#CES21: Roborock S7, robot hút bụi tích hợp lau nhà bằng máy rung 3000 lần / phút

Duy Luân
11/1/2021 22:21Phản hồi: 84
#CES21: Roborock S7, robot hút bụi tích hợp lau nhà bằng máy rung 3000 lần / phút
Roborock S7 vừa được giới thiệu, nó sử dụng “hệ thống lau nhà bằng sóng âm với công nghệ nâng thông minh". Hệ thống lau nhà này sử dụng cơ chế rung “VibraRise" để chà giẻ xuống sàn giống như chiếc Deebot T8 AIVI mình từng giới thiệu với anh em. Nó kết hợp thêm sóng âm để nhận diện bề mặt và điều chỉnh lại chế độ rung cho phù hợp. Chế độ nhanh nhất có thể hoạt rung là 3000 lần / phút và chậm nhất là 1650 lần phút. Còn vụ “nâng thông minh” có nghĩa là khi đi ngang khu vực có thảm, giẻ lau sẽ được nâng lên để không làm ướt thảm, còn khi đi tới khu vực sàn gỗ, sàn gạch thì hạ giẻ xuống lau tiếp.

Công suất hút bụi của Roborock S7 cũng được nâng cấp để hút mạnh hơn, 2500Pa, cái chổi cũng được nâng cấp về thiết kế để đánh bụi và hút vào tốt hơn. Nó có thể kết nối với Alexa, Siri và Google Home tùy bạn đang dùng hệ sinh thái nào trong nhà mình. Những tính năng như cảm biến LIDAR để vẽ bản đồ, hỗ trợ ghi nhớ bản đồ nhiều tầng lầu, xác định khu vực cấm vào… đương nhiên có đầy đủ.

Cục pin 5200mAh của Roborock S7 có thể chạy 3 giờ liên tục ở chế độ yếu nhất, nếu tăng công suất hút và máy rung chạy nhanh hơn thì sẽ hao pin nhanh hơn. Máy có hai màu là đen và trắng, dung tích khay bụi 470ml, dung tích khay nước 300ml. Máy có thể hút bụi tối đa 300 mét vuông và lau nhà tối đa 200 mét vuông mỗi lần sạc.

Roborock S7 sẽ bắt đầu bán ra vào 24/3 năm nay với giá $649.

Nguồn: Tom's Guide, Roborock
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài s6 thấy ngon lăms
@Hạt mè bé xíu tuỳ thời điểm, giờ nó khôn hơn rồi thì xài thôi. nhưng dù gì nó cũng là con robot. một số việc mình vẫn phải làm thôi. như anh bạn cmt bên trên đòi hỏi quá ở nó vậy
@cuhiep Nếu muốn lau thì phải giặt/thay cái giẻ thường xuyên thì nó mới sạch. Có nghĩa là cứ phải có mình nó mới chịu làm việc.

Không như hút, nó làm một mạch là xong. Chỉ cần trước khi ra khỏi nhà là bật lên.

Vừa hút vừa lau cũng không phải là tốt lắm vì nó quẹt thêm cả bụi xung quanh.

Lau nhà bằng tay tất cả chỉ có 5-10 phút, cũng chỉ bằng thời gian đi giặt giẻ, thay nước cho con rô bốt. Nên dùng rô bốt này chưa hiệu quả lắm.
diecphiluu
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Lau hiện tại robot làm cũng chưa ổn lắm, nói chung cũng chỉ làm sạch bụi mịn thôi chứ ko thể sạch như con người đc, nhưng hút bụi cũng ổn
Mình thì chưa dùng robot hút bao giờ cả
@tyhn Bác dùng đi hay lắm. Mình dùng được gần 3 năm nay rồi. Hút rất sạch, chui gầm giường gầm ghế rất ngon...
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhlevan81 Model nào vậy bạn
@PhanThang09 Em nó đây bác. Mẫu này xiaomi đã bỏ mẫu rồi. Hồi mình mua là tầm 7tr
treble
TÍCH CỰC
3 năm
@tyhn Bác lau cỡ nào cũng thua bọn robot này thôi
Các tính năng này thì con Deebot OZMO T8 Aivi nhà mình đã có hết. Hơn được chức năng "nâng thông minh" vì con Aivi nếu ở chế độ cả hút vs lau sẽ không đi vào vùng có thảm.
Đang dùng con S6 Maxv đã thấy phê rồi. Giờ lại quảng cáo con S7 này làm thèm thuồng ghê...
@faithfulhusband Độ bền thế nào nhỉ và pk dễ mua ko b?
Deebot làm cái gì là xiaomi đú theo làm cái đó liền 😃
@The_Hobbit_AK Em có lên kêu gọi mua hàng bãi ko mà bác lại nhét kit vào mồm em thế 😃
@Hạt mè bé xíu Bác ấy nói không sai đâu bạn. Ecovac là tiên phong trong tính năng tự điều tiết lượng nước khi lau nhà, tầm nửa năm sau roborock mới có. Tính năng lau rung deebot ra trước 1 năm, năm nay roborock mới có. Kể cả tính năng hộc hút rác tự động từ hộp rác robot ra ngoài thì deebot cũng có gần 1 năm rồi, trong khi roborock vẫn chỉ “coming soon 2021” thôi

Nên trước khi chế nhạo người khác bạn chịu khó tìm hiểu chút nhé. Thân
@Hạt mè bé xíu Đúng là ông đéo biết j thật. Mời đọc lại bài xem con này có j mới và search T8 AIVI, AIVI plus có từ bao giờ
TangLy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon gớm, đang xài S6 mà xem líp xong thấy "xao xuyến" quá trời, 😁.
Giá chua nhỉ
Im lặng đi
Chị em tha hồ sướng
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanbida Mấy thằng mình khổ hehe. Vợ con nó cứ lảng lảng là mình phải làm hehe. Nhà có 3 con máy 3 tầng nên rành vụ này. Mấy mẹ con nó trốn hết mình làm hết luôn kakaa
Từ ngày có mấy con robot hút bụi lau nhà, không phân biệt được đâu là gái ngoan hiền vì đầu gối không còn thâm nữa.
Rung như này chị emt hích lắm ;))
cảm giac hơi phí tiền
@chuquocluong Mình mua nó và thấy nó là đồ công nghệ đáng giá nhất năm 2020 mình từng mua
Ngon đó
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này ok không ae
treble
TÍCH CỰC
3 năm
@PhanThang09 Hút + lau hết sàn nhà mình 70m2 thì tốn khoảng 40% pin
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@treble Bạn có nhầm ko con này là de53 pin đâu trâu dữ vậy
treble
TÍCH CỰC
3 năm
@PhanThang09 Chế độ hút normal, mình dùng cũng gần 2 năm r, ko nhầm dc bạn à
Thấy cải tiến chậm hơn Ecovac khá nhiều. Con Ecovac T8 Aivi đã có lau rung 1 năm nay rồi.
@nono9x T8 aivi plus cũng có hộc tự hút rác gần 1 năm rồi, roborock vẫn “coming soon 2021”. Nói chung bạn roborock có cảm giác đang copycat từ bạn ecovac
Cũng đang tìm 1 con tầm 10tr
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
thông minh đấy
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
3 năm
giá cao và không có gì đặt biệt so với T8
có mấy con này tiện ghê, trước phải lau nhà mà cảm giác vẫn còn bụi rác

Xu hướng

Bài mới