Trên tay củ sạc nhỏ công suất sạc 20W của Anker

Chill With Dan
4/1/2021 4:31Phản hồi: 159
Trên tay củ sạc nhỏ công suất sạc 20W của Anker
Trong khi mà hiện tại các hãng như Apple, Xiaomi, Samsung,... đang cắt bớt củ sạc khi bán máy thì bây giờ chúng ta có nhu cầu hơn cho những củ sạc bên thứ 3. Hôm nay mình trên tay củ sạc với kích cỡ rất nhỏ đến từ Anker nhưng lại có công suất sạc lên đến 20W, cùng tham khảo nhé.

Các ưu điểm sau mà mình cảm thấy cục sạc này rất đáng để mua:

• Nhỏ, gọn, nhẹ thuận tiện di chuyển
  • Sạc nhanh PD 20W
  • Công nghệ PowerIQ 3.0 tương thích với giao thức sạc nhanh trên iPhone 12

Thiết kế nhỏ, gọn, đẹp, hiện đại

Thiết kế màu trắng xung quanh trang nhã, trơn láng. Chất liệu bên ngoài bóng nhẹ nhưng không bị bám dấu vân tay. Logo Anker được in vào một mặt của củ sạc khá đơn giản.

Củ sạc có duy nhất một cổng USB-C với kí hiệu IQ nghĩa là công nghệ PowerIQ 3.0.

Công nghệ sạc an toàn, tương thích với giáo thức sạc nhanh trên iPhone 12 Series

Củ sạc này được trang bị 3 công nghệ đặc trưng của Anker gồm: PowerIQ 3.0 – tự động điều chỉnh dòng sạc để tận dụng hết công suất; VoltageBoost – bù lại điện trở cho cáp sạc để giữ tốc độ sạc luôn nhanh nhẹn; cuối cùng là MultiProtect – đảm bảo an toàn cho cả thiết bị sạc và củ sạc.

Củ sạc 20W của Anker rất nhỏ gọn dù có cùng công suất với củ sạc chính hãng của Apple.

Thực tế nó chỉ có kích thước bằng củ sạc 5W của Apple ngày xưa mà thôi nhưng công suất thì lại gấp tới 4 lần.

Quảng cáo

Ngoài ra, hiệu suất sạc mà PowerPort III Nano mang lại là sạc nhanh 50% trong 30 phút đầu cho iPhone 12.

Với công suất này, mình có thể dùng củ sạc này để sạc "chữa cháy" cho những chiếc MacBook Air.

Trải nghiệm test:

Samsung Galaxy S10
4:15: 0%
4:45: 27%

Quảng cáo

5:15: 50%

=> 50% trong 1 tiếng

iPhone 12 Pro bật 4G lúc sạc
5:30: 0%
5:45: 30%
6:01: 50%

=> 50% trong 30p

Một số hình ảnh khác:

