Podcast Audio Tinhte #23: Sử dụng tai nghe như thế nào để được "trâu" nhất?

abuchino
17/1/2021 10:15Phản hồi: 23
Podcast Audio Tinhte #23: Sử dụng tai nghe như thế nào để được "trâu" nhất?
Việc sử dụng và bảo quản các thiết bị âm thanh là một vấn đề cũng khá đau đầu với nhiều người. Khi rất nhiều những chiếc loa hay tai nghe chỉ sau một năm là gặp vấn đề, trong khi đó có rất nhiều tai nghe, loa đến hơn chục năm tuổi vẫn chạy phà phà. Sau đây là những mẹo nhỏ để anh em sử dụng tai nghe, loa được trâu nhất nhé.

Mời nghe podcast:

https://open.spotify.com/episode/40CsbtiTCOCSwpQNGCctEH?si=pSGcPOvdR42zkZFkxAdPUQ

1/ Không nên bỏ tai nghe và loa vào trong cốp xe
Đây là một lỗi mà rất nhiều người hay mắc phải, tuy nhiên việc để tai nghe trong điều kiện cốp xe vừa nóng ẩm sẽ làm tai nghe rất dễ hư hỏng driver cũng như các chất liệu earpad
2/ Để tai nghe quá lâu không sử dụng
Đây là một điểm mà khá nhiều anh em không hiểu đó là việc cất tai nghe sau một thời gian, sau đó lấy ra sử dụng thì không còn lên tiếng nữa. Đây là điều cũng khá dễ hiểu khi màng loa, cũng như nam châm bên trong để trong một thời gian dài sẽ bị suy giảm cũng như chuyện ẩm mốc bụi bẩn. Với các tai nghe có pin bên trong thì việc chết cell pin bên trong là hoàn toàn bình thường
3/ Để các thiết bị ngoài nắng
Dù các thiết bị loa có chống nước chống bụi tuy nhiên tia UV từ mặt trời sẽ làm bong lớp coating ảnh hưởng đến độ bền của sản phẩm. Chưa kể đến những màng loa cũng sẽ bị ảnh hưởng khi để dưới tia tử ngoại.
4/ Tránh để mồ hôi, ẩm ướt khi sử dụng
Việc dính mồ hôi nhiều trên tai nghe lâu ngày sẽ khiến cho phần earpad và headband bị bong tróc. Ngoài ra việc ẩm mốc lâu ngày sẽ rất dễ dẫn đến viêm tai.
5/ Không dùng dây lò xo để bọc tai nghe
Đây là một điều mình thấy khá thường xuyên. Mặc dù dây lò xo sẽ làm cho lớp vỏ bên ngoài dây ít bị bong tróc hơn tuy nhiên lõi bên trong dây thường xuyên bị gãy ngầm và thường bị gãy ở nhiều chỗ khác nhau. Điều này dẫn đến dây tai nghe thường bị hư trong vòng chỉ chưa đầy một năm
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hooligan.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp ý chân thành là mod nam nên vuốt tóc các kiểu cho gọn gàng trước khi quay clip, với người nghe thì không sao, chứ với người xem thì có mod nữ kế bên nhưng cũng không muốn xem tiếp á..
@thenewtori Tóc bác mod hơi dài nên nhìn bù xù và già, cắt undercut la đẹp trai gọn gang lai liền, chứ tóc này vuốt keo cuzng ko cải thiện gi
@thenewtori Ông mod nhìn sở khánh vãi 😆) xin lỗi nhé thực tế thì có thể nó khác
Cười vô mặt
@bomduc Ý bác là nhìn giống Tây Môn huynh đệ 😆😆😝
@Bão Sài Gòn 😆 nhìn điêu thật
Mình có cái tai nghe akg s9 cho vào máy giặt mấy lần mà vẫn ngon ơ
@chớp nhoáng bác giống em giặt 3 lần sáng sau phơi quần áo mới nhớ may mà ko sao
hai tmt
TÍCH CỰC
3 năm
Cứ dùng bình thường thôi, hỏng lại mua...😂
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Dùng một thơid gian lại mua cái mới nên cứ thoải mái thôi 😁 Còn mấy cái đắt tiền quá thì phải kĩ haha
S@ng Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh theo em
Đề nghị cậu mod - chủ topic sau lên clip thì đầu tóc gọn gàng xíu đi, mất cảm tình quá 😷
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 cuối năm nhiều việc chưa có time cắt tóc anh ah
@Blade knight Ai cũng bận nhưng lên clip để hàng ngàn người coi mà thế kia, thật sự khó chấp nhận được 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Bạn nữ đã cứu cả talkshow này
Ps: bạn nữ là ai mà xinh nhỉ.
@duaxiem Hình như tên Huyền
Hun cái nè
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@bomduc Tks bác... Hình như mình gặp bạn này ở đâu rồi á
Mình lâu mới lấy dùng.chắc pải dùng thường xuyên hơn
Mọi người chê quả đầu của bạn nam ... theo mình thì nên cạo trọc cho men lì luôn 😆
Cảm ơn các thông tin hữu ích
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko dành cho mình
tuan_au
ĐẠI BÀNG
3 năm
nghe phù hợp với sở thik. chứ k fai nâng như nâng trứng. hứng như hứng hoa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp