#TinhteLookBack - 10 món đồ công nghệ mua trong năm 2020 và kinh nghiệm sắm đồ của mình

Giang Mango
10/1/2021 16:24Phản hồi: 212
#TinhteLookBack - 10 món đồ công nghệ mua trong năm 2020 và kinh nghiệm sắm đồ của mình
Hi anh em, hôm nay cuối tuần rảnh rỗi mình xin chia sẻ với anh em những món đồ mình đã mua năm qua. Có những món phải săn mới mua được sao cho ngon bổ rẻ nhất 😁 Mình nghĩ anh em yêu công nghệ cũng nhiều anh em như mình, hành trình đi săn đồ nó thú vị không kém việc sở hữu món đồ đó. Trong bài viết mình chia sẻ cả giá tiền từng món và nơi mình đã mua, anh em có thể tham khảo biết đâu đỡ được một khoản tiền cho anh em :D

1. Loa Homepod Mini
Ngay khi Apple ra mắt Homepod Mini thì mình đã nhắm luôn chiếc loa này. Có 2 lý do mình chọn mua:
  • Là hàng Apple, mình và vợ đều dùng iPhone nên thích loa của Apple, cảm giác nó đồng bộ :D Homepod Mini có thể ra lệnh bằng giọng nói tác vụ cơ bản như bật nhạc, tắt nhạc, khá tiện
  • Nó bé, rất bé và xinh xinh, đây là lý do lớn nhất mình mua vì mình để ở phòng ngủ mà phòng ngủ mình khá nhỏ. Cái bàn ở đầu giường bé tí, nên một chiếc loa bé như cái bát con để đấy nó không chiếm diện tích.
Về chất âm thì ngay từ đầu mình cũng không đặt nặng yếu tố này (dù lúc mới mua về nghe cũng hơi hụt hẫng). Không thể đòi hỏi nghe nhạc hay ở một chiếc loa định vị là loa thông minh cũng như với kích thước rất nhỏ như thế. Cái mình cần là sáng dậy không cần sờ điện thoại mà có thể ra lệnh cho nó chơi nhạc, hoặc tối khi cả nhà thư giãn chuẩn bị đi ngủ thì mở nhạc nhẹ nhàng. Và tất cả những yếu tố đó Homepod Mini đều làm tốt, sau 1 tuần dùng mình hoàn toàn hài lòng.
Chiếc này mình mua ở bên Sado.vn giá 3tr2, ở đây hay có hàng săn từ Mỹ về khá sớm. Mình có hỏi các bên như CellphonesS thì họ báo là cuối tháng 2/2021 mới có hàng chính hãng giá 3tr7, chờ thế thì lâu quá, loa cũng chắc là bền chả hỏng bao giờ nên quất luôn hàng xách tay cho nhanh :D

