia sẻ để anh em nào đang dùng chiếc Nokia 8.3 5G gặp lỗi camera này có thể xử lý.

Video hướng dẫn

Các bước khắc phục lỗi camera Nokia 8.3 5G như sau:
- Bước 1:
Vào cài đặt - Hệ thống - Ngày và giờ: chọn ngày 1/12/2020 và tắt tự động cập nhật ngày giờ. - Bước 2: Khởi động lại điện thoại - Sau khi điện thoại khởi động lên mở ứng dụng camera xem, nếu đã hoạt động trở lại bình thường - thì bước tiếp theo như trên vào cài đặt - hệ thống - Ngày giờ, chỉnh lại đúng ngày tháng năm hiện tại 2021.

Lưu ý: sau khi thực hiện thành công anh em nhớ không bật tự động cập nhật ngày giờ và không khởi động lại điện thoại. Vậy là xong camera hoạt động bình thường và chờ bản cập nhật vá lỗi sớm từ Nokia Mobile. Nếu anh em đang dùng các dòng máy Nokia Android khác mà gặp lỗi này cũng có thể thử cách như trên nhé. Cảm ơn anh em đã chia sẻ!
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
Bữa tính mua Nokia 8.3 nhưng suy nghĩ đi mua Mi 10T pro kkk
@lucifervnn Ối trời, thấy khen máy ngon lắm ngon vừa mà có cái viền lại ám à, thế thì vứt đi cho rồi.
@Vuducanh0909 Tình trạng chung của màn hình IPS giá rẻ rồi bác ^^
@ruanyoufu Con 10 T Pro chụp low light ổn hok bác? Cho em tí hình vú dụ xem dc hem
ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
@baotam2101 Đây bác tham khảo nhé
Lại nhớ đến cái Y2K thủa nào
Không còn lưu luyến NOKÌA. Hết kiên nhẫn nổi
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
Tốt nhất là đừng mua
Đang sài Nokia 7.2 và thật sự thấy quá tệ
@ZzCapuchino nó cũng là đth tàu thôi mà bạn, hơn là cái mác nokia 😅
Nói chung nên quên Nokia đi, thoi thóp mấy con hàng tàu lởm khởm in chữ Nokia.
@caffeinezzZ tỷ lệ lỗi cao hơn các hãng khác thôi mà bác hihi
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
Đứng sau là mấy ông tàu, máy còn không bằng mấy hãng Xiaomi, Huawei... mua cho ông bà già ở nhà xong tởn không dám mua lại lần 2.
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
NOKIA giờ chỉ ăn mày dĩ vãng. Mấy cái cục gạch cũng không còn bền như trước nữa. Thật sự nếu có cái NOKIA đủ tốt, mình sẵn sàng mua thêm dù đang có NOTE và iPhone đi nữa. Nhưng mãi vẫn chưa có cái nào xứng tầm.
Cận, em đừng viết bài lố nhố như vầy nữa.
@killed Dạ anh là ai ạ? Viết lố nhố là sao anh? Đến anh còn chưa phân rõ đâu là viết chia sẻ với anh em thì sao gọi người khác viết lố nhố?
Ngon
Tội bác kính cận. Giờ vẫn đeo bám 1 tình yêu mù quáng ^^
@lucifervnn Trước khi viết nên hiểu rõ tình yêu mù quán là gì đã? Phải phân biệt được mới nói, mình quan tâm công nghệ và có trên tay được sản phẩm nào đều viết chia sẻ với anh em trên này chứ không chỉ riêng sản phẩm Nokia
@Kính Cận 0_0 sax, nói vậy mà bác cũng nhảy tự ái ghê thế. thôi chúc bác vui vẻ với đam mê ^^
@lucifervnn Vậy thì phải xem lại bạn trước cách bạn dùng từ ngữ thế nào mình tranh luận lại chứ không tự ai, tại sao phải tự ái?
Anh em nào có đọc các bài mình chia sẻ thì đều biết mình đam mê công nghệ nên món nào mình được trên tay đều viết bài chia sẻ trên này. Tự dưng bạn bảo "Giờ vẫn đeo bám 1 tình yêu mù quáng" người ta hỏi lại thì bảo người khác tự ái.
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 năm
@lucifervnn ^^ bật như tôm 😁
@Khoa SE Mình đâu có comment thuộc gì gọi là quá khích đâu đúng ko bác? Mà chủ thớt reply lại ghê quá ^^ ae vui vẻ thoải mái ko thì thôi
Bác này trung thành quá. Mình dùng Nokia 8 mấy ông tinhte quảng cáo rõ hay. Dùng chán bỏ xừ. Mua 10tr dùng một năm bán rẻ 2tr 😂
@lucas_mufc Mình bị lỗi màn con Nokia 8, vẫn kịp thay ở trung tâm bảo hành sau bán luôn 4tr hix
@BlackCat_94 Lỗi lưu ảnh mình cũng bị 😆
@lucas_mufc tụt gia vậy bác ?
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight điện thoại tàu gắn mác Nokia, chất lượng gia công, phần cứng thua các hãng khác của tàu như Hw, xiaomi, ... nên dùng nửa năm thôi bán đã lỗ quá nửa, chứ dùng 1 năm bán giá như cho ấy mà
@lucas_mufc Con nokia 8 dùng y như cục than hồng
Phiền quá nhỉ
hoatongoc
TÍCH CỰC
3 năm
Nokia đến năm 2021 rồi mà vẫn ra cái điện thoại giá đắt hơn cả Samsung nhưng thiết kế, cấu hình, tính năng vẫn chả khá hơn hàng tàu (mà thật ra giờ là tàu làm Nokia còn gì 😃 )
@hoatongoc Cái nào đắt hơn Samsung bạn nhỉ
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@hoatongoc Mấy cửa hàng khác bán giá 8tr5 thôi nha bác.So ra rẻ hơn anh Sam với nhiều đại gia tàu khác ạ
Sao thớt này nhiều cổ nâu vậy ? Chửi Nokia tàu nhưng đi tâng bốc các hãng tàu khác wtf ??
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@magic_stardj Đơn giản tụi kia là tàu thật còn thằng nó kìa tàu mà đi gắn mác phần lan nên chất lượng kém hẳn so vs tụi tàu thật
@Chiến HN nokia tầu ngầm
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight tàu này đáng sợ thật dùng con N7+ nó còn khuyến mãi thêm cái tính năng đơ màn hình
@Chiến HN Ngon kiểu gì mà như thế này ?
Vào mà xem đánh giá xem hoàn hảo như thế nào mà để bị complain nhiều thế ? Chất lượng gia công xách dép SS chưa xong còn đòi tàu thật với tàu giả.
Để đây thôi, ai bảo không ngon kk !
Mấy ông bảo android one mượt ít lỗi vặt đâu rồi nhỉ
Nokia chạy android gốc còn lỗi lên lỗi xuông thì tùy biến chắc không đếm nổi số lỗi
Cảm ơn bạn nhiều, máy mình đúng ngày cuối năm 2020 bị dính lỗi này. giờ thì máy dùng camera bình thường rồi.
Hồn trương ba da hàn thịt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019