#Trên tay đồ rẻ: Tai nghe Bluetooth Moka X Music 2 dạng Earbuds. Giá 1tr5

Dave ✅
18/1/2021 5:43Phản hồi: 40
#Trên tay đồ rẻ: Tai nghe Bluetooth Moka X Music 2 dạng Earbuds. Giá 1tr5
Chào mọi người. Mình dùng chiếc tai nghe bluetooth này cũng được 1 năm rồi. Trước đó mình có dùng tai nghe Soul X-Shock dòng in-ear nhưng bị mất trên bus, dòng tai in-ear này với thiết kế khá to gây đau tai nên lần mua mới này mình quyết định tìm một tai nghe dạng Earbuds thiết kế nhỏ gọn có thể đeo thoải mái trong thời gian dài và giá hợp lý nên mình đã chọn Moka X-music 2 do được nhiều người review dùng tốt.
Loại tai này mình không tìm thấy trên các trang thương mại điện tử như Shopee hay Lazada nên mình đã đặt hàng online từ 9sound.vn phân phối độc quyền. Mua fullbox giá khoảng 1tr5 freeship nhé.
Mình xem trên mạng thì có một loại tai nghe hãng cũng có thiết kế giống hệt tai nghe này là Sabbat 12 Ultra Pro mà giá rẻ hơn nhưng thấy review nghe không hay nên mình quyết định tiền nào của nấy.
Cảm nhận hộp nhận về fullbox trông rất đẹp và sang. Ngoài tai nghe và case thì sẽ được quà tặng thêm là một túi vải, một cáp type C, vành cao su cá mập đeo cho chắc tai và HDSD. Tuy nhiên trông sợi cáp và cái túi không được xịn cho lắm nên mình ko dùng.
Case làm bằng nhựa đen lì, cầm hơi trơn dễ tuột. Ưu điểm là nhỏ gọn, hỗ trợ cổng type C tiên tiến bây giờ, có đèn báo trạng thái pin trong hộp. Tuy nhiên nhược điểm là thiết kế hơi đơn giản quá, không có điểm nhấn, khó mở bằng 1 tay.
Theo lý thuyết lượng pin cung cấp cho một case sạc đầy là 750 mah, với tai nghe là 60 mah Tai nghe dùng một lần được khoảng 6 tiếng. Cắm vào case sạc khoảng 20 phút lại đầy. Dùng được khoảng 7 lần cho đến khi case hết pin. Mình hay có thói quen đeo 1 tai nên pin rất lâu hết. Phải gần 1 tuần.

Hình dáng tai nghe khá đặc biệt với đầu gắn vào tai khá giống airpod, và hình dáng bên ngoài giống hình giọt nước. Model này chỉ có một màu galaxy hơi đồng bóng chút là một điểm trừ. Sabbat 12 có nhiều màu hơn để lựa chọn. Phía ngoài còn có một nút ấn vật lý có logo chữ M cho mỗi tai, kèm đèn led báo kết nối. Nút này ấn rất nhẹ, không cần dùng nhiều lực để điều khiển tăng giảm âm lượng, cũng như next, back, siri…tuy nhiên so với đa số tai nghe hiện giờ đều dùng cảm ứng rồi thì nút bấm này xem ra hơi cổ.
Soi kỹ trong case thì thấy các thông số như lắp ráp ở China chắc cùng họ với Sabbat nên bị nó lấy thiết kế.
Cảm giác đeo khá thoải mái, nằm trọn trong tai và nhìn rất hi-tech. Mình có thể đeo nhiều giờ mà không thấy đau như các dòng in-ear.
Lưu ý đây là dòng tai Earbuds có nghĩa là nó không cách âm hoàn toàn như In-ear cũng là ưu và nhược điểm của nó. Như khi bạn tham gia giao thông bạn vẫn nghe thấy tiếng còi xe đỡ bị tai nạn, tuy nhiên sự thưởng thức âm nhạc sẽ bị bó hẹp với những người chuyên hưởng thụ âm nhạc.
Mình đeo chạy bộ khá chắc chắn và không bị rơi.
Sau đây là một số nhận xét cá nhân về chất âm sau khi nghe gần 1 năm với nó:
Âm Bass: Ấm và chắc nhưng không mạnh như dòng Bose, Sony hay dòng Soul X-Shock mình hay nghe.
Âm Mid: Đây là điểm mạnh của tai nghe này, các âm khá chi tiết không bị lẫn vào nhau.
Âm Treble: Không bị chói và khá chi tiết. Tuy nhiên không được nổi bật.

Quảng cáo

Tai này thích hợp nghe các dòng nhạc accoustic, hay nhạc trẻ nhẹ nhàng. Tuy nhiên với các dòng nhạc như Edm, Rap, Rock thì vẫn nghe được nhưng không đã do dải Bass không khỏe.

Test thử tính năng gọi điện thì tai nghe chỉ hợp lý trò chuyện trong nơi yên tĩnh. Nơi ồn ào người nhận sẽ khó nghe do micro đặt xa miệng người dùng.
Có 5 điều mình rất thích ở tai nghe này là:
Thứ1: các nút hỗ trợ next ,back bài nhạc, tăng giảm âm lượng cũng như tính năng gọi trợ lý ảo. Các tai nghe khác chỉ hỗ trợ Next chứ không hỗ trợ Back bài hát.
Thứ 2: 2 tai có thể nghe gọi độc lập và dùng riêng lẻ. Nghe gọi bằng 2 tai luôn. Nên bạn có thể tiết kiệm pin khi nghe bằng tai trái hoặc tai phải.
Thứ 3: Có hỗ trợ chống nước IPX5 nên bạn có thể đi mưa khi nghe nhạc.
Thứ 4: Pin trâu với mỗi bên nghe được tối đa 6h.
Thứ 5: Cảm giác đeo thoải mái và không quá tách biệt với môi trường.

Cần sự chia sẻ của các pro cho bài viết đầu tiên của mình trên Tinhte về em tai nghe này.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
nói chung tầm giá này, ko cần lên tai mình cũng khẳng định không đủ chống điếc
@taolahieu Yes. Với những người tai trâu 🐃 như mình chắc đủ nghe rùi. Còn thưởng thức và đam mê chắc phải chơi dòng tốt hơn.
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
@taolahieu 1m5 cũng kiếm đc kha khá tai 2nd ngon mà
@Unjc3f Chuẩn bác. Làm mấy em Jabra 2nd hand là ngon rồi.
sao con này ngoại hình giống sabbat X12 thế nhỉ
zaychu
ĐẠI BÀNG
3 năm
có khi hôm nào làm bài review hàng giá rẻ sabbat x12 ultra 800k nhỉ, con đó mới gọi là rẻ và ngon chứ 1tr5 mà rẻ gì nữa 😁
jokey_boyhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zaychu sabbat ngon hơn. cái con này 1tr5 mà hộp sạc hoàn thiện lởm vãi. Mà chắc chắn con này fake sabbat
zaychu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jokey_boyhn Fake thì mình không biết nhưng chất lượng hoàn thiện như vậy là quá tệ so với mức giá 1,5 củ :p
huytohl96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 vãi fake. khẳng định chắc cú thế 😆) thử lướt 1 vòng google xem có shop uy tín nào nhập về không nhé hay chỉ có shoppe :V
Hình như bạn bị ngược, Sabbat có thương hiệu mạnh hơn và có nhiều tai nghe chất lượng tốt.
Đời mới nhất thì bản inear bị chê vì nâng bass chứ earbub nghe vẫn tốt.
Con này nghe lạ quá trời lạ 😆
Khổ thân bạn thớt bị gian thương chém giá với lại mua hàng kém chất lượng.
Năm ngoái mình mua con Sabbat X12 Ultra, là bản chip Qualcomm, chất âm tốt tương đương tai nghe iPhone Lightning. Chất lượng gia công hoàn thiện hơn rất nhiều con mà thím review.
@gunnyonline Bạn lấy thông tin ở đâu ra là hàng kém chất lượng vậy?
@gunnyonline Thấy giá trên mạng cũng sàn sàn giá thớt mua mà nhỉ, có chỗ đắt hơn, gì đâu mà kêu chém giá kém chất lượng. Với cả những mua dùng người ta hài lòng là được, gì phải khổ thân hộ người ta.
jokey_boyhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
chuẩn. con nhái của sabbat này nhìn hoàn thiện cái sạc lởm vãi ra
zaychu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jokey_boyhn Công nhận nhìn hoàn thiện em moka này chán thật, thua cả cái sabbat 800k của mình =))
foureyes_n
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình từng dùng bản đầu tiên, thấy khá là ok, chỉ phần nghe gọi là yếu thôi, mà tầm giá này có con nào nghe gọi tốt đâu 😆
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao mình thấy nó cứ xấu xấu lởm lởm vậy nhi ?
tầm giá này có thể tham khảo con fiil cc2 đẹp hơn nhiều.
Còn đúng rẻ ngon thì mình có dùng qua con haylou đâu đó 350 bản thường và 450 bản pro nghe khá đã 😆
zonzongl
TÍCH CỰC
3 năm
trước mình nghe sabbat x12 pro nhưng vừa bị vợ trấn lột mất
hồi đấy mình có đọc thông tin đâu đó là con moka này với con sabbat nội thất y như nhau
cùng 1 nhà máy sản xuất ra, từng hãng nhập về in ấn, màu mè, logo khác thôi
còn lại giống nhau đến kỳ lạ. kể cả đến cách đóng gói, phụ kiện,...
nói chung đến hiện tại mình vẫn hài lòng với con hàng này nhất
đợt 12.12 có mua 1 chú QCY j đó cũng dạng earbud nhưng k bằng, kèm thêm việc thiết kế có đuôi giống hãng A nên cũng k khoái lắm.
chờ thưởng tết xúc lại x12 ultra thôi. 😆)))
zaychu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zonzongl mình mua ultra camo đời đầu, phải nói là quá hài lòng trong tầm giá dùng 2 năm vẫn ổn định và ngon lành, chất âm cũng cực kỳ oke
hunglx212
TÍCH CỰC
3 năm
Tầm tiền này mình sẽ không dùng thử
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
1,5 củ mà build như c*t, nhìn thua cả con KZ 5 xị thế này :v
1.5tr mà cũng là tính là rẻ sao? tưởng vài trăm thì còn chấp nhận
1tr5 lấy JBL Tune 115 TWS ngon hơn nhiều từ thương hiệu cho tới build.
@meodihia_cool mình đang nghe thấy khá ok, bass chắc
alphi
TÍCH CỰC
3 năm
Tinhte dạo này có su hướng (trên tay đồ rẻ)
@nampd
CAO CẤP
3 năm
vừa mua con QCY T5 230 cành, ngon lành cành đào =))
Cái hộp ngoài chu đáo quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019