Thời tiết lạnh. Mấy con chuột cứ chui vô làm tổ. Giờ thì xin lỗi bọn mi nhé chuột
hiennghiem
2 thángBình luận: 110
Thời tiết lạnh. Mấy con chuột cứ chui vô làm tổ. Giờ thì xin lỗi bọn mi nhé chuột
Giải pháp hay đó. Nhiều máy ở vn cần cái này
jhinvip
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiennghiem Chuột nhắt rễ bẫy hơn chuột to, chỉ 1 hạt lạc cái chén cái bát, chén kê lên hạt lạc rùi bát kê lên sườn đít chén, làm 3 cái bẫy như thế 1 ngày bẫy sạch bọn này.
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep Gắn biển cảnh báo
@Pnmr560 Cấm chuột mọi kích thước
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep Càng cấm lại càng cứ
😆 hai ba hôm chuột lại cắn cả lưới để vào
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@livo ko thấy chuột to lắm nên khá yên tâm, với cả để sd thời gian xem sao, nếu bị cắn thì nâng cấp. Nhưng nếu ko làm thì nó làm tổ luôn ở cái đấy ấy
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@lightofheavenxx đúng rùi, mình chống mấy con chuột nhỏ nhỏ thui, chứ cống to mà vô bếp là mình đóng cửa úp sọt luôn ko cho ra đâu hihi
demen72
TÍCH CỰC
2 tháng
@lightofheavenxx Nhà mình ở cc, mình trồng cây ngoài lan can, chuột cống to bằng bắp tay ngày nào cũng lên đào tung đất cắn rễ cây, mình dùng lưới thép loại nhỏ này rào bên trên chậu cây, bao nhiêu năm nay ko còn em nào cắn phá được nữa. Tủ lạnh ở quán cà phê cũng dùng lưới này rào phía sau, bao năm nay cũng ko em nào cắn phá gì hết. Yên tâm
HyH
TÍCH CỰC
2 tháng
@demen72 đúng rồi bạn, chỉ có chuột khùng mới bỏ ăn vài ngày để để cắn lưới này rồi vào nằm ngủ.
chuột nó chỉ cắn khi nào nó cần đồ ăn thôi.
Nhà mình không có chuột, cũng ko nuôi mèo. Mình thường để bàn, tủ, kệ,...cách tường khoảng 5 phân, bọn chuột không có chỗ nấp nên không ở
@nhtphuc Nó leo giỏi lắm bác ơi
@Bão Sài Gòn Nhà mình trần bê tông nên cũng ko có chỗ trú luôn
VuTa..
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái khoan nhìn đã quá
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@VuTa0903 cái này bắn vít bạn ạ
VuTa..
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiennghiem Thì em nói cái khoan thôi mà
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@VuTa0903 À. Ý mình là cái máy ấy là máy bắn vít. Tốc độ chậm mà 😁
Lại coi thường mấy em chuột quá, lỗ thế kia thì vẫn có mấy e chuột nhắt chui vài.
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Rockiessoul lỗ nhỏ lắm bạn
xxx333xxx
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Xin lỗi chuột nhé! Giờ tao đã có MAC Mini ^^
Xin hỏi có cách nào diệt chuột an toàn và hiệu quả ko ạ, tại đối diện nhà là bãi rác tầm 20 con chuột cống, mà bẫy thì ko ăn thua, thuốc chuột thì quá độc hại vs trẻ em, xin loại thuốc chuột mà chỉ ảnh hưởng tới chuột ấy ạ, trong hình là ban ngày, còn ban đêm thì dòng họ nó toả ra khắp nơi, ỉa nhiều khinh khủng
@minhtienbk Nuôi mèo chỉ bị lông thôi nhưng nếu có Bô Ị thì nó đi hẳn hoi đúng chỗ nhé
Tắm rửa đều đặn thì sạch sẽ
@phucnguyen4596 Thế thì có 1 cách an toàn là chuyển nhà thôi. Hịi
@Duy Đạt nguyễn Ghét nó hay cào trầy tụi nhóc và đồ đạc
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@phucnguyen4596 Mua cái súng cao su hoặc súng hơi để tập bắn cho vui
lordgon
TÍCH CỰC
2 tháng
Ụa không thấy con chuột đâu
aptx4869
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ờ mây zìng gút chóp chủ thớt
nonut
CAO CẤP
2 tháng
Lưới nên nhỏ hơn nữa, loại này gián và các côn trùng nhỏ vẫn vào được bình thường.

Còn chất liệu này dù đã được sơn nhưng dùng lâu vẫn bị rusted (hoen gỉ), dùng luôn inox cho đỡ gặp vấn đề này.
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nonut ok bạn, sd xem sao nếu ko ổn thì nâng cấp vesion 2 ngon hơn
Xe mình thaco k165, sau 1 đêm. Chuột chui vào đẻ luôn 3 con sau cái đài vs làm tổ trong quạt gió. Bao giấy tờ vs găng tay LĐ lôi hết vào làm tổ để đẻ. Xe mình đóng kín hết cửa nhưng vẫn chui từ gầm vào dc.
lenam098
TÍCH CỰC
2 tháng
@iáT Tài Hóng các cụ khác vụ này
@lenam098 Ntn chưa đủ còn hóng thêm. Hay đợi 3 con kia lớn lên vào làm tổ tiếp.
lenam098
TÍCH CỰC
2 tháng
@iáT Tài Cụ vui tính nhể
autosoft
TÍCH CỰC
2 tháng
ổn đấy cụ sáng tạo thế
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@autosoft dọn ổ cho tụi nó 2-3 lần rồi nên hơi bực, nay khóa cửa luôn cho tụi nó đỡ vô
Cho nó hết đường ra luôn.
Nó xơi cả lưới đé
Super.QA88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Lưới này vài hôm nó nhai là đứt ngay. Bôi thêm dầu luyn vào nhé.
demen72
TÍCH CỰC
2 tháng
Ghê vậy? kkk
Mình rào tủ lạnh và cả cây trồng kiểu này cả 15 năm rồi, chấp luôn chuột cống, kkk
namvnn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Phương án thông minh quá. Nhưng sao nhà sản xuất không thêm vào trước khi xuất xưởng? Có phải vì cái khay nước cần bỏ đi thường xuyên hay không nhỉ mọi người?
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
khay nước nằm trên cái lốc nên nước được làm nóng sữ tự bay hơi mà bạn. chỉ là nhà sx thích người dùng làm phần còn lại thui ha ha
lenam098
TÍCH CỰC
2 tháng
Ông mua cái keo dính. Tối đặt ngay miệng case chỗ chui vào á.
pmlong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Xin lỗi là xong à. Đề nghi làm tổ mới cho nó nhé
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pmlong
Cười vô mặt
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019