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm trước mình cũng mới tậu một cái trên tiki 😃
@Hank239 Mình thích loại sạc 2 cổng thôi, to hơn xíu cũng ok, vì nhiều thiếu bị nên nhiều cổng vẫn ok hơn
Có cục sạc zin xài 2 năm chưa hư
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
@Doan Van Kha iPhone mới không có cục sạc mới phải mua. Chứ có cục sac kèm theo thì đễ chi mua, kkk
@Cu Quốc Tinh Tế Xài ip thấy bất hạnh hơn người đời
@Doan Van Kha Có iphone xài mà than bất hạnh chắc đòi hỏi cao lắm
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
@Doan Van Kha mình cũng muốn bất hạnh lắm đây =))
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang dùng. NGON
@Cu Quốc Tinh Tế 😆 tôi có 5 củ anker từ to đến nhỏ
Gọn đẹp
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Nhỏ gọn
0-50% trong 30p, nhưng
50-100% trong 1h15p 😁
@Dream232 bạn check củ và dây sạc, chứ ipx sạc tầm 1h30 - 1h45 là full rồi
Dream232
TÍCH CỰC
3 năm
@manchirua Do mình mới thay pin Energier chính hãng lun á bạn. Chả hiểu sao
@manchirua Thì mình cũng đang nói về tốc độ sạc đó, tranh thủ sạc tí là có mấy chục %, còn ngồi chờ lên 100 thì mướt vì lúc gần đầy nó sạc cực chậm (cái này thì ai cũng biết)
@toannd87 Chuẩn vãi. Lúc gần đầu là chậm như rùa luôn
với mình chân dẹt (dẹp) cũng là 1 nhược điểm 🙂
@manchirua Mình luôn thích dẹt hơn, chân tròn mau gãy
@SPL Chuẩn, thấy chuẩn dẹt là ngon nhất, tròn mau lỏng vs gãy
@SPL Ôi hay nhỉ.
@tuanhung1433 Chân dẹt cắm ngập luôn cũng rất ôk
alllove_vn
TÍCH CỰC
3 năm
Bung nội thất ra mạch anker rất lộn xộn
@alllove_vn CỦ KHÁC MÌNH KO BIẾT CHỨ CÁI CỦ ANKER POWER LITE 12W bung ra xem mạch mà nhìn rẻ tiền ko chịu đc, giá bán thì trên trời 270k ( mình mua sale rồi còn 179k)
alllove_vn
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen Cong Thao Mấy cái nội thất ngoài apple không nói thì có ravpower hay zendure còn được. Anker thì khiếp. Không hiểu sao làm thương hiệu tốt thế
Evening_Sky
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko liên quan bài viết lắm nhưng cho mình hỏi Anker và Aukey xuất xứ như thế nào? Mình nghe loạn cả lên, lại lười search google. Mong bác nào xếp thêm nếp nhăn giúp não mình với
bomy
CAO CẤP
3 năm
@tancantn Do bạn mua phải hành như shit thật chứ anker lẫn aukey mình xài cũng 3-4 năm rồi có sao đâu
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@autoengine Trc m nhờ đc 1 bạn mua cho
@Evening_Sky tàu nhá. bán nhiều trên amazon, với đc seeder nhiều nên dân chúng tưởng mẽo rồi cuồng
@Evening_Sky Anker là do kỹ sư người TQ trẻ tuổi sáng lập nhưng đc rót vốn bởi nhiều công ty tên tuổi thế giới....anker khỏi bàn của nc nào mà nó chả thua hàng nước nào cả ..chưa nói còn ngon hơn. Aukey của Đức.
Tìm cục tương đương 25W samesung ko ra
Hôm rồi mua sợi cáp 1.8m C-C của Anker mà dùng lởm vãi, mới có 1 tháng mà đã không vào điện.
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iPhonecafe Nó hay bị cháy tiếp điểm ấy. Tui bị mấy cái, cả dây zin theo máy cũng bị chả hiểu sao
@Trungk13n Nói chung hãng này cũng thường thôi. Còn có cu em nói nó dùng củ sạc của anker thì iPhone của nó pin chai rất nhanh ? Ko rõ có đúng không ?
1hoi1chai
TÍCH CỰC
3 năm
@iPhonecafe của mình thì bt. sử dụng củ anker 18W lúc Xr hơn 1,5 năm chưa thấy vấn đề ji. giờ đổi lên 12 nên mua thêm củ 20W của anker
bomy
CAO CẤP
3 năm
@iPhonecafe Thì đem đi đổi cái khác đi bạn. Nó bh đến 18 tháng lầnj mà
@bomy Mua shopee mo biết đổi thế nào bạn ơi. Truy cập link cũ thì SP ko còn nữa 😢
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
3 năm
aukey cũng có cái tương tự
@Đức.Chung bác search thử AUKEY CB-C2 PD 100W nhé. Loại này thấy hỗ trợ PD 100W và tốc độ USB 3.1 nên đắt lòi 😁
Nói thiệt chứ mua Anker rất là thốn tiền cho cáp + củ sạc, thà mua pin dự phòng ko nói. Cọng cáp PD Rav Power chuẩn MFI có 230k trong khi của Anker trên 400k???
Ko hiểu cọng Anker nhét cái gì thần thánh vô.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@c0902765115 có mấy cọng cáp dù của anker mình sài được vài lần thì chập chờn, đc cái cáp 20cm dùng đc lâu lâu, trước thích mấy cáp anker lắm, giờ thấy cũng bình thg, đắt mà ko xịn lắm.
@Daoket Trước mới ra thì còn tốt. Sau nổi tiếng thì cũng dỏm dần.
Mình bị 2 sợi 1 dài 3m đứt ngầm 1 dài 20cm tróc nứt vỏ khi mới xài mấy tháng
@c0902765115 E nghĩ nó là tiền thương hiệu. Nhiều người rẻ quá là ko mua đâu, sợ chất lượng ko đảm bảo 😁
chuẩn này, Aukey, Ugreen, ZMI, xiaomi.... đúng tính chất ngon bổ và rẻ . Anker chỉ được cái thương hiệu thôi, đợt đầu ra thì chất lượng ổn, sau đó cũng lỗi tùm lun hết,
18K
CAO CẤP
3 năm
tôi bỏ Anker lâu rồi các ông ạ. Vừa đắt vừa lởm hơn hãng M khác. Ông nào không tin hôm nào cưa ra xem chất lượng hoàn thiện bên trong coi. Còn cable, bệnh kinh niên cháy 1 chân trong trên đầu đực lightning. Bao năm không fix nổi.
Tạm biệt Anker, gã ngủ quên trên chiến thắng
blade-pro
ĐẠI BÀNG
3 năm
belkin mình chỉ ưng được giây sạc với pin dự phòng . củ sạc củ nó thiết kế xấu và dị quá. còn dây và pin dự phòng thiết kế lại đẹp. còn mophie thiết kế cái gì cũng đẹp nhưng lại không có củ sạc gan
blade-pro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K mình có ngó qua thằng slim z rất đẹp đúng tiêu chí mình . nhưng 1 nhược điểm nó không thể gấp chân nên mình muốn tìm 1 con thiết kế tương tự mà gấp được chân của hãng nào đó chất lượng hơn. tính mình rất kỹ mua 1 lần dùng lâu dài nên không ngại mắc tiền.nhưng tốt mà xấu với mình là cái tội thà mình mua đồ vừa đẹp thương hiệu bình thường mình vẫn sẵn lòng
blade-pro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@s89hd thế con đó có gan 1 và 2 và 3
henryfrance
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K Bác ơi, mophie và belkin có phân phối chính hãng ở vnam ko nhỉ?
Sài ổn ko vậy
Rổ giá thế nào nhỉ?...........Mà ông nào mua cục này về mà lại dùng sach không dây của táo nữa là chết dở này. Không dùng hết công suất của cục sạc không dây.
mod xinh
Hun cái nè
tt2me
TÍCH CỰC
3 năm
sạc cho Mac Ải thì sao bạn?
Nem NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
280k so với Mophie thì sao bạn.
18K
CAO CẤP
3 năm
Thì xách dép mophie. Đợt trong nhăm Broshop tặng kèm khi mua hàng, từ chối nhận 😆
bomy
CAO CẤP
3 năm
@trongnam33 Trên quà tinhte có giảm giá mua sạc mophie còn 199k kìa. Có điều to hơn cục này
Nem NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
M chưa sài củ sạc này nhưng đang sài 1 củ Mophie, trông to hơn củ sạc của dòng S6 1,5 lần. Đang sạc cả Samsung và Iphone vào nhanh phết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019