2. Zenith Defy Classic Ceramic

Đây là món đồ mình tốn thời gian nhất để mua. Với ngân sách khoảng 150tr mình muốn mua một chiếc đồng hồ từ 2 năm trước rồi nhưng chưa tìm được chiếc nào như ý. Mãi đến giữa năm 2020 mới biết đến chiếc Zenith này. Bộ sưu tập Zenith Defy Classic Ceramic cũng chỉ mới được hãng Zenith ra mắt giữa năm 2019.
Những lý do mình chọn mua Zenith Defy Classic Ceramic
  • Sự khác biệt: Với phần vỏ hoàn toàn từ Ceramic thì đây là yếu tố quyến rũ mình nhất trên chiếc đồng hồ này. Nó không chỉ đẹp, mà còn độc đáo với chất liệu Ceramic, kiểu cảm giác có gì đó khác thường không đụng hàng ấy anh em :D Ngoài ra một ưu điểm của Ceramic là nó rất cứng, khó xước theo thời gian sử dụng. Trước khi mua bản Ceramic này thì mình đã đeo thử 1 chiếc bản Titan cũ, nhìn nó...cũ thật vì một vài vết trầy xước dăm. Ceramic thì chỉ có vỡ thôi chứ gần như không thể trầy, như vậy nó sẽ đẹp được lâu hơn, dùng lúc nào cũng bóng bẩy thích hơn :D Tinhte cũng có bài viết về chất liệu Ceramic trên chiếc Zenith này, anh em có thể tham khảo thêm tại đây:
  • Độ dày vừa phải, mỏng hơn đa số các đồng hồ khác nên đeo nhìn không quá thu hút sự chú ý, dễ đeo không cấn tay.
  • Độ hoàn thiện phải nói là tuyệt vời, mà phần rất lớn mình thấy nhờ có chất liệu Ceramic, cảm giác nó nguyên khối và liền mạch khác hẳn bình thường. Màu sắc của Ceramic nó cũng khác, như chiếc của mình là màu đen nó đen hơi nhám, mình cũng thử qua chiếc màu xanh dương, nói chung là màu Ceramic nó không đụng hàng, nhìn là thấy khác. Mình chọn màu đen vì thấy đẹp hơn và dễ phối màu với quần áo hơn. Màu xanh dương khá khó phối đồ, ngoài ra còn có màu trắng nhưng có vẻ ế nên mình chưa thấy chiếc nào ở VN.
  • Phần dây của Zenith Defy Classic Ceramic có nhiều phiên bản dây da, dây sắt, dây cao su. Mình 31 tuổi nên chọn bản dây cao su nhìn thể thao năng động :D Một điểm mình rất thích nữa là dây cao su của Zenith mỏng và mềm hơn hẳn những chiếc Hublot mình thử qua, mỏng như dây Apple Watch ấy anh em. Ôm tay, dễ đeo và dễ chịu. Vợ mình dùng một chiếc Corum Admiral’s A400 và dây cao su nó cũng dầy, thành ra đeo không ôm khít hết cổ tay, lẽ ra nên làm mỏng như Zenith mình thấy ngon hơn.
  • Trong tầm tiền <150tr mình có tham khảo qua 2 hãng nữa là Hublot và Omega. Nhưng theo quan điểm cá nhân, xét trên các khía cạnh: Cá tính, độc đáo & đẹp thì mình thấy Zenith Defy Classic Ceramic vượt trội hoàn toàn dù thương hiệu Zenith không phổ biến ở VN (mình cũng chưa nghe đến Zenith bao giờ cho đến khi nhìn thấy chiếc này). Với tầm tiền <150tr mà mua Hublot thì sẽ chỉ mua được những chiếc rẻ nhất, cơ bản nhất thôi, và khi mình cần trên tay chiếc Zenith này với chiếc Hublot cùng tầm giá thì thấy Hublot thật chán. Hublot đẹp, nhưng đơn điệu và nhàm chán, kiểu như được mỗi cái thương hiệu, với tầm tiền này thì mình thấy không có chiếc Hublot nào so được với Zenith Defy Classic Ceramic. Ngó sang Omega cũng là lựa chọn rất ưng ý, đặc biệt những chiếc thuộc dòng Omega Speedmaster 38 Co-Axial Chronograph phải nói là đẹp mê mẩn. Tuy nhiên thật đáng tiếc là dòng này Omega lại chỉ sản xuất size 38mm, đeo lên tay bé quá nhìn nữ tính thế nào ấy. Tay anh em đàn ông thì phải size 40mm hoặc 42mm là vừa, hoặc hợp với anh em nào tay nhỏ.
Túm lại sau 2 năm từ khi có ý định mua, tham khảo hết mọi bên bán đồng hồ tầm trung ở HN thì mình chốt được em Zenith Defy Classic Ceramic Black này, thực sự rất ưng và hài lòng. Mình mua tầm giữa năm, giá niêm yết trên web là 7.700$, tức tầm 180tr. Ở HN giá bán lẻ là 138tr nhưng chỉ về một vài chiếc và cũng hết rất nhanh, lúc mình mua thì không còn, các bên bán cũng không nhận đặt hàng luôn. Mình may mắn nhờ được ông anh order về mất 3 tuần, giá 128tr ngon lành. Anh em muốn mua giờ giá mình mới check chỉ còn hơn 5.000$ trên Jomashop, rẻ hơn lúc mình mua cả ngàn đô rồi. Ngoài ra ở Zenith được bảo hành toàn cầu và ở VN có Galle Watch là đại diện phân phối cũng như bảo hành, anh em yên tâm.

3. Surface Book 3
Mình dùng Surface Book từ đời 1, lên đời 2 nên khi ra mắt đời 3 thì việc nâng cấp nó cũng như một phần tất yếu. Mình đã thử qua khá nhiều laptop chạy Win cao cấp nhưng chưa thấy chiếc nào bằng được dòng Surface Book. Dưới đây là những điểm mình thích:
  • Thiết kế đẹp, vỏ bằng bằng nhôm nguyên khối liền mạch nhất quán như Macbook. Mình thích sự liền lạc, không thích kiểu pha trộn giữa nhôm và nhựa, hay cacbon như dòng Dell XPS và nhiều dòng lap văn phòng cao cấp khác
  • Màn hình đẹp, từ đời 1 đến đời 3 không có thay đổi về màn hình, vẫn là màn 13.3inch với độ phân giải 4k nét căng, màu sắc tươi, độ sáng cao
  • Bàn phím tuyệt vời, hành trình phím không quá nông như Macbook (quan điểm cá nhân nhé anh em) nên gõ sướng hơn. Độ phản hồi tốt, mặt phím cũng bằng nhôm sờ thích tay.
  • Trackpad của Surface Book cũng là loại tốt nhất mình từng được dùng trên các laptop chạy win. Mặt trackpad phủ một lớp như kính nên rê tay mượt, không bị rít, di chuyển chuẩn. Mình thường edit video cơ bản bằng trackpad luôn không cần dùng chuột. Điều đáng tiếc nhất là đến đời Surface Book 3 ra mắt năm nay mà Microsoft vẫn không chịu làm trackpad to ra như Macbook, akay 😆 Để so sánh thì mình đánh giá trackpad của Surface Book được 90% so với Macbook
  • Máy dùng rất bền, mình dùng từ đời 1 lên đời 3 chưa máy nào lỗi, và sau chu kỳ 2 năm nâng cấp một lần thì đời trước vẫn chạy ngon nguyên như ngày đầu, kể cả bàn phím mình dùng rất nhiều nhưng vẫn đạt đến 90-95% chất lượng bàn phím như ngày đầu mới mua. Mà khi nâng cấp mình lại để lại cho em mình chiếc cũ nên thành ra 1 con Surface Book dùng đến 4 năm mà khi bán vẫn ngon, vẫn đẹp và giữ giá khá tốt.
  • Surface Book sử dụng tỉ lệ màn hình 3:2 rất đã, nhìn được nhiều nột dung hơn theo chiều dọc. Vợ mình dùng Dell tỉ lệ màn 16:9 nó ngang ngang mình dùng không quen thấy bí bí
  • Surface Book 3 vẫn có 2 cổng USB phô đỡ phải mua thêm hub gắn ngoài, có cổng typeC kết nối với màn LG gắn ngoài nó sạc luôn đỡ dây nhợ lằng nhằng.
  • Pin khá trâu bò, mình không đo chi tiết nhưng dùng bình thường phải được 8-9 tiếng.
  • Có nhiều cấu hình để chọn, tác vụ văn phòng thì chỉ cần cấu hình thấp nhất vẫn quá dư :D Mình edit video 4K cơ bản nên chọn bản i7, 16G ram là vừa đủ.
Surface Book không có phân phối chính hãng tại VN, mình mua xách tay bên Mac8.vn giá 48tr, ở đây rẻ hơn bên khác 5-7tr lận. Đây cũng là chiếc Mod Dihu mượn viết bài trên tay anh em có thể tham khảo thêm tại đây

4. Chuột Logitech Anywhare 2
Dùng lap ngon thì cũng ráng kiếm 1 con chuột ngon cho nó đồng bộ :D mình thì không chơi game nên không có yêu cầu khắt khe về chuột. Trước mình dùng chuột Surface Mouse của Microsoft nhưng nó to quá, tay mình thuộc dạng to mà cầm vẫn không lọt lòng bàn tay. Chuyển qua dùng Logitech Anywhare 2 thấy vừa tay hơn hẳn. Con chuột này đã quá nổi tiếng rồi nên mình không đi sâu vào nữa, túm lại là dùng rất thích :D hồi mình mua là 1tr3, giờ anh em check cứ chỗ nào chính hãng mà rẻ là quật thôi

5. Loa nghe nhạc Edifier S880
Mình đã tăm tia bộ loa này từ lâu rồi, nhưng hồi đó nó tận 7tr5 lận, đắt quá. Năm trước mình thấy bên SVhouse khuyến mãi hàng chính hãng mà chỉ còn 4tr3 nên quất luôn :D Dù chỉ là đôi loa bình dân nhưng mình nghĩ anh em thật sự nên thử đôi loa này. Lúc đi mua mình có nghe thử và so sánh với chiếc Audioengine A2+ (giá 6tr) thì Edifier S880 cho âm tách bạch hơn, trung thực hơn, nó không bị thiên về chất âm trầm ấm như Audioengine A2+. Thầy dạy thu âm của mình cũng khen và bất ngờ mới mức giá này mà Edifier S880 nghe hay thế. Tất nhiên là âm thanh thì mỗi người một gu, nhưng nếu có dịp anh em thử nghe xem nhé :D Mình thích đến mức mua 2 đôi, 1 đôi ở văn phòng và 1 đôi ở nhà. Nhìn nó cũng xinh, hợp với tông màu vàng trắng ở nhà :D

Quảng cáo

6. Tivi LG OLED 4K 55inch 55C8PTA
Tivi 4K thì tất nhiên là nét rồi, nhưng nếu có điều kiện nâng cấp lên dòng OLED của LG thì mình thấy cũng đáng đồng tiền. Nhìn quen tivi OLED màu rực rỡ và độ tương phản cao, đến khi nhìn tivi bình thường thấy nó cứ nhợt nhạt sao đó. Mình mê xem phim nên combo OLED + Netflix là combo yêu thích hàng ngày :D
Hồi mình mua là đầu năm 2020 và chiếc 55C8PTA này là đời 2019. Hôm đó ra siêu thị có 1 chiếc đời 2020 nữa (đắt hơn 3tr) nâng cấp về chip xử lý nhanh hơn nhưng mình dành ra 30 phút so sánh không thấy khác gì nên mua chiếc đời 2019 này. Nếu anh em đang lăn tăn muốn nâng cấp lên tivi OLED mình vẫn thấy chiếc 55C8PTA này là rất ngon. Giá hồi mình mua ở Mediamart là 30tr giờ thấy còn có 22tr thôi, giá đã mềm hơn rất nhiều rồi. Hi vọng 1-2 năm tới giá tivi OLED loại 75inch nó rẻ đi để nâng đời chứ giờ đắt kinh khủng khiếp tận mấy trăm triệu

7. iPhone 12 Pro
Cũng như hàng triệu anh em, mình là fan iPhone và hàng năm đều nóng lòng ngóng chờ đời mới ra để nâng cấp. Thật sự là đến giờ mình cũng không nhớ chiếc iPhone 12 Pro này ram bao nhiêu, chip gì vì nó đã quá tốt từ các đời trước rồi. Điều duy nhất mình thấy đáng để nâng cấp từ 11 Pro lên là ngoại hình đẹp hơn rất nhiều. Cầm trên tay bóng bẩy hơn, cạnh vuông làm cảm giác nguyên khối liền mạnh hơn. Còn lại camera đẹp hơn chút hay chip nhanh hơn chút mình không cảm nhận được trong quá trình dùng bình thường và cũng chưa từng thử so sánh. Năm nay giá iPhone chính hãng quá tốt, sát giá và nhiều khi còn rẻ hơn cả hàng xách tay. Mình mua ở Viettel Store, đặt online được giảm 1tr, khuyến mãi giảm 1tr, dùng sim Viettel được giảm 500k nữa là giảm 2.5tr -> Giá ngon.
Mà trước khi dùng thấy trên mạng nói cạnh máy sắc bị cấn tay chảy máu, hay là gọt được hoa quả. Mua về dùng mới thấy toàn tin nhảm. Anh em nào thích thì cứ mua luôn cho sướng, đẹp và ngon :D

8. Máy ảnh Sony A6400 + Mic thu âm Rode Willess Go

Quảng cáo

unnamed (1).jpg
Sony A6400 cũng có rất nhiều bài đánh giá chi tiết rồi, mình không đi sâu vào nữa và mình cũng không phải dân chuyên. Nhu cầu của mình là quay vlog dạng cơ bản thôi và combo này mình hoàn toàn hài lòng. Sony A6400 kèm ống fix Sony 35mm F1.8 quay video 4K nét căng, tự động lấy nét nhanh rất hợp với thành phần gà gà không biết chỉnh gì như mình, kiểu chỉ việc bật lên và quay là tự nó ngon ấy. Mình mua ở Nexshop, ở đây bán đồ Sony chính hãng giá luôn rẻ, kiểu như mua điện thoại chính hãng thì đến Hoàng Hà mobile luôn có giá rẻ nhất ấy anh em

Mic thu âm Rode Willess Go cũng được nhiều anh em yêu thích và có nhiều bài trên Tinhte, một chiếc mic nhỏ gọn, tiện lợi và chất âm tuyệt vời, thu âm rất trong và giàu chi tiết. Chiếc này mình cũng mua ở Nexshop giá 4tr2

9. Tai nghe chống nước Sony WF-SP900
Giờ ở HN đang rét sun cả vòi, nhưng anh em hãy tưởng tượng giữa mùa hè nóng nực mà đi bơi, đặc biệt đang bơi mà nghe nhạc thì cảm giác nó phê lắm anh em :D Khi mình tìm mua tai nghe chống nước có bộ nhớ trong (vì khi bơi không mang theo điện thoại được, nên không thể xài phát nhạc qua bluetooth) thì thật ngạc nhiên là có quá ít mẫu tai nghe dùng khi đi bơi. Nếu tính thương hiệu nổi tiếng thì chỉ có Sony với 2 mẫu tai nghe, 1 mẫu thì ra mắt mấy năm rồi, và mẫu WF-SP900 thì mới ra mắt 2020. Review về chiếc tai nghe này cũng rất ít nên mình cũng mua liều, lúc ấy thèm cái cảm giác vừa bơi vừa nghe nhạc lắm rồi. Dưới đây là vài nhận xét của mình để anh em tham khảo nếu cùng sở thích:
  • Giá chát, gần 5tr, còn vì sao nó chát thì mời anh em xem tiếp các mục dưới
  • Chất âm ở mức dưới trung bình. Chắc do nó phải gánh cái trách nhiệm chống nước nên bị hạn chế về chất lượng âm thanh. Nghe tai nghe 5tr mà cảm giác như nghe cái tai nghe 1tr
  • Hoàn thiện ở mức khá, tạm chấp nhận được, bù lại có màu vàng chanh rất vui vẻ, đúng chất đi bơi
  • Điều khiển rối rắm, phải cài tận 2 phần mềm trên điện thoại để điều khiển cái tai nghe này (???) Thật sự là ngu hết sức
  • Thỉnh thoảng bị mất tín hiệu giữa 2 tai, tuy nhiên cả chục buổi mình bơi mới bị 1 lần và nó cũng kết nối lại luôn nên không sao
  • Ưu điểm là đeo rất chắc, mình chưa bị rơi phát nào và khi nghe dưới nưới hay hơn nghe trên bờ :D
Nếu được chọn lại có mua hay không, mình vẫn sẽ mua, vì chiếc Sony WF-SP900 là sự lựa chọn duy nhất mà mình tìm được: Tai nghe không dây có bộ nhớ riêng & đi bơi được. Nhưng phải nói là nó không xứng đáng với cái giá đó, mình nghĩ giá chỉ tầm 2.5tr là hợp lý cho một chiếc tai nghe kém toàn diện như này

10. Bộ sản phẩm làm đẹp da của LG cho vợ
Mình biết đến bộ đồ làm đẹp này cũng từ đọc bài trên Tinhte. Từ đó đến giờ mua 2 món tặng vợ là máy đẩy dưỡng chất và mặt nạ LED. Cài này mình không xài nhưng vợ mình xài thấy hiệu quả thật đó anh em, da căng bóng hơn, mịn hơn, nhìn đẹp hơn. Ngày Tết anh em mua tặng vợ mình nghĩ là một ý hay :D
Máy đẩy dưỡng chất mình mua tầm 7tr, mặt nạ LED tầm 19tr nhưng gần đây LG hay có sale, anh em săn sale giá được giảm tầm 30% đó.
Ngoài ra còn máy nâng cơ mặt mình không mua vì mình nghĩ phải sau 35 tuổi cơ bị lão hóa mới nên dùng, máy rửa mặt cũng không mua vì không thấy có chức năng gì khác mà giá thì đắt quá.

Chi tiết về bộ này thì anh em tham khảo thêm bài của Tinhte tại đây nhé

Đó là những món đồ công nghệ mình mua trong năm 2020, tổng kết lại thì cái nào cũng hài lòng và việc săn đồ tìm đồ có lúc mất công và sức thời gian nhưng lại rất sướng. Hi vọng bài viết có thể giúp anh em tham khảo được món nào đó hay hay cho dịp Tết này. Mong là năm sau dịch bệnh sớm đẩy lùi để còn làm ăn trở lại, kiếm tiền sắm nhiều đồ công nghệ hơn :D

Chúc anh em vui vẻ!

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thương hiệu ưa thích của mình nè bạn. Cũng dây cao su. 😃
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
@hungviso Vote b chủ cho đồng hồ lên đầu👍👍❤️
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@hungviso Bulova có con Speedy y chang Omega 😁 mà không phải bản "homage"
Đọc bài này mà lại nhớ đến câu “What do you do for a living ?”.
@luuthanhtungtt Vậy rốt cục câu trả lời cho câu hỏi trên là gì vậy bạn? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tranquan94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác canh sale chuẩn quá 🤣
cho hỏi bác làm công việc gì mà giàu quá
@Truonghung91br bác này như là GiangMango, chủ didongmango ạ(-_-)
@đức cooler 😆
@đức cooler thể nào e thấy quen quen. Vài năm trước mua điện thoại ở đó còn gặp được bác này, giờ chắc khó rồi 😆
@Truonghung91br Tổng giá trị các món đồ trong bài là khoảng bao nhiêu nhỉ, cũng kha khá chứ ko ít 😁
Chất
vphuongexv
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Sao mấy hôm nay không thấy Facebook của anh nhỉ? Em tìm hoài không được... ?!
@vphuongexv Ad đang tạm dừng dùng FB òi, mấy bữa trước vô Group Tinh Tế cũng ko thấy 🙄
trungdung13
ĐẠI BÀNG
3 năm
Năm nay chả mua được món đồ công nghệ nào, buồn quá.
@trungdung13 Mình thì chỉ mua củ sạc + cáp của anker (đc sale) - hết
Cười vô mặt
@trungdung13 Chả mua hay chả mua được nhiều? 2 thứ này khác nhau về bản chất đấy bạn 😁
@Julient Mình cũng thích hãng này nhưng 1-2 năm nay ko mua đồ của Anker nữa, giờ đang dần dịch chuyển sang các hãng khác xài cho biết 😁
dat.hoquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
5 sao cho a zai nhé. Khi nào khó khăn tài chính mang Zenith qua bên mình nha 😆 kaka
@dat.hoquoc Đầu năm đã nói gở roài 😃))
@dat.hoquoc 🤣🤣🤣
ndh68888
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngưỡng mộ quá, bác rất giàu nhưng đọc bài thấy bác rất khiêm tốn, like like like
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
Đồ bác mua chất quá. TV OLED giờ rẻ nhỉ, rung rinh rồi, ko lẽ mua 1 chiếc 😁
@anhtuannd Thích thì nhích đi bác ơi, ăn chơi ngày Tết 😆
@anhtuannd Gần Tết đến nơi òi, chưa đầy 1 tháng nữa, thích thì nhích hoy :D
Mỗi lần đọc mục này tôi lại nhớ tới đống chìa khoá mẹc và sổ đỏ của vị chủ tịch đăng bữa trước
Cười ra nước mắt
8100pear
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tronghoang8705 Bác cho Em xin topic xem mở mang đầu óc với ạ 🍻
@8100pear https://tinhte.vn/thread/tinhtelookback-thay-mau-nhieu-hang-cong-nghe-moi-nhat-cua-apple-va-vo-van-trai-nghiem.3238837/
link đây bác cứ vào xem và thủ dâm tinh thần =))
@soigiatremang Đó là bài của Bao Vip, link này phải hơm? 😁

https://tinhte.vn/thread/tinhtelookback-thay-mau-nhieu-hang-cong-nghe-moi-nhat-cua-apple-va-vo-van-trai-nghiem.3238837/
@Hoangvu.99 Có điều kiện chả thế, có tiền thì mua gì chả được 🤣
lnmkhoa
TÍCH CỰC
3 năm
Chất quá
Năm nay chả mua cái j ra hồn ... toàn làm cho nhà 😁
Quietman85
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà có điều kiện.
Sao kg làm cái đồng hồ cỡ tỏi lên khoe cho đáng luôn bạn .
@Quietman85 Vì nhà không có điều kiện và mình đeo cũng không để khoe 😁
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
3 năm
150trieu mình thấy tudor blackbay ổn phết đó chứ
Với 150tr mình sẽ mua Maurice Lacroix Square wheel, đảm bảo đủ độc và lạ nhưng vẫn lịch sự. Bánh răng hình vuông nhìn quay rất thích
vulong_hut
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb Con ML này so sao đc với con của bác chủ: cả về mặt thương hiệu và độ độc đáo.
@vulong_hut Đúng là về mặt Thương hiệu thì ML vẫn còn mới. Vỏ gốm thì có vài hãng làm nhưng bánh răng hình vuông thì trên thị trường hình như không có hãng nào làm đâu bạn
vulong_hut
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb Với cá nhân em thì cái bánh răng vuông quay quay đó nhìn phế ko chịu được bác ah. Tất nhiên cái này là sở thích chả cá nhân.
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb nhiều lựa chọn mà Tudor, Omega...chơi đồng hồ còn tính đến thanh khoản nữa, ML dưới level của Z nha ,đã chơi tới Z thì hiểu biết đã nhiều rồi....
Qua bài này thấy bác cẩn thận cực kỳ. Mỗi món đồ bác chọn đều đã được cân nhắc rất kỹ. Nể!
@crazysexycool1981 Đắt hơn thường thì tốt hơn, cái đó e k bàn cãi =)))) Chỉ là làm thế nào mua được những đồ xứng đáng nhất với đồng tiền mình bỏ ra là quá đỉnh. 😆)
@bobatbai Làm được thế đã tiết kiệm được khối tiền, tiếc là phần đông chúng ta ko mấy ai làm được điều này, đa phần đều có xu hướng mua đồ ngon, đồ xịn dù ko xài hết các tính năng của sản phẩm 😁
@crazysexycool1981 Với mình thì việc nghiên cứu kỹ trước khi mua nó quan trọng vì dùng món đồ mà mình không ưng ý 100% nó cứ khó chịu sao đó, thà không dùng thì thôi 😆
@Giang Mango Mình cũng thuộc diện người kén cá chọn canh nhưng nhiều thứ vẫn chấp nhận mua dù rằng có 1 vài thứ ko ưng ý, điển hình nhất là chiếc đồng hồ GTS mua đợt tháng 7 vừa qua. Hãng quảng cáo xài bình thường được 45 ngày với các nhu cầu cơ bản nhưng test thử thì chỉ được tầm 7-10 ngày, rốt cục vẫn chấp nhận mua sau nhiều cân nhắc 😅
sp900 là cái sp tệ nhất mình mua, định mua đi bơi xong làm bài review mà chán đeo hai hôm không muốn đeo thêm. ko bằng con jbl dive rẻ hơn nhiều.
@Didu 😆))) anh có option nào thay thế mà đi bơi được không?
@HoangGiang731989 a chưa tìm ra, vẫn dùng jbl endurance dive thấy hợp lý lắm.
@Didu Con đấy vòng ra sau cổ giống con sony em thử mà thấy vướng quá, nên mới phải mua sang con SP900 này. Thị trường nghe nhạc khi bơi nhỏ quá nên chả hãng nào sản xuất. Loại chống mồ hôi thì lại không đủ đô để bơi
@HoangGiang731989 Cái này lần đầu tiên e thấy luôn đó bác, vừa bơi vừa nghe nhạc.
@gunnyonline sao bác ấy ko mua con jbl 30w cho cả hồ nghe chung lun nhể...
😁 CHẤT
Chất
Ây con Zenith là ngon đét luôn hê hê
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W cơ mà mình vẫn nghĩ tầm size 36-38 hợp hơn, tool watch to đã đành 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM