Facebook thiết kế lại trang Pages mới, cải tiến giao diện và trải nghiệm mới tốt hơn, đơn giản hơn

Pnghuy
7/1/2021 4:5Phản hồi: 25
Facebook thiết kế lại trang Pages mới, cải tiến giao diện và trải nghiệm mới tốt hơn, đơn giản hơn
Hôm nay Facebook đã hính thức làm mới lại trang Pages, dành cho những nhân vật của công chúng và các tổ chức, người sáng tạo nội dung dễ dàng hơn trong công việc xây dựng cộng đồng và các mục tiêu kinh doanh của mình.

Một số thay đổi chính có trong đợt cập nhật này:
  • Thiết kế lại giao diện: Đơn giản hơn và trực quan hơn.
  • Dedicated News Feed: dễ dàng nhận thông tin mới, tham gia các cuộc trò chuyện. theo dõi các trào lưu mới, tăng cường tương tác với fan.
  • Điều hướng dễ dàng giữa trang cá nhân và Pages của những người lập page.
  • Cung cấp quyền cho quản trị viên được chỉ định admin khác truy cập toàn quyền hoặc một số quyền hạn chế.

Trang Pages mới sẽ chủ yếu được Facebook thiết kế tập trung hơn vào followers, giúp họ có thêm những thông tin và cập nhật mới nhất đến từ pages mà họ theo dõi. Tất cả những thay đổi và cải tiến xung quanh Pages đều hướng đến mục tiêu là followers, bây giờ followers sẽ quyết định sự phổ biến của pages đó thông qua những tương tác, không chỉ dựa vào số like như trước đây nữa, và followers sẽ đóng vai trò là người quảng bá page đó đến với những người khác.

Ngoài ra, Facebook còn cải thiện các công cụ dành cho người quản trị page, trao nhiều quyền và thao tác cũng như tracking data trên page của mình quản lý hơn, bao gồm Insights, quảng cáo, nội dụng hoạt động cộng đồng và tin nhắn...

Hiện Facebook mới chỉ tung ra cập nhật này và sẽ cần thời gian vài tháng để có thể cập nhật rộng rãi đến tất cả người dùng. Nếu page của anh em chưa cập nhật được thì cũng không nên nóng vội.

Theo Facebook.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks pạn
Nhìn giao diện gọn và đẹp hơn giao diện cũ nhiều
zkai999
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai bỏ lun ko bao giờ vô fb bằng web như e ko nhỉ
@zkai999 thế ai gọi là bỏ.
bỏ là k dùng luôn.
như mình chỉ dùng mesenger.
Cười ra nước mắt
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@supermanktqd mình hay dùng web vì đỡ quảng cáo và đa dụng hơn
Đỡ rối hơn, cái búiness cũng dỡ tệ
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh theo em
tamdong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toàn vào face bằng trình duyệt
Ko có trang tick xanh nên ko test dc
nó không cho bản premium để khỏi quảng cáo nhỉ, nghĩa là tiền doanh thu quảng cáo trên FB còn cao hơn phí thuê bao hàng tháng như kiểu spotify hay youtube premium. Giờ tin bạn bè thì ít mà quảng cáo, live stream khoe vếu thì nhiều
huongtc
ĐẠI BÀNG
3 năm
bỏ dần facebook đi là tốt đó mọi người ơi
Nghiện và nghiện fb nặng hơn nữa 😆
Và có lẽ thu thập dữ liệu nhiều hơn nữa?
Hay quá
Chuyển sang dùng trình duyệt từ lâu, chỉ chừa duy nhất Messenger để liên lạc với bạn bè
Lâu lắm ko thấy Fb, Mess, Google cập nhật gì cho ios nhỉ?
ngocyen.pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng được. Nhưng tốn time lướt fb mỗi ngày quá
Tnk Biker
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất tiếc mình đã xoá tài khoản cách đây 1 năm
Fb nó lỗi đăng 1 album bị chia thành nhiều ảnh lướt fb kéo 3-4 cái chưa hết cái album nữa cay vl
page web khi nào đổi, nhìn ngu mà lỗi font chữ quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019