#CES21: LG giới thiệu hệ điều hành TV webOS 6.0, remote mới tích hợp chip NFC cho các dòng TV 2021
2 thángBình luận: 119
#CES21: LG giới thiệu hệ điều hành TV webOS 6.0, remote mới tích hợp chip NFC cho các dòng TV 2021
LG vừa giới thiệu webOS 6.0, hệ điều hành do chính hãng này phát triển để chạy trên các TV thông minh đời mới nhất của họ trong năm 2021 này. Phiên bản mới sẽ được tích hợp LG ThinQ AI, trí tuệ nhân tạo này sẽ cho phép hỗ trợ ra lệnh bằng giọng nói với cả Google Assistant và Amazon Alexa, giúp người dùng quản lý và tìm kiếm nội dung trên TV dễ dàng hơn. Ngoài ra remote của các dòng TV LG mới cũng sẽ được tích hợp chip NFC, biến Magic Remote vốn đã tiện lợi nay lại còn đã hơn nữa.

Giao diện webOS 6.0 được thiết kế lại, theo LG sự thay đổi này để đáp ứng chính xác nhu cầu sử dụng của người dùng hơn. Màn hình chính sẽ luôn thay đổi theo thói quen sử dụng và những ứng dụng nào người dùng thường hay mở hay lịch sử xem TV. Tất cả những gợi ý này sẽ được làm to hơn, rõ ràng hơn và trực quan hơn. Magic Explorer, với tiền thân của nó là Magic Link, vốn là một tính năng rất hay trên webOS nay cũng được cập nhật nâng cao hơn khi giúp cung cấp các nội dung liên quan đến những gì đang hiển thị trên TV để người xem có thể khám phá nhiều hơn.

Chủ tịch mảng giải trí gia đình LG Home Entertainment Company, ông Park Hyoung-sei, nói rằng đây là phiên bản cập nhật lớn và quan trọng nhất kể từ khi webOS ra mắt vào năm 2014 tới nay. Họ muốn người dùng được sử dụng các dịch vụ, sản phẩm và công nghệ tốt hơn nữa do chính LG tạo ra.

Nhắc tới TV LG mà không nhắc đến Magic Remote của họ là một thiếu sót. Theo mình đây là chiếc remote thông minh nhất so với tất cả các TV thông minh mà mình từng được trải nghiệm. Như đã nói thì LG cũng nâng cấp thiết kế và tính năng của điều khiển này. Họ sẽ cung cấp thêm nhiều phím truy cập nhanh vào các dịch vụ stream nổi tiếng như Netflix (nút này đã có từ lâu rồi), Prime, Disney+. Đồng thời với việc tích hợp đa dịch vụ ra lệnh giọng nói như LG ThinQ, GG Assistant và Alexa cũng giúp cho việc điều khiển lại dễ dàng hơn bao giờ hết.

Magic Remote giờ có thêm khả năng giao tiếp NFC qua điện thoại, anh em chỉ cần tap nhẹ điện thoại của mình vào remote là sẽ đọc được và thực thi các khả năng truy cập mà anh em mong muốn. Anh em cũng có thể dễ dàng chia sẻ nội dung từ điện thoại sang TV hay ngược lại dễ dàng hơn.

