#Trên tay đồ rẻ: Xiaomi Thermo Stat 2

nobertflitz
14/1/2021 9:59Phản hồi: 11
Đây có thể coi là cái nhiệt kế cute mình lụm với giá siêu rẻ 49k 😁

Công dụng cơ bản của nó là đo nhiệt độ thông qua cụm cảm biến ở mặt sau. Kết quả đo không được chính xác lắm nên chủ yếu mình để nó để trang trí cho không gian làm việc đẹp hơn.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sai số +-5 độ thì phải. cơ bản do cảm biến mặc sau nên bác dán ở đau cũng là 1 vấn đề ảnh hưởng
@Nha.tranthanh Đúng rồi bác. Mình đặt thử trên con laptop thì nhảy từ 30 - 40 độ
Chiếc này treo tường để theo dõi nhiệt độ phòng là hợp lý nhất này
duongminh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Treo móc khóa cũng đẹp, kết nối điện thoại khó và chậm kinh khủng
forzet
TÍCH CỰC
3 năm
Nó là nhiệt kế phù họp đo nhiệt độ không gian rộng như phòng hay ngoài trời thôi bạn chứ ko đo vật thể. Mình thấy nó đo khá chính xác và quan trọng có bluetooth kết nối để kiểm tra dữ liệu thu thập theo giờ, ngày, tháng
Giá hợp lý
Tade
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này để trưng bày cho đẹp thôi chứ tôi thấy đo vớ vẩn lắm, bỏ vào tủ lạnh mà nó vẫn báo 28-29*. Còn độ ẩm thì chưa có đồ đo chuẩn để so.
travadu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tade Mình mua 3 con thấy để trong phòng khá chính xác khi cùng để cạnh mấy con nhiệt kế chất lỏng và máy đo hồng ngoại thường sai số 0.5 độ C. Bạn để tủ lạnh vẫn 28-29 độ thì chắc mua phải hàng giả hoặc tủ lạnh hỏng rồi. Ẩm kế thì mình ko có máy hiệu chuẩn nên ko biết nó có chính xác hay không.
Tade
ĐẠI BÀNG
3 năm
@travadu Mấy cái mấy chục ngàn này mà cũng giả à bạn, mà giả có kết nối Mi home được không? Cái của tôi kết nối Mi home bình thường. Còn tủ lạnh nhà tôi nước vẫn đông thành đá cục bình thường.
travadu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tade Thiết bị tầm 20k trở lên là có hàng fake rồi, kết nối Mi Home bình thường chỉ là cảm biến đo lởm thôi. Bạn thử mua con khác test xem, sai số lớn như vậy thì đương nhiên là nó là hàng bị hỏng hoặc hàng fake.
tgiang1102
TÍCH CỰC
3 năm
Mình để con mìxào này nằm chung với cái đồng hồ cơ trong tủ chống ẩm eureka cùng bộ canon 5D4 với vài thứ khác,khi thấy tủ đỏ đèn thì đồng hồ tủ báo độ ẩm55%,con mìxào này báo 49-50% chẳng biết cái nào đúng,nhưng con 5D4 với flash+ thêm 3lens vẫn mát mẻ ,hơn năm nay vẫn ngủ yên trong tủ..kể từ khi cô 19 chính thức thăm VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019