Galaxy Z Fold 2 đã có cập nhật One UI 3.0 + Android 11, lên nào anh em

Duy Luân
18/1/2021 21:46Phản hồi: 68
Galaxy Z Fold 2 đã có cập nhật One UI 3.0 + Android 11, lên nào anh em
Mình vừa check trên con Galaxy Z Fold 2 5G của mình thì đã có bản cập nhật mới bao gồm One UI 3.0 chạy trên nền Android 11. One UI mới bổ sung nhiều chi tiết trong mờ thay vì nền trắng như trước, nhìn hiện đại hơn, mới mẻ hơn. Ở giao diện không dùng app drawer, Samsung đưa thao tác vuốt xuống để hiện thanh thông báo trạng thái, vuốt thêm lần nữa để các nút chức năng trên thanh này tiếp cận với ngón tay người dùng dễ hơn. Từ đó anh em hoàn toàn có thể thao tác bằng một tay để tắt/mở wi-fi, chỉnh chế độ chuông, khoá/mở xoay màn hình, đèn pin... Mình nghĩ rằng điều này sẽ giúp các máy to như Z Fold 2 5G khá nhiều, để nó update xong mình xài thử rồi chia sẻ thêm với các bạn nhé.

Anh em đã có thể cập nhật lên One UI 3.0 bằng cách vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm.

Trong khi đợi update, anh em xem trước qua tính năng mới của One UI 3.0 trong topic này nhé

Galaxy Fold đời đầu và Z Flip một số thị trường cũng đã được lên OneUI 3.0, anh em nào đang dùng thì có thể check thử xem nhé. Biết đâu lên được thì ngon.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko có máy lên, hehe
@hoangpm Ngon quá, lên trải nghiệm nào anh em! Đấy là mình nói những người có máy thôi, chứ mình cũng chỉ ... hóng thôi.
Cười vô mặt
hunhun
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangpm Like, nhìn con này lại chờ máy tính bảng có viền mỏng vậy
@hunhun Sao ko chờ con này xuống giá mà hốt 1 con, MTB có viền mỏng đi nữa cũng to mà.
hunhun
TÍCH CỰC
3 năm
Tại mình ko thích gập, thích cuộn như Oppo hơn
tudo94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko có gì mới mẻ anh ạ!!!
Giao diện android càng up lên cao càng nhìn giống như thảm hoạ. Cố gắng làm trắng sáng đổ bóng mờ mờ giống ios nhưng làm ko tới
@king_of_mar1311 Bạn nhầm. Android gốc trên Pixel ko hề đổ bóng mờ mờ như iOS. Chỉ có OneUI hay MiUI mới tùy biến làm blur giống iOS thôi. Chính vì thế nên Android trên Pixel mượt hơn rất nhiều so với đội OneUI hay MiUI ... dù đt cấu hình yếu hơn hẳn nhưng Pixel thì luôn mượt.
Silv3r
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bucom2486 mình ko bị vụ này, tránh ngón tay khi ấn đúp ở vùng vân tay là được mà, cái khoảng đấy nó bé xíu
@bucom2486 bác cài đặt chạm cảm ứng lại xem sao
@Silv3r Thao tác cầm máy bằng một tay và nhấn đúp 2 lần vào màn hình bằng ngón cái thì phải 60-70% là trúng vào vùng vân tay. Nhiều lúc bấm một cách vô thức thì nó lại bị rung rất ức chế.
Im lặng đi
Zf2 hàn có lên đc k nhỉ
@thanhsontainhan Đc nhé bạn!
Có đâu mà lên!
noreply.cntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc phải đổi máy để trải nghiệm
anakin_mu07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Note 10+ và S10+ Mẽo vẫn chưa thấy gì
Nhìn con máy đẹp quá trời luôn
truongson.nb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Note 10+ hôm chủ nhật đã được lên 11 =))
Làm gì có tiền mua
quá đã....
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
Có máy đâu mà lên Luân ơi
Chưa thấy ai xài con này
theladu
CAO CẤP
3 năm
Chưa có máy để lên..!
có ae nào lên xong bị lỗi thanh thông báo khi chơi liên minh tốc chiến không nhỉ?
@Lâm Nhất Linh do game ko up kịp android 11 đấy bác
Samsung dạo này cập nhật phần mềm nhanh nhỉ
@Đông June 50tr rồi hok nhanh là ăn với mấy người có máy dùng rồi
Cười vô mặt
thấy fold 2 đẹp mà thèm, nhưng xài ios quen rồi, và còn nhiều thứ đi theo nữa :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019