Tất cả các TV có tích hợp webOS 6.0 và Magic Remote mới sẽ được LG giới thiệu tại sự kiện CES 21 vào ngày 11 tháng 1 tới này.
Theo LG
Đang muốn đổi con TV LG từ 2019. Hóng con 2021
@tuanokvt mới có hơn 1 năm . sao đổi thế
@tuanvaman Đang tính đầu tư làm cái google Home. Kết hợp với tivi LG cũng khá ổn.
@tuanokvt E cũng đang xài TV OLED có GGA đây, cũng điều khiển mọi thứ đc luôn, nhưng các nhân thấy k tiện vì phải cầm remote lên bấm micro nói, trong phòng có cục GG Nest tiện hơn.
@tuanokvt Sao bác ko dùng TV box? 😁
tv đời 2020 ko nâng cấp dc. bùn nhỉ
thất bại toàn tập rồi, lũ Android TV đc nâng cấp 2-3 đời lận kìa, giờ còn có thêm trò nâng bản vá riêng khi hết đc nâng OS với update phần mềm tách riêng OS nữa, LG ko nâng cấp đc 1 đời OS thì quá lo ngại 😔
@Chameleon. chỉ có SONY chịu khó update chứ LG SS thì never
@max-20091 W800C 2015 được update lên Android TV 8 từ lúc ra mắt là Android 5
Dòng E 2017 thì lên đc Android TV 9 rồi
mình cũng có 2 con y chang như bạn 😃
xui là con W800C nó xài ATV1 tới hồi lên 8 bị lỗi lặt vặt khó chịu chút + hơi giật.
Hóng tv 888 mới mua đc update. Thích webos
@vankhoadesign WebOS 2.0 (2015) của em còn có đồng hồ mà 5.0 của bác lại ko có à, vô lý nhỉ?
zphatptz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Flirtflock Thì ra là vậy thanks bạn.
@BlackCat_94 nhưng phiên bản Webos của thím vẫn mãi là 4.0 thôi 😆
không bao giờ có UI giống WebOS 4.5 trên TV 2019 hay 5.0 trên TV 2020
@causelove94 umh bạn từ webos 4.0 đến 5.0 là ko còn đồng hồ nữa 😔
Cái hệ điều hành này mua của Palm sao LG không làm nó cho cả điện thoại nhỉ? Càng đông càng vui chứ sợ gì Android với Ios.
@dlv.thickgame Đt Android LG khó khăn rồi, Bác kêu làm thêm cái kia lại phải đổ thêm đống tiền thu hút nhà phát triển ứng dụng. Canh bạc này viễn cảnh.hết mảng mobile của LG lun đó bác. Mặc dù phát triển trên đt là chung với tivi nhưng mấy ai sài cái ứng dụng trên tivi đó nhiều bằng đt đâu.....
@dlv.thickgame Nhắc đến nhớ webos dùng cũng đã thật, hơi phí là nó không được phát triển thêm.
@flower_cutter Một thời mơ mộng mất em Palm này mà chưa được dùng nó đã bán cmnr. Hình như qua tay 1 thằng nữa sau đó mới về LG. May về LG nó mới có tý tương lai chứ lại như ông Nokia symbia thì cũng chán.
@dlv.thickgame Qua tay HP thì phải
@dlv.thickgame Cái hệ điều hành này của Palm sau đó HP mua lại làm ra con Tab chạy webos cùi bắp, cấu hình tab đó thì ngon nhưng khi chạy web os thì giật & lag, đến khi mod được bản android lên con tab đó thì lại mượt. Mình mua một con về dùng rồi quyết định cài luôn android cho nó
Ngon nhể
alphi
TÍCH CỰC
2 tháng
Nói rất nhiều nhưng tóm gọn lại chẳng dc bao nhiêu.
Ngon thế, hóng bản update ghê
Tivi LG thích nhất cái remote magic
Cười vô mặt
Hóng
thealley
TÍCH CỰC
2 tháng
TV LG vẫn ngon nhất.
ptc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Gom tiền thôi ae!
Phải nói là trong các SmartTV thì trải nghiệm dùng Web-OS là dễ dùng và mượt mà nhất. Ì ạch nhất chắc là Android TV. Ban đầu mình dùng thử 1 số con của TCL, Asanzo, Vsmart cứ nghĩ rằng đó là TV lởm nên dùng cứ lag lag thao tác, nhưng hóa ra Sony cũng bị hoài. Một lần Tivi Sony mất sạch tiếng (tiếng bấm điều khiển vẫn có) gọi tổng đài nó hướng dẫn thao tác mà cứ đơ liên tục.
@vanlinh2905 Con TV dở quẻ đốt gần 30p tâm sự với em tổng đài của mình là 2020 đây, mới mua vài tháng luôn.
@caothudeche bác dùng androdi tv mà dùng mấy hãng này thì lag đúng rùi TCL, Asanzo, Vsmart 😁 chơi sony cao cấp xem lag ko.
@vankhoadesign Đọc kỹ comment của mình đi. Mình dùng qua hầu hết các hãng TV, hãng nào cũng có lúc giật lag trong thao tác điều khiển, nhưng nhiều nhất là Android TV.
@caothudeche mình đọc nên mới nói là sony dòng cao cấp đó bạn
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cũng đang định đổi tivi LG hay quá ráng đợi thêm tý nó ra mắt vậy
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mấy đời sau ko bít sao chứ e sài 2 đời Magic Remote đầu tốn pin như quỷ. giờ vào nhìn giá vẫn chát hơn 500k,
Chung hoàn cảnh, cứ thay pin Energizer cho nó 2 cục hoài luôn.
gabriel99
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@peterh Mình dùng thì gần 1 năm mới hết pin. Cỡ pin Energizer là rồi xịn đó. Đừng mua pin Con Ó.
Mẹo: sau khi kết nối, tháo pin ra hết rồi lắp lại, bao xài lâu.
edios
TÍCH CỰC
2 tháng
@nguyenha11 mình mới mua trên tiki hqua 390k nè b 😁
@gabriel99 Có vụ đó nữa hả!
@nguyenha11 remote vs chuột ko dây . .. mua pin phải mua loại pin xịn cặp mấy chục nghìn. đừng mua loại pin rẻ rẻ như toshiba xanh xanh dùng mau hết lắm 😁
Các bác cho em hỏi cái con WEB OS này có cài cái IPTV nào chạy ngon không ạ, em đang dùng cái LG TV đời stupid cắm apple TV chạy IPTV đang nuột, muốn nâng lên cái 4k mà lăn tăn quá
@Flirtflock Bác cho em cái tên vs
nguyens
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@trungduca8vn lên kho app tải SSIPTV
@spetsnaz GRU SS IPTV hoặc Smart IPTV nhé bác ,
@Flirtflock Cái đó nó có thu phí tháng ko bạn
Coi giá rổ thế nào.
WEB OS xài như hạch. phải ghép đôi với anroi box mới ngon đc
@Giàng A Lúa chuẩn bác ạ
gabriel99
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@con gi de mat Mình lúc trước có dùng cái Android Box, mà cũng chậm lắm, mua cũng triệu bạc. Không biết cái bạn dùng là cái nào, cho mình cái tên với.
gamebits
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@con gi de mat H còn dùng android box,chậm và khó điều khiển bm ra
@gabriel99 Đang tính lấy con himedia cũng ngon.Vì mình dùng androi tv sony thấy ngon hơn con LG 65IN 4K chạy web os nhiều đang dùng để phòng khách
HVT
TÍCH CỰC
2 tháng
Sặc, đang định đổi tivi đời tống, kiểu này chắc chờ thêm 1 năm nữa quá,hix
@HVT Đổi đi còn chờ gì nữa LG là ngon rồi
webos của LG khá ngon. với mình cũng ngang ngửa với android TV
JNG
TÍCH CỰC
2 tháng
@leemanhj916 ko cài dc smart youtube và Kodi là coi như vứt 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019