#TinhTeLookBack: Tai nghe chống ồn Bose QC20 sau gần 2 năm chinh chiến

phamdungitc
9/1/2021 3:57Phản hồi: 33
#TinhTeLookBack: Tai nghe chống ồn Bose QC20 sau gần 2 năm chinh chiến
Hôm nay mình cũng muốn được chia sẻ một món đồ đã theo mình gần 2 năm trời, nó như vật bất ly thân mỗi ngày đó chính là con tai nghe chống ồn Bose QC20. Đây là chiếc tai nghe chống ồn có dây, thoạt đầu nhìn qua thì nó cũng khá kỳ quặc bởi nó có một cái cục hình chữ nhật bí ẩn, thực ra đó chính là cục pin để nuôi chức năng chống ồn chủ động của Bose.

Mình đã mua nó ở bên chổ Xuân Vũ, có 2 loại tai nghe Bose QC20, một loại dùng cho iPhone, còn một loại dùng cho android, mình chọn mua loại cho android. Không hiểu sao đợt đó nó giảm giá 50% chỉ còn 3 triệu thôi, giá bán gốc của nó là 6 triệu, giờ giá nó vẫn vậy. Nó sử dụng jack 3.5 trong khi mình sử dụng con điện thoại google pixel 3XL vậy nên phải mua thêm một các đầu chuyển usb type C cho nó (giá tầm 200k ở FPT).

Về chức năng chống ồn của em nó, theo mình đánh giá là rất tốt, mình thì ở Đà Nẵng mà nơi làm của mình thì tận ngoài Lăng Cô - Huế nên mình đi làm bằng xe bus đưa đón nhân viên đi mỗi chiều tầm 60Km tương đương 1 tiếng 20 phút đồng hồ quả thật là một quãng đường dài mệt mỏi nếu không có trợ giúp của em này. Khả năng chống ồn triệt tiêu tầm 80% âm thanh bên ngoài, vẫn cho tiếng nói chuyện của người xung quanh lọt vào còn những âm thanh khác thì hầu như nó lược bỏ khá tốt. Tuy nhiên đôi lúc ngồi trên xe bus nó thỉnh thoảng có âm thanh lùng bùng khá là khó chịu, đôi khi lại là tiếng lóc cóc, tuỳ loại xe bus mình đi nữa, loại 50 chổ ngồi thì nó không xuất hiện âm thanh đó còn xe 29 chổ ngồi thì thỉnh thoảng có hihi thiệt là kỳ quoặc thay. Mình đã có đợt mang đi bảo hành nhưng bên đó bảo không có lỗi lầm gì, nhưng mình nghĩ chắc là nó lỗi thì nó mới giảm giá 50% chứ.. haizz...

Thời lượng pin: Nó sử dụng cổng sạc micro usb cũ nên phải trang bị cho em nó thêm một cục sạc nữa. Nói chung thời lượng pin khá ổn, mỗi ngày mình đi làm ngồi trên xe tầm 3 tiếng đồng hồ, đi suốt 5 ngày/tuần mà mỗi tuần chỉ sạc có 1 lần thôi, sạc tầm 2 tiếng là đầy.

Âm thanh: Âm thanh của Bose thì khá tuyệt, ấm áp và đặc biệt là tiếng bass nghe cực phê. Mình thường xem netflix hoặc nghe nhạc spotify thì thấy âm thanh khá là ok đối với mình.

Đây là hình ảnh sau gần 2 năm sử dụng, nó tiều tuỵ hơn xưa nhiều.

Đối với mình 3 triệu đổi lại cảm giác thoải mái cho chừng ấy thời gian là cũng hời rồi. Thôi viết dài quá cũng mỏi tay, chúc anh em Tinh Tế bước sang năm 2021 có nhiều thông tin thú vị như thời trước kia chứ không như bây giờ hihi nó chạy theo thị trường hay sao í í.

Một vài tấm về Đà Nẵng nơi mình sống và Laguna Lăng Cô nơi mình làm việc:

Quảng cáo

2019-03-22 01.37.31 1.jpg

PS:
Thân mến!
Anh Dũng.
Kênh youtube của mình: Phạm Anh Dũng - YouTube

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái sài nát bép ra vầy mới gọi là review nè! Mấy cái sài vài hôm thì kiểu trên tay thui!
Mình cũng làm cty ở Đà Nẵng, năm nào cũng được vào mấy lần. Nghe nhạc hơi tạp tạp có ok không bác
@Lưu Tiến Hưng Tiếng của Bose thì chất rồi, nhạc nào cũng xơi được tất
Cười vui vẻ
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Ở Hà Nội có chỗ nào sửa loa Bose uy tín không anh em? Có đôi loa Bose Companion 20 tiếng bị nhỏ quá.
Nhiều bạn cứ hay thắc mắc là Tinh Tế càng lúc càng tạp nham, càng thị trường....sao các bạn ích kỷ vậy?????Nếu mà Tinh Tế không đổi mới, không nhanh nhạy với thị trường ( nhận quảng cáo nhiều hơn, trên tay nhiều món hơn....) thì đã không lớn mạnh như bây giờ mà chết mất xác như BB Việt Nam, Winphone Việt hay nhiều trang công nghệ khác !!!!! Tinh Tế bây giờ rất nhiều mảng, nhiều bài viết, nhiều đề tài thì phần nào hợp với mình thì tương tác với phần đó thôi !!!!
@khunghoang kinhte 2008 Phải công nhận bạn nói đúng nhưng với fan lâu năm như mình thì cái cảm giác như ngày nào đã giảm bớt đi một chút
Bose nghe hay
Bose nhìn vẫn chất nhỉ
cũng có 1 em của sony, xài khá là ngon, mang lên máy bay chống ồn tốt, bass thì phê lòi.
@dark knight 918 mã nào thế bác
@NEIKKK con này là Sony MDR-EX750NA đó bác.
Em này cồng kềnh quá
Bền thật đấy
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
Con này lỗi thời lắm. Nhiều chi tiết thừa.
@concuuduc Thừa nhưng thực ra là không thừa vì ít người chấp nhận được sự đánh đổi thời lượng pin với sự cồng kềnh, kiểu như cầm cái iPhone xài 1 tuần mới hết pin thì nặng chẳng khác gì cục gạch
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
bác dân Huế à, chỗ resort này đẹp quá, sẽ lưu vào để đi.
@MantiCore1 Mình làm ở Huế thôi, Laguna chổ mình làm thì rộng bao la thoả sức cho bạn ăn chơi hihi welcome bạn nhé
Cục pin chống ồn con này giống với 1 con sony trước định mua nhưng sau lại thôi vì lúc đó với tầm giá là lhas chát.
Mê bose lắm
Mình thích Đà Nẵng và Lăng Cô lắm, nhớ có lần mùa lạnh chạy xe từ ĐN ra Lăng Cô ăn tối, kỷ niệm cũ nhớ lại vừa vui vừa buồn.
Tai nghe bose thì mình không ý kiến
@Nam Air Thời tiết này bác nên chạy xe máy lên đèo Hải Vân đảm bảo không lên nổi 5cm
Cười ra nước mắt
@phamdungitc Mình chưa đi xe máy lên đèo lần nào 😁 sợ lắm :D
Màu trắng qua năm tháng thành cháo lòng, xót quá
Kuvang87
ĐẠI BÀNG
3 năm
thích loa bose hơn là tai nghe
Mình dùng con QC20 này đời đầu cách đây 4-5 năm gì đó, lúc đó mới chỉ có màu đen. công nhận từ thời đó mà Bose đã làm chống ồn đã thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019