Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay ví MagSafe MOFT Snap-on: Đa dụng nhưng rẻ hơn ví của Apple nhiều

22/1/2021 7:53Phản hồi: 127
Trên tay ví MagSafe MOFT Snap-on: Đa dụng nhưng rẻ hơn ví của Apple nhiều
Mình rất vui vì có nhiều hãng phụ kiện đã bắt đầu sản xuất đồ có MagSafe cho iPhone 12 series, từ đó người dùng sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn so với việc chỉ có thể mua hàng chính hãng của Apple - Và MOFT là một trong số đó. Họ vừa cho ra mắt MOFT Snap-on cách đây ít lâu, có thể xem đây là một dạng ví MagSafe nhưng nó đem lại cho mình rất nhiều hứng thú và mình trông chờ mua nó từ khi nó còn đang trong giai đoạn pre-order. Cuối cùng thì mình cũng mua được rồi nên sẽ trên tay cho anh em xem nha.

Có thể nói MOFT Snap-on là một phiên bản nâng cấp của chân kê điện thoại MOFT Stand X đã có mặt trên thị trường từ lâu. Tuy nhiên khác biệt là phiên bản mới này được gắn nối với mặt lưng điện thoại bằng nam châm, thay vì phải dán keo như trước.

Nhìn từ cạnh hông thì cái ví này khá là mỏng, đâu đó chỉ khoảng 5mm mà thôi. Vì nhà thiết kế muốn nó đa dụng, cũng như anh em nào xài đồ của MOFT rồi đều biết họ rất thích kiểu gấp xếp, do đó anh em sẽ thấy có 3 lớp và chúng có thể gập mở để biến thành một cái đế dựng điện thoại. Viền được để thô, không hoàn thiện kiểu bo lại như viền của Apple MagSafe Wallet. Điều này có cái lợi là nhìn sẽ cảm giác mỏng hơn, tuy nhiên nếu cầm thì anh em sẽ thấy nó hơi cấn vào da tay hơn.

Mình có một cái ví thật để so sánh cho anh em coi luôn nè. Về ngoại hình thì ví của Apple nhìn có cảm giác sang hơn, cứng cáp hơn và có thể nói là đẹp hơn. Trong khi đó ví của MOFT nhìn có cảm giác tân kì, hiện đại hơn. Cũng vì có những nếp gắp khá nhiều nên anh em sẽ thấy nó không quá liền lạc.

moft--5.jpg Chụp cận hơn vào bề mặt da để anh em so sánh. Ví của Moft cũng làm bằng da luôn, là da vegan, bên trong được cố định bằng một tấm cứng bằng sợi thuỷ tinh. Hạt da của Apple mịn hơn, bóng hơn và về lâu dài dĩ nhiên sẽ đẹp hơn. Tuy nhiên ví của MOFT có giá rẻ hơn đáng kể nên cũng không thể đòi hỏi về khoản này.

moft--8.jpg MOFT nói rằng ví Snap-on này có thể nhét được tới 3 thẻ, thay vì chỉ là 2 như của Apple. Mình có thử nhét vào thì đúng là được 3 thẻ thật. Bên trong của MOFT mình thấy không có lẫy kim loại để giữ thẻ nhưng nó vẫn giữ rất chắc bất kể để 1 hay 3 thẻ. Tuy nhiên mình nghĩ anh em không nên nhét 3 thẻ đâu, 1 2 cái là đủ vì nhét nhiều nó sẽ dày lên, lộ rõ những lớp da trông không đẹp mắt cho lắm. Nhìn cứ như một xấp bìa vậy.

Chụp góc này để anh em thấy ví của MOFT to bản hơn, tuy nhiên nhìn từ mặt bên thì không đẹp bằng ví của Apple.

Về ngoại hình có vẻ như không bằng ví Apple ha, tuy nhiên công năng là một câu chuyện khác. Nhìn hình trên thì anh em cũng có thể hình dung cách mà chúng ta lấy thẻ ra rồi. Anh em chỉ cần kéo mép miệng xuống rồi lấy ra là xong, không cần phải tháo ví ra rồi đút ngón tay vào mặt trong rồi đẩy lên gì cả. Điểm này cực kì tiện lợi.

Nhiều bạn sẽ nói rằng để vậy thì dễ bị kẻ gian lấy ra hơn vì lo sợ cái mép ví cứ bung ra hoài như vậy. Tuy nhiên anh em cứ yên tâm, hai mép có nam châm bên trong nên để thẳng lên thì nó sẽ hít lại, hoàn toàn kín đáo.

Quảng cáo

Điểm thứ hai là anh em có thể biến nó thành một cái kê điện thoại như thế này. Anh em có thể tuỳ biến rất nhiều cách kê khác nhau, như để ngang như hình trên để coi phim...

Hoặc để dọc như thế này trên bàn làm việc để theo dõi thông báo, gọi video call cho bạn bè mà không cần lấy tay kê.
Một điểm mà chắc chắn anh em sẽ quan tâm đó là lực hít như thế nào. Mình đã thử với ví thật của Apple, ví nhái và ví MOFT Snap-on này thì thấy rằng lực hít của MOFT và Apple ngang nhau, thậm chí mình còn có cảm giác nó nhỉnh hơn hàng chính hãng nữa, nhờ vào việc hãng đã gắn 16 viên nam châm vào trong chiếc ví này. Còn đồ nhái thì thôi khỏi cần bàn tới, hít cùi bắp. Nói chung lực hít là không cần phải lo luôn, rất tốt.

Anh em cũng có thể mở hờ nó ra và xỏ tay vào thế này, đề phòng lỡ tay rớt chẳng hạn.

Đường chỉ tỉ mỉ, rất đều, mình đánh giá tốt.

Quảng cáo

MOFT có bán thêm những cái Magnet Stick như vậy nè. Nó là một cục nam châm và ở mặt sau là keo 3M.

Anh em có thể dán nó lên các bề mặt và hít điện thoại của mình lên đó. Ví dụ hít lên đầu giường để khỏi phải tìm điện thoại mỗi buổi sáng, hoặc hít vào máy chạy bộ rồi đặt điện thoại lên đó vừa tập thể dục vừa coi video,... rất nhiều kịch bản sử dụng với cái Magnet Stick này.

Cái Snap-on này có thể dùng được với sạc không dây Magsafe nữa, nhưng mình không có để thử và chụp minh hoạ cho anh em xem.

Và điểm cuối cùng mà mình thích đó là giá. Nếu so với cái giá gần 2 triệu đồng của Apple MagSafe Wallet thì con số 420 ngàn đồng của MOFT Snap-on sẽ là một sự lựa chọn ngọt ngào hơn, mình tin là thế. Mặc dù ngoại hình có cái gì nếu nhìn kĩ thì thấy không đẹp bằng của Apple, nhưng hiệu năng / giá là quá tốt. Anh em muốn mua thì có thể mua hàng ở link này, mình cũng mua ở chỗ này luôn.

127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
@Ngothien123 Mình thấy Magsafe của Apple rẻ, chất, ai mà dùng iPhone 12 xxx không mua thì chứng tỏ rất nghèo. Mà đã dùng iPhone không thể mang tiếng là nghèo được, mua ngay anh em ơi.
@p700i Đá xoáy vòng qua góc chữ A của khung thành, bật xuống đất, bật lên chạm vào góc trong xà ngang và đi vào lưới. 1 bàn thắng thực sự làm đối thủ vừa thấy tràn đầy đầy hy vọng xong rồi lại thấy thất vọng tràn trề. Haha
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Nên mua đồ chính của apple, mua chi đồ của mấy hãng này. Đây cũng là mag safe nhái, đâu được apple chứng nhận.
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đẹp, giá ngon, chứ không như công ty nào đó bán giá trên trời
@hkifan Nó làm giá cao để các hãng phụ kiện làm cho nó nhiều phụ kiện, đây là 1 chiêu rất hay đấy ông ạ.
Cười vô mặt
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
@hkifan Hàng này nhái mag safe nên giá rẻ là phải rồi
Nhìn thẻ của mod là biết giào rồi, thôi mod mua Apple Leather Wallet đi chứ xài cái kia mang tiếng quá
@Mikeknowsme Thôi bạn. Mình xài cái đồ dởm bữa h bạn
@Mikeknowsme Nhìn hình tưởng mod nữ viết. Làm giờ mới kéo lên coi mod nào 😂
minhieu89
TÍCH CỰC
3 năm
Cái MOFT này ngon , có tia tia ràu
@minhieu89 He he. Mình cũng hónh lúc nó mới được giới thiệu
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Phú Khương Cho link mua nhé
@doquynh tay cuối bài có mà bác
11 pro max đc ko ạ
@hoanggiabao1996 Ốp như trong hình mình mua của fpt á 😁
@Lê Phú Khương Ốp 12 Pro/ 12 Pro Max sao gắn vào cho 11 Pro Max được? Kích thước và khung viền khác nhau mà mod? 🙄
@Sr_9x không phải, ý mình là có mấy cái ốp cho 11 nhưng có nam châm á 😁 mua mấy ốp đó thì xài phụ kiện magsafe được he he
bucom2486
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanggiabao1996 Máy mình Note 10+ thì có dùng được Apple Leather Wallet không nhỉ???
Buồn ghê...
Vào link thì thấy hết hàng 😆
tien.pt
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương hết hàng rồi thì không có ý nghĩa gì bác, khi có hàng giá lại đổi
@VinaOneX bạn gọi lên check shop thử. MÌnh mới mua hôm trước k nghĩ hết nhanh vậy đâu 😁 bình thường mình mua đồ thì hay gọi trực tiếp check kho trước
abuken
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Ko phải giá ảo đâu bác! Giá mình mua 420k là giá pre order dc giá tốt, còn giá chính thức thì phải cỡ 700k. Trên website của moft giá cũng 29.99$
@abuken mình mua cũng 420k 😁
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ thắc mắc có Wallel rồi thì dao lại dùng thẻ cứng?
@Run4yrlife Wallel là gì? Ý bạn là Apple Wallet? ở VN thì chưa xài được, ở Mỹ thì đâu phải ai cũng xài.
Đại gia đây chứ đâu
@hoangsytai Da bọc xương đó anh kkk
cái này chỉ dính trên 12 thôi hả mọi người
@thanhchuong93 Đúng rồi bạn
Thực sự dùng thực tế thấy bất tiện thấy bà, kg hiểu anh lại khoái nhể, kỳ lạ thiệt
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Điện thoại đang đẹp ốp vô xấu thôi rồi😃
@Bui Duy Loc Ốp nào xấu ta
Bắt chước mấy cái ốp lưng china có ví đằng sau ah 😆
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết cái này chỉ dùng cho Iphone 12, mấy con như Iphone X - 11 dùng được không nhỉ?
cloud5ive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LeonTr Đưa vào mặt lưng 11 cũng hít, nhưng rất yếu. Chỉ nên dùng cho 12 nhé bạn
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cloud5ive Hít vậy bị giật vẫn bay điện thoại nhỉ 😆
Cho mình hỏi cục nam châm có dán 3M đó có hít vào máy iPhone 12 không?
@liketheblues Có nhưng k chuẩn 😆 nghiêng ngả tùm lum
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
nhét túi quần nó có dễ rớt ra ko
@Acuteboy K bạn. Chắc lắm
_Kenzi_
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết anh em ra đường đã gặp ai gắn cái ví này trên iphone chưa nhỉ
Cười vô mặt
@luckydayv4a Cái ví làm xấu cái iphone!^^
Mình xài 2 cái dt nên đỡ tốn khoản này...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019