Thủ thuật: Sử dụng Miband để tự động mở khóa màn hình laptop Windows và khóa lại khi miband rời xa.
nvthang2203
2 thángBình luận: 46
Nay mình phát hiện là có thể dùng Miband 5 của mình để tự động mở khóa màn hình laptop thông qua ứng dụng Mi Blaze Unlock trên Store (Band và laptop kết nối qua Bluetooth). Mình cũng đã thử cho Miband 4 thì cũng sử dụng được, theo như thông tin trong app thì cả Miband 3 cũng làm được (mình không có để thử). Các bạn có Miband thử xem, laptop thì có bluetooth là được (mình đã thử laptop khác, không phải laptop xiaomi vẫn được).
Và các bạn có thiết bị đeo khác của Xiaomi có thể kết nối với Mifit thì thử xem có được không, nếu được thì comment cho mình biết với.
B1: Hủy kết nối và xoá bản mifit trên điện thoại và cài Mifit mod theo link bên dưới và kết nối, và vô cài đặt Mifit mod này bật cái Unlock Mi Notebook như hình đầu.
https://drive.google.com/file/d/1-0BNrQlC0T2XOqLS019LXBnXpYgqduw7/view?usp=drivesdk
B2: Vô cài đặt set mã PIN mở khóa màn hình cho laptop (nếu các bạn đã set thì bỏ qua bước này).

B3: Mở Bluetooth laptop.

B4: Vô cài đặt laptop chuyển vùng sang Ấn Độ.

B5: Theo đường dẫn dưới tải Mi Blaze Unlock trong Store về.

Get Mi Blaze Unlock - Microsoft Store en-IN

B6: Mở app vừa tải, nó sẽ tự tìm ra Miband của mình, chọn Pair, xong chọn Yes. Trên Miband bấm đồng ý kết nối. Xong trên app nó sẽ hỏi mã PIN, các bạn điền mã PIN laptop mình vào, vậy là xong. Nó còn có tùy chọn là sẽ khóa laptop khi Miband rời xa laptop.
Bây giờ khi bật laptop thì Miband nó sẽ tự động mở khoá màn hình cho các bạn rồi đó.
Sau khi làm xong thì các bạn có thể xoá bản mifit mod và cài lại Mifit bình thường nếu muốn.
Còn các bạn dùng IOS muốn dùng thì có thể mượn android làm 1 lần ở bước 1 là được, vì mục đích cái Mifit mod là chỉ để bật cài đặt Unlock, xong 1 lần là Miband nó nhớ rồi.
Thấy hay thì các bạn cho mình 1 like để làm nhiệm vụ với nha. Thanks.
Nhà tài trợ Tinh tế Bình chọn
Để khóa màn hình laptop, chỉ cần có cái điện thoại kết nối bluetooth với laptop là đủ
@anhtuan1066 https://tinhte.vn/thread/xin-30-like-lam-nv-nhe-ace.3254128/#post-58958771

Xin 30 like làm NV nhé ace | Tinh tế

Xin 30 like làm NV nhé ace Khúc cua M - Hà Giang tuyệt đẹp
tinhte.vn

Giúp lại mình like nhé
@anhtuan1066 Bài mình quan trọng ở chỗ nó sẽ tự động unlock laptop nữa bác.
Yeah. Hay quá
@cuhiep m hơi cực đoan, NO to china phone, mặc kệ mấy tính năng đó 😁
Hay quá bác
lee_2515
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tip hay quá nhưng giờ phải tốn tiền mua con android đã
@lee_2515 IOS có thể dùng mượn con android để mở cài đặt Unlock laptop 1 lần ở bước 1 thôi là được ah bác, bác thử xem.
Hay quá bác
bạn nào dùng điện thoại có bluetooth thì dùng cái này là xong nha
Screenshot 2021-01-11 195118.jpg
@If you dont mind Bài mình quan trọng ở chỗ nó sẽ tự động unlock laptop nữa bác.
nhiều anh em đọc không kỹ, chủ thớt nêu lên ở đây là bao gồm cả lock và UNLOCK laptop bằng miband, chứ không phải chỉ lock máy. Lock máy thì dùng tai nghe cũng được mà :>
Nhớ hồi xưa dùng usb để mở khóa
Ngoài Miband thì còn các thiết bị đeo khác của Xiaomi kết nối qua Mifit, các bác thử thử xem.
Tính năng này độc quyền cho thị trường Ấn Độ, cho đến khi bài viết này xuất hiện 😁
Để mình thử xem. Thanks
Ngon thê nhỉ
Ngâm cứu thêm
Cái này mình từng sử dụng cho điện thoại, thấy ko tiện, đang ngồi với bạn, có cầm đt mình lên nghịch là đt tự mở khoá
đã làm thành công. nó hoạt động. có điều phản ứng khá chậm.
@hoangphonggdct Mình thấy cũng nhanh hơn nhập pass mà.
hainhumai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Amazfit s có được không nhỉ?
@hainhumai Amazfit có kết nối qua mifit k bác, do mình k dùng nên k biết, nếu có kết nối qua mifit thì có khả năng được, bác làm thử xem.
Thanhgola
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có rủi ro gì không nhỉ ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019