#CES21: Sony ra mắt 2 mẫu loa với khả năng trình diễn âm thanh 360 Reality Audio

Knah
9/1/2021 1:58Phản hồi: 48
#CES21: Sony ra mắt 2 mẫu loa với khả năng trình diễn âm thanh 360 Reality Audio
Sony hôm nay đã chính thức giới thiệu 2 mẫu loa mới nhất của mình: SRS-RA5000SRS-RA3000. Đây là 2 mẫu loa có khả năng trình diễn đầy đủ các file âm thanh với công nghệ 360 Reality Audio tất nhiên cũng của Sony. Như vậy sau một thời gian nhá hàng, Sony cũng đã chính thức đưa sản phẩm này đến tay người dùng.

SRS-RA5000 được trang bị tổng cộng đến 7 củ loa bao gồm 3 củ loa 46mm hướng lên trần ( nhằm tái tạo âm thanh vòm, tạo hiệu ứng bao phủ phòng), 3 loa mid 46mm và 1 loa sub 70mm. Sản phẩm có mức giá 500 Bảng ~ 16tr VNĐ

SRS-RA3000 có giá rẻ hơn, được trang bị 2 loa Tweeter 17mm, 1 loa Full-range 80mm và 2 màn rung thụ động 103 x 37 (mm). Sản phẩm có mức giá 280 Bảng ~ 9tr VNĐ.

Cả 2 đều hỗ trợ kết nối Wi-fi, bluetooth. Ngoài ra, Sony còn trang bị Spotify Connect lẫn Chromecast build in để có thể dễ dàng stream các nội dung từ phim cho đến nhạc. Để thưởng thức âm thanh 360 từ, ae cũng cần phải đăng ký các dịch vụ stream nhạc như Amazon Music HD, Dezeer hay Tidal,…
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này có vẻ hấp dẫn quá mà phải cắm điện 😔
Sony từ dòng X55 có hi-res về sau toàn làm loa di động loại thiên bass, nghe ko hợp :(
Hàn phi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vodanhdaisu Hề hề..Mình vừa mua đc e srs x99..Vừa hiếm vừa chất
abc261181
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vodanhdaisu Mình vẫn dùng cặp HG1 4 năm rồi vẫn đã
Đạt_be
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuyen_kientruc2013 em xem video của bác qua con soundbar SS của em mà thấy đã quá, ko biết do mic thu tốt hay loa em nhỉ

cảm ơn bác đã reviews bộ loa em ao ước
@Đạt_be Loa hi-res của Sony nghe chất lượng, míc thu video cũng tốt.
Tò mò cái khả năng chơi nhạc 360 độ ghê. Hy vọng được xem mod làm cái review chi tiết về công nghệ này.
@Bandiosym Công nhận. Mình cũng thắc mắc là tại sao chỉ có 1 loa ở một chỗ lại mô phỏng được âm thanh 3D giống như dàn 7.1 setup loa tứ phía đầy đủ trên dưới trong phòng.
nicoben
ĐẠI BÀNG
3 năm
Củ loa đẹp, và dành cho những người ko có gì ngoài Điều kiện,
Ngầu đấy
Nhìn phê thiệt chứ
tungtha74
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon nhỉ
Đẹp phết, loa sony dễ nghe
Con loa này hấp dẫn thế
Nghe như vậy thì âm hình sân khấu nó kiểu gì hay là ảo lòi kèn??
Thiết kế nhìn dị dị
Eazy
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn đang còn xài con SRS-X77 thần thánh
Bản thân mình không đánh giá cao các loại loa và tai nghe của Sony cho lắm, quá nhiều Bass và rất tối
Nghe chắc đã tai
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Con này chắc nghe hay dành cho phòng có diện tích từ 30m2 quá
hiepsicoi
TÍCH CỰC
3 năm
Có bạn nào biết chỗ thay pin loa di động không? Xài 2 con của Sony, giờ pin tạch rồi nhưng gọi Sony không chịu thay, trả phí cũng không thay. Không lẽ mua mấy triệu vì chai pin mà bỏ?
Tue Land
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiepsicoi Tôi ko biết, nhưng muốn khám phá. Bác bán lại tôi đc ko?
Mắc quá
Kinh vãi
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn cũng đẹp đó
songtu1306
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn đẹp đó nhưng k biết giá sao
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG