Một số điểm trừ đáng tiếc của Samsung Galaxy Buds Pro

Knah
27/1/2021 3:52Phản hồi: 75
Một số điểm trừ đáng tiếc của Samsung Galaxy Buds Pro
Samsung Galaxy Buds Pro là mẫu tai nghe true wireless mới nhất của Samsung. Sản phẩm được trang bị công nghệ chống ồn chủ động và nhiều tính năng thông minh khác. Tuy nhiên bên cạnh các tính năng thông minh thì Buds Pro lại có một số điểm trừ đáng tiếc.

Hiện không có ứng dụng để sử dụng được với iOS

Không rõ do vội vã làm không kịp hay là không có mà hiện Galaxy Buds Pro không có bất kỳ ứng dụng gì để tinh chỉnh trên iOS. Ứng dụng Galaxy Buds của Samsung hiện chỉ mới hỗ trợ tới Galaxy Buds Live mà thôi. Do đó, nếu có ý định sử dụng Galaxy Buds Pro với iOS, ae sẽ chỉ có thể nghe nhạc và thực hiện một vài thao tác đơn giản như Play/Pause mà thôi. Các thao tác cảm ứng cũng không nhạy như khi sử dụng với S21 hay so với Galaxy Buds + mà mình từng dùng với iOS trước đây.

Như vậy là không chỉ không thể sử dụng các tính năng thông minh khác như: Voice Detect, Smathings Find, Auto Switch, Buds Together, hay Dolby Head Tracking, người dùng iOS cũng không thể tuỳ chỉnh được mức độ chống ồn cho Samsung Galaxy Buds Pro.

Thiết kế khó cầm nắm, sử dụng

Mình từng dành rất nhiều lời khen dành cho thiết kế của Galaxy Buds Live và trước đó là Galaxy Buds+. Thế nhưng Galaxy Buds Pro lại khiến mình khá thất vọng vì cái thiết kế trơn tuột cực kỳ khó cầm nắm. Kể cả thao tác cầm để đưa vào tai cũng không mấy thân thiện với người dùng và rất dễ rớt vì Samsung đã bo cong phần faceplate. Chưa kể Samsung lại làm phần mặt ngoài này bằng nhựa bóng giúp tăng thêm phần trơn trượt mỗi khi cầm.

Ngoài ra cái phần mặt ngoài này cũng rất dễ bám vân tay. Mình chưa có dịp thử cầm mấy màu khác nhưng màu đen của mình thì cầm nắm 1 hồi thì rất ... ẹ.

Ống dẫn âm to, khó phù hợp với nhiều người

Samsung Galaxy Buds + có ống dẫn âm nhỏ gọn và dễ dàng fit với ống tai của người dùng. Thế nhưng Samsung lại không duy trì ưu điểm đó mà lại tăng kích thước của ống âm này lên rất nhiều so với thế hệ trước. Ống âm này không chỉ khiến mình cấn tai hơn mà còn khiến mình không thể tìm được eartips khác để thay thế để thoải mái hơn. Nhìn chung thì ống này chắc chỉ phù hợp với mấy anh Tây lông hoặc mấy a tai to mà thôi.

Samsung Galaxy Buds Pro cũng có phần hộp âm khá to, chính vì vậy nếu hốc tai của ae cũng to thì không vấn đề gì, còn nếu không thì sẽ thấy hơi cộm khi đeo.
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin lỗi là thấy đeo rất dễ và thoải mái và đang burn in buds pro
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@DuyHuynh1177 thấy nhiều bác lên đời buds pro lắm, mặc dù giá đang còn chat.
@Daoket Giảm 20% còn 4tr giá vẫn ngon !!
@DuyHuynh1177 Mới giảm 50% cho s20 series người ta bán 2tr5 đầy kìa
Chỉ dành cho note 20 series chứ ko phải s20 series mới mua dc giá giảm 50% thôi !! Thông tin đến em biết rõ 🙂
dnguy3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng bị tình trạng như admin đã mô tả.
Tình trạng không có app cho IOS đúng tệ. Mình chat hỏi bộ phận hỗ trợ của SS thì họ trả lời ... sẽ có cập nhật sau.
Mình dùng IOS nên phải nhờ bạn cài app SS wearable, chỉnh các thông số chống ồn, voice detect này nọ xong rồi mới pair với IOS dùng trong khi chờ SS update app Galaxy buds.
Củ tai Bud pro lớn hơn Buds Plus nên nhét vô bị cấn, đeo 1 lúc lâu bị cảm giác khó chịu nếu so với cảm giác đeo của Buds Plus.
Mình nghĩ Sam nên hỗ trợ IOS ít thôi. Air pod nó ko hỗ trợ mình thì mình hỗ trợ sương sương vậy dc ròi 😃
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@dnguy3 Có lap win thì dùng Samsung manager client để thiết lập trước.
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@kenseven123 Ukm mình thấy ss là hãng đối thủ của apple nhưng lại rất thương người. Đâu như apple keo bảo thủ 🙂🙂🙂 làm cái app airpod cho các OS khác thì cx ếu làm.
nick12345678
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anh523110 Vấn đề là vị thế, ss làm vậy cốt là để bán dc nhiều buds mà, apple không cần làm vậy vì họ không muốn phân mảnh hệ sinh thái, và cái nư của Ape trước giờ họ chê phần cứng không tương thích nên không làm phần mềm luôn
@nick12345678 Thì giờ nó thích nó không làm nữa và cũng ko có quyền trách nó dc. Khi nào nó công bố là tương thích hoàn hải với IOS thì hẵng nói.
Tiền đâu mà mua
mới đầu năm đã chê SS roài 😃
mình thấy con bud plus năm ngoái nhìn chất hơn 😀 con năm nay thiết kế xấu quá theo cá nhân mình
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@sharinran141 Năm ngoái là buds live mà bác
nomadkcb
TÍCH CỰC
3 năm
Đang sử dụng, màu tím đẹp miễn chê, nhỏ gọn, thời trang, đeo như không đeo, nhiều khi đi ngủ quên méo hay.
Chất âm ngon, burn-in xong đỉnh vkl, airpod pro của con em đang xài thua đứt đuôi về tính thẩm mỹ lẫn âm thanh, cả chống ồn cũng ko thông minh bằng
@nomadkcb Burn-in thì mình p làm gì vậy anh ?
nick12345678
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn không bằng senn momentum tws 2 của em 😁
@nick12345678 Có cả 2 con và thấy dở hết.
Mình chưa cầm nhưng từ đầu đã không thích thiết kế bóng bẩy này
mhhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái vụ cầm nắm m thấy đơn giản mả, ngoài ra nó có phải nằm trên ban thờ đâu mà soi nó bám vân tay hay ko, lấy ra đeo lên tai, xong việc quẳng lại vào hộp thôi chứ ngắm nghía đc cái gì đâu
@mhhung Thằng viết bài thuộc stupid, thông cảm đi
nick12345678
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DuyHuynh1177 Không phải, ở cái xứ sở tinhte này ifan đông gấp 100 lần sam fan, không chê đồ ss thì có mà bị ifan chọi gạch đủ xây biệt thự
@nick12345678 Mình thì chả là fan nào, thích gì sai đó tốt thì nói tốt trải nghiệm qua rồi thì góp ý thôi, nhưng đa phần là thấy chưa sài tới mà đã chê nên thấy ngứa mắt 😁
hailongan
TÍCH CỰC
3 năm
Qua tết sẽ làm một em
Đáng khen thì như thế nào mod
IOS mua air pod mà dùng. Hệ sinh thái nào hỗ trợ tốt bên đó thôi là đủ rồi. Sao gọi là điểm trừ. Khác nào bán phụ tùng honda và yêu cầu lắp vừa bên yahama.
@tiethanhung Airpods thì được gọi là tối ưu riêng cho hệ sinh thái của Apple. Còn những tai nghe khác thì gọi là điểm trừ. Rất hợp lí.
Cười vô mặt
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@tiethanhung airpods mặc dù rất hay và rất tiện nhưng thật sự thiết kế của nó ko yêu nổi.
@tiethanhung Thì đấy. Viết bài như kiểu moi móc để chê bai vậy. Chán đéo tả nổi!!
xxxx201314
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tui đang xài và không hề bị tình trạng khó cầm hay đeo đau tai, ý kiến thớt viết bài quá cá nhân làm những người chưa mua hiểu lầm, thớt sida
Đời nào tín đồ iOS lại chọn phụ kiện của Android mà đáng với cả tiếc.
w810i
CAO CẤP
3 năm
Cái bản chất của tai nghe là âm thanh và công nghệ thì ko nói, toàn nói cái ba xàm, cho thớt 3 điểm.
Toàn lý do tào lao.
"Nếu ko xài đồ apple bạn sẽ chết"
Nguồn: tinhte.vn
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
Con này xài rồi, rất nặng tai và chống ồn kém.
OneNine4
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu đã sài iOS thì mua hẵn Airpods mà sài cho đồng bộ, chứ kiểu mua Honda mà yêu cầu Yamaha hỗ trợ sâu và tốt thì chịu.
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuấn Anh Pro Nhưng mấy con tai của apple đắt mà pin thì như sít, nhiều khi dùng dt ios nhưng muốn mua tai của hãng khác
Vậy gọi là tham lam đó. Và có rất nhiều hãng chuyên sản xuất tai nghe hỗ trợ tốt cho IOS, còn Sam nó làm ra chủ yếu để phục vụ cho hệ sinh thái của nó. Nên nó hỗ trợ IOS thì là tốt mà ko có cũng ko trách nó dc.
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kenseven123 Thì người ta đánh giá theo ý kiến khách quan của bản thân thôi và mong muốn tương lai sẽ hỗ trợ tốt hơn cho ios thôi chứ ai mà đi bắt thằng sam làm app tốt cho thằng ios dùng được đâu mà, mà mình thấy mong muốn đó thì người hưởng lợi chỉ có người dùng thôi
Hnay mồng 1 kiêng chê ra mod 😆 Mình dùng Sony Sp800n thấy khá ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019