Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mở hộp Xiaomi Mi 11: bỏ củ sạc nhưng vẫn còn ốp silicon

Didu
9/1/2021 2:0Phản hồi: 199
Mở hộp Xiaomi Mi 11: bỏ củ sạc nhưng vẫn còn ốp silicon
Mi 11 là một chiếc máy khá đặc biệt khi nó là điện thoại đầu tiên bán ra với Snapdragon 888 và cũng bỏ đi củ sạc như dòng iPhone 12. Tuy bỏ đi tai nghe, củ sạc, cáp sạc nhưng Xiaomi vẫn tặng người dùng ốp dẻo silicon, mình nghĩ đây mới là thứ mà Xiaomi hay các hãng điện thoại Trung Quốc cần bỏ đi khỏi hộp máy.

Mời thảo luận thêm tại bài liên quan: Nếu bạn mua Xiaomi Mi 11: bạn có lấy sạc không?, bấm vào xem

Hộp đựng Mi 11 khá mỏng và nhỏ gọn chứ không nhiều thành phần như xưa, so với hộp iPhone 12 Pro Max thì vẫn to hơn kha khá do Xiaomi không tối ưu cách đóng gói và có thêm phụ kiện bên trong. Chúng ta có máy, ốp dẻo và sách giới thiệu trong hộp khi mua máy.

Thiết kế của Mi 11 không nổi bật, nó vẫn là hai mặt kính cong ôm sát vào viền bóng. Kính sau là kính mờ nhưng khá bám vân tay và bám bẩn, kính trước là Gorilla Victus mới nhất của Corning Glass. Máy có camera khoét lỗ trái, màn hình 2k kích thước 6"8 khá là to. Màn hình này vẫn cong ở hai cạnh, dù 4 viền bezel được làm đều nhau nhưng do cong ở hai bên nên có cảm giác 4 góc màn hình bo không tương xứng với góc bo của cạnh máy.

Nổi bật ở mặt lưng là cụm camera 108MP được xếp chồng lên nhau. Thay vì các ống kính này nằm cùng mặt phẳng thì Xiaomi xếp chúng theo từng lớp. Từ mặt lưng đi lên sẽ có lớp đầu tiên là đèn flash và cảm biến, sau đó tới lớp thứ hai là camera siêu rộng và cuối cùng mới là camera chính 108MP. Camera chính được làm nổi bật với viền màu bạc trong khi những cái còn lại là màu đen.

Máy có chip xử lý Snapdragon 888, RAM 8GB và bộ nhớ trong 128GB cũng như pin 4600mAh, Android 11. Có nhiều thông tin bàn tán về hiệu năng và nhiệt độ của con chip rất mới này nhưng tiếc là mình không thử được nhiều. Khi có máy bọn mình sẽ làm kỹ hơn.

Cảm ơn cửa hàng Điện Thoại Hay đã cho mình mượn chiếc máy này.

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yokel
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng trùm cuối Mi 11 ultra
@ngoinhala sao ko làm màu đen nhỉ, làm trong suốt một thời gian sau đổi màu
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngoinhala Đúng rồi. Mình cũng đã thử. Nó tương đối cứng chứ không dẻo mà cũng lâu đổi màu hơn. Thật sự khi mua máy ai cũng muốn nâng niu bảo vệ nó ngay chứ không muốn mất thời gian đi mua. Nếu là mình thì thà kèm cái ốp trong hộp còn ngon hơn cái tai nghe
@Nam c0i em cũng thế đổi cái tai nghe thành cái ốp tặng kèm là hợp lý nhất
hunhun
TÍCH CỰC
3 năm
@ngoinhala Kể ra có màu khác thì ngon, ốp trong suốt xài 1 thời gian là bị ố vàng
đẹp quá, hiệu năng tuyệt vời ,không hổ danh là xiaomi
Nhìn cũng ko đến nỗi nào
@tyhn Ghét mỗi cụm cam, mặt trướv đẹp
Cái ốp mới thực sự k cần thiết 😆
@JoseyHan bác nhầm rồi. cái ốp cần thiết vl
Bài review này mới là cái ko cần thiết! =)))
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Didu Mình dùng 2 năm, nó cũng nát bét, nhưng mình kệ cmn. Máy giờ thiết kế mỏng, vát tròn là chính, nên cầm cảm giác nó ko chắc chắn, ốp mua ngoài toàn dày cộp nên dùng ốp đi kèm.
VCSELD
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lonelydra thế bạn đang ở nước mình hay nước tàu mà chê cái ốp đó vô dụng
thứ nhất không phải lúc nào cũng có ốp đẹp liền ngay đc, thời gian đó có cái ốp free thì vớ ra xài thôi. ốp free là ốp trong suốt nên rất trung tính, phù hợp với tất cả mọi người
mà quan trọng hơn là thói quen chả ai mua ốp trước khi mua đt cả.
bạn thử check với bản thân mình trước đi
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@Didu Mình thường dùng ốp tầm 50k, rơi rớt vẫn bảo vệ tốt, tầm 1 năm là thay, có vẻ cũng ko bảo vệ môi trường lắm, mà có thể tái chế đc đúng ko nhỉ :v
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
Cụm cam nhìn dễ thương đó chứ
Rẻ tiền
Cười vô mặt
@luker Đắt chứ ko rẻ nhé, vì đâu có nhiều mà rẻ.
@caffeinezzZ
Anh theo em
phuong90bkdn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Sơn math Chính xác. To tuổi mà còm ngu và anti các smartphone khác 1 cách mù quáng thì thua cả thằng cháu cấp 2 của t
Miqua1710
ĐẠI BÀNG
3 năm
mục đích của bảo vệ môi trường là tránh lãng phí. Rẻ tiền cũng là 1 loại bảo vệ môi trường mà, nên khuyến khích. Còn bài viết đó cũng như topic này cũng rẻ tiền hơn vì cái ốp bỏ tiền mua đt mới có chứ cái này mình xem free!
Hun cái nè
Lưng camera, khung viền, bo màn hình, cổng sạc mic loa
trông cực kỳ rẻ tiền, lệch lạc chả ra thể thống gì
này mà đưa cu hiệp chắc ảnh dùng làm cục phát wifi
@tientran517 Muốn cấu hình cao,hoàn thiện ngon như apple và samsung thì không có giá rẻ đâu b. Chấp nhận đánh đổi thôi
@tientran517 Trong này chỉ itinhte là ko chê thôi nhỉ
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anh cô đơn Bọn này thì chỉ iPhone là đẹp nhất thôi, xấu đến mấy thì nó cũng đều có lý do cả nhé, nên ko thể gọi chỗ đó là xấu đc. Các hãng khác, đặc biệt là Tàu thì auto xấu vs rẻ tiền hết 😆))
@tientran517 Thế nó có phải là con đt đắt tiền k mà đem vào so sánh??
Xiaomi chắc ko mua gói QC của tinhte nhỉ 😆
@Devil May Cry 91 Tiền đâu mà mua
@Devil May Cry 91 gói luxury đắt vậy mấy ai đủ tiền mua bác âi
@Newkhoavu Ai nói chuyện ăn gì uống gì đâu cháu bé à.
adsene
TÍCH CỰC
3 năm
Sách hướng dẫn sử dụng là thứ đánh bỏ nhất
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adsene Bỏ luôn cái điện thoại.
icklad
TÍCH CỰC
3 năm
@adsene Tôi mua xe tăng,máy bay nó ko có sách HDSD nhưng vẫn có cách nạp nhiên liệu và khởi động trên vỏ nhé.
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@adsene cái này ko bỏ được. cùng lắm hướng dẫn sử dụng nạp vô luôn máy. và kèm 1 tờ giấy hướng dẫn cách khởi động và cách dọc hdsd bản mềm.
rednick
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adsene Có thể bỏ sách hướng dẫn, và có thể down lại trên app hay web của hãng nếu cần.
Đẹp phết
Đc review ng review ko ? Tệ
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@Jojolonelycat Mang tiếng review mở hộp mà toàn chê. Thật sự rất tệ
@ChipHero ủa vậy mở hộp là phải khen hả bạn?
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@Didu Bạn chê và bạn bê cái iphone vào thấy nó kệch cỡm vãi ra
tubuzi
ĐẠI BÀNG
3 năm
công tâm mà nói bài này toàn chê mì xào 😆 nâng bi apple hơi nhiều
@tubuzi Phán đúng rồi. Mình fan Apple mà buồn chả nói nổi. Review cái Mi 11 mà cố tình khoe iP 12 Pro Max như đúng rồi. Cái ốp lưng dẻo mới là cái cần thiết để bảo vệ một cái flagship, chứ không phải rẻ tiền. Còn nhớ Apple ra luôn cái ốp lưng tổ ong dị hợm. Phê phán chuyện nguỵ biện bảo vệ môi trường thì nên lấy cục sạc ra so đo phê phán, vì cục sạc là chuẩn chung ai cũng có sẵn vài 3 cái. Còn ốp lưng thì cá biệt nha, ốp máy nào xài máy đó. Không thể nào lấy ốp lưng iP12 ra ốp cho Mi11, và ngược lại. Nhưng cục sạc máy nào thì vẫn sạc được cho nhau. Bởi vậy, dìm hành XiaoMi hay nâng bi Apple thì cũng phải có não và công tâm. Thân!
Học theo à
tặng ốp silicon hay mà, mình thấy đa số người tiêu dùng bt mua đt đều xài ốp. Hay do iphone ko tặng kèm ốp + bán ốp giá cao nên giờ mod muốn xiaomi cũng vậy?
@nhtphuc làm thế thì cái đám mod min lại chê là ăn theo apple ngay 😆)
lươn lẹo thế nào bằng mod tinh tế được haha
hungp2104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhtphuc Bạn nói nhỏ thôi ko có người lại thấy nhục mặt 😃
ides
CAO CẤP
3 năm
Bài nhạt toẹt ;)
Kiểu như cay cú vụ mì xào khịa táo nên viết bài này rồi moi móc những cái nhỏ nhặt ra để hạ bệ mì xào và nâng bi táo .
Itinhte
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@ides Mở hộp thì chỉ thế thôi bác, có phải review đâu mà chi tiết 😁
ides
CAO CẤP
3 năm
@traneupcqk Đúng vậy. Nhưng mở hộp thì cũng đôi lời cảm nhận, nhận xét sơ sơ 1 cái 1 chút chứ. Có phải bài review chi tiết đâu nhưng mà nó quá nhạt 😆
Bỏ củ còn bao
Cụm cam ko được sang, nhưng cũng đỡ thổ tả hơn Galaxy S21
mrHz
CAO CẤP
3 năm
Huawei bị đàn áp và Xiaomi chớp lấy cơ hội để đưa thương hiệu mình lên 1 tầm cao mới, SS nếu dính vào pháp luật mà đi lệch đường ray thì sẽ còn cuộc đua giữa Apple vs Tàu. Nhưng mình thì vẫn chọn Sony